Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Megazero

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi chút. Mình có 1 cái 3DS Cosmos Black mua được khá lâu rồi, và route của mình xài pass = WAP2, hồi trước không có vấn đề gì nhưng từ mấy hôm nay mình không vào được E-shop nữa, Test-connection hay Eshop đều báo lỗi error code 003-2101, nhưng nếu vô web = cai browser của 3DS thì vẫn vô thoải mái, vậy máy mình bị làm sao? Làm thế nào để khắc phục?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cho mình hỏi chút. Mình có 1 cái 3DS Cosmos Black mua được khá lâu rồi, và route của mình xài pass = WAP2, hồi trước không có vấn đề gì nhưng từ mấy hôm nay mình không vào được E-shop nữa, Test-connection hay Eshop đều báo lỗi error code 003-2101, nhưng nếu vô web = cai browser của 3DS thì vẫn vô thoải mái, vậy máy mình bị làm sao? Làm thế nào để khắc phục?
Tắt và bật lại cái modem thử đi, hoặc là eShop quá tải thôi, lúc khác thử lại
cho mình hỏi, kết nối Internet thì phải xài wifi à, nhà mình có mạng dây à, ko có wifi thì phải làm sao
Không có thì ... thôi ;)) Nếu bạn có laptop thì trên mạng có nhiều bài hướng dẫn chia sẻ sóng wifi bằng laptop đó

milu2013

Nấm nhỏ
Cái đó do lỗi mạng bên nintendo đó bạn mình củng bị mà để một hồi là hết à giống như lâu lâu web nvn củng đâu có vào được

mình mua XL để chơi pokemon X & Y chứ gì nữa=)), ngoài ra cũng muốn chơi lại mấy game DS cũ, game 3DS thì sẵn sàng bỏ tiền mua băng, còn game Ds thì phải bỏ vô FC như bạn nói, nhưng mình dạo quanh mấy topic thấy còn nhìu vấn đề về update firmware sẽ bị block, nói chung còn mù mờ
Băng 3ds thì chắc chắc phải chơi băng gốc rồi chú, theo mình dự thì giá khoảng tầm 1chai2 một băng x hoặc y , còn cái vụ fc thì giờ nếu bạn dư dả thì mua ds2, còn nếu chưa quen với các fc thì bạn nên mua r4i vì với thể r4i có nhiều bài viết hỗ trợ. còn mấy cái vụ về update fw thì nếu bạn rành thì có thể up tại nhà với điều kiện chú phải có thêm một máy ds nữa , còn không thì phải chạy ra shop nintendovn để up, nhưng theo mình thấy vừa có bản update của 3ds thì khoan up cái đả, theo dõi trên diễn đàn để biết đả có fw mới chưa rồi hẵng up.

banh_he90

Nấm bình thường
Rồi mua các phụ kiện theo máy nói chung là phải mua rồi để nhìn cho nó đẹp. Cuối cùng là game đây.
Mua phụ kiện thì các bạn lưu ý, đừng mua Crytal Case vì lợi bất cập hại. Đã 2 đồng chí bị trầy vỏ ngoài vì ma sát của case với phần vỏ rồi đó, một là DragonFly, một là một mem nữa hình như là Princess gì đó (tại hạ không rành mấy mem nữ, chỉ thích Neptune thôi, hô hô hô.)

milu2013

Nấm nhỏ
Mua phụ kiện thì các bạn lưu ý, đừng mua Crytal Case vì lợi bất cập hại. Đã 2 đồng chí bị trầy vỏ ngoài vì ma sát của case với phần vỏ rồi đó, một là DragonFly, một là một mem nữa hình như là Princess gì đó (tại hạ không rành mấy mem nữ, chỉ thích Neptune thôi, hô hô hô.)
Bánh hẹ thích con trai hả @@

Chính xác rồi á đồng chí, lúc trước tại hạ cũng mua Crytal Case cho nó lẹp nhưng tình hình xài không bền và dễ bị trầy, nói chung là phụ kiện thì bao la nhưng tiền túi thì hạn hẹp nên lưu ý đọc kĩ hướng dẫn trước khi mua. :D .

E ko hiểu là lúc đầu coppy Pokemon B/W2 vào FC chơi ngon lành nhưng mà khi xóa đi copp lại vẫn game đó mà sao ko chạy đc ah??? Có ai biết ko chỉ e với. (hay là bị block??? Vẫn mong là có cơ hội chạy đc B/W2, còn ko thì e bán lại luôn máy gom mua X/Y)
>>> Mong chỉ giáo thêm <<<​

gameboybin

Nấm nhỏ
Xem FW của cái FC có ra bản mới ko, update lên, format lại thẻ nhớ đi, format cả NTFS và FAT luôn nha, rồi copy game lại xem có chơi được ko nha. Bạn cho biết FC của bạn là loại gì?

Tắt DS lite chạy FC thì Thuỳ bạn tắt bằng 2 cách đều được nhưng tốt hơn hết nên tắt bằng tổ hợp rồi mới tắt nguồn. Kiểu có khi tắt máy nhanh quá sợ FC hỏng

Xem FW của cái FC có ra bản mới ko, update lên, format lại thẻ nhớ đi, format cả NTFS và FAT luôn nha, rồi copy game lại xem có chơi được ko nha. Bạn cho biết FC của bạn là loại gì?

Tắt DS lite chạy FC thì Thuỳ bạn tắt bằng 2 cách đều được nhưng tốt hơn hết nên tắt bằng tổ hợp rồi mới tắt nguồn. Kiểu có khi tắt máy nhanh quá sợ FC hỏng
Thnks!!! Để mình thử. FC là R4i revolution

kamai91

Nấm nhỏ
cho mình hỏi nên tắc máy luôn hay chỉ nên chuyển qua sleep mode (gập màng hình xuống) khi không chơi game nửa hả mấy bác ?

milu2013

Nấm nhỏ
cho mình hỏi nên tắc máy luôn hay chỉ nên chuyển qua sleep mode (gập màng hình xuống) khi không chơi game nửa hả mấy bác ?
đương nhiên là phải tắt lun khi bạn ko chơi game trừ khi bạn mún nhận diện ng chơi khác thông qua StreePass và SpotPass khi bạn đem đi ra ngoài

Cho mình hỏi cái Wifi chỉnh setting trong 3ds thế nào để nó kết nối nhỉ, điền pass đúng rồi, cũng nhận rồi mà khi test cứ báo lỗi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN