Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cái phần Software Library thì bấm vào cái biểu tượng thùng rác ở góc phải để xóa, Daily Records thì ko xóa được. Muốn xóa hết thì vào System Settings chọn Format System Memory là cái gì cũng bay hết.

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Hix hix cám ơn bạn nhìu nhé, tiện thể cho mình hỏi cái Daily Record nó cứ ghi nhận lại hoài hoài hoài luôn hả? Vậy giả sử mình chơi được 1 năm thì quay lại coi ngày đầu tiên đã làm những gì được không? :)) Hay là có giới hạn về ghi nhận?

Trong phần Daily Record bạn nhìn ở góc trên bên trái, 2 bên cái chữ Daily nó có 2 nút bấm đó, bấm vào nút bên phải để chuyển qua chế độ xem theo tuần, tháng hay năm.... Mình nghĩ là nó ko có giới hạn đâu :D

Nếu đổi máy 3DS thì chỉ cần rút cái flashcard ra rồi lắp vào máy mới là được đúng ko nhỉ?
Đang muốn đổi lấy cái FlameRed mà ngại quả chơi lại samuraiwarrior quá =.=!

buta_buta

Nấm bình thường
Nếu đổi máy 3DS thì chỉ cần rút cái flashcard ra rồi lắp vào máy mới là được đúng ko nhỉ?
Đang muốn đổi lấy cái FlameRed mà ngại quả chơi lại samuraiwarrior quá =.=!
Còn giữ băng SW thì chơi máy mới vẫn là savegame của cậu thôi, save trong băng game chứ ko phải máy :D. Bất quá đổi máy mới nhưng giữ lại thẻ nhớ SD của mình.

trong phần setting của 3DS có cái system transfer. Ko hiểu mình đổi máy rồi dùng cái đấy có transfer đc hết mii với các thứ khác sang ko nhỉ :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN