Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

nghe nói có update mới của 3ds rồi, vậy có update mới của ackard2i chưa mấy bạn? mình xài cái file update lần trc của ack2i update tiếp hả hay phải tải file update mới về?

hóa ra mỗi lần update là mỗi 1 file mới à. cứ tưởng file này là 1 software để cập nhật monthly luôn chứ. hihi

cài bản này rồi update 3DS ngon ăn đúng hem bạn?

Chơi game DS online

Cho mình hỏi có thể chơi online các game DS trên 3DS ko sao mình vào connect wifi (trong game) mà nó báo fail nhưng mình vẫn lướt web hay vào e shop bình thường,có ai bik cách nào để chơi dc online ko giúp mình với :rolleyes[1]:

Key_blade

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi có thể chơi online các game DS trên 3DS ko sao mình vào connect wifi (trong game) mà nó báo fail nhưng mình vẫn lướt web hay vào e shop bình thường,có ai bik cách nào để chơi dc online ko giúp mình với :rolleyes[1]:
Bạn kiểm tra mã bảo mật wifi nhà bạn,nếu là mã WPA hoặc WPA2 sẽ ko đc,phải để WEP

Key_blade

Thành viên lâu năm
Màn hình 3DS bị hư

như tit ạ,ko hỉu sao từ lúc chơi FC r4i gold thì thi thoảng màn hình nháy 1 cái sọc đen trong 1s rồi mất,hồi trc' từng chơi trên DSL cách đây 2 năm cũng bị trường hợp tương tự xong sau đó bị hỏng lun màn hình
Bây h chơi game 3DS cũng thế mặc dù đã reset máy
Ai bít giúp với :((

wbreborn

Banned
k hỉu câu này của bác lắm @@"
nói tóm lại là lúc cắm sạc - cái đèn vàng kế bên khe cắm mic nó sẽ sáng để charge full battery
Khi charge xong nó sẽ chuyển sang đèn xanh(BLUE ý) -> máy bắt đầu chạy bằng sạc -

còn cái nóng kia thì mình chả biết nó do gì nữa - chắc nóng FC :myemo0102:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ai hướng dận mình cách sử dụng Spotpass với, mình xài máy hệ Nhật nên khống biết.
SpotPass thì đơn giản là đối với những game hay ứng dụng có hỗ trợ spotpass thì khi máy mình đang ở vùng có wifi nó sẽ tự động tải các nội dung của nó về mà không cần mình bấm cái gì trên máy hết, vậy thôi.
Máy 3DS hay bị đơ ???Các pro giúp em với ạ
Đơ lúc đang làm gì? Cụ thể chút xem nào :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN