Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ansonhai

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi là mấy cái costume download của DOA là được save vào thẻ SD phải không :-?
và như thế thì mình copy hết mấy file có trong thẻ SD đấy sang thẻ SD khác thì có lấy được costume đấy hay không :-?
Đúng. Sao lưu tất cả lại và copy sang thẻ khác thoải mái. Và dữ liệu đó dùng được cho duy nhất 1 máy 3DS mà thôi.

cho mình hỏi trong máy 3ds có thể nghe nhạc trong khi chơi game hok
Không. Nhưng có thể nghe nhạc được lúc đi ngủ (sleep mode) :bleh[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn vào trang web cúa cái thẻ R4i3DS gì gì đó xem nó có bản update dành cho 3DS ver 2.1 không, có thì update cái thẻ lên trước

StephenChow

Nấm nhỏ
Mới tậu 1 em 3DS về, màu đen - xanh - đỏ = tiền nhưng mua màu xanh :D màu đỏ hơi chói mắt

Có 1 chút thắc mắc cần giải đáp :
1/ cái xạc nó có 1 adapter + 1 cái bàn xạc to bằng cái máy, cả 2 đều có chân cắm giống nhau. vậy xin hỏi nếu ko xạc qua cái bàn xạc to mà cắm thẳng adapter vào máy có vấn đề gì ko ? có xạc dc ko ?
2/ nếu mình tắt hẳn máy (shut down) thì có tính bước chân ko (footsteps) hay chỉ khi để máy ở chế độ sleep (gập máy khi đang dùng) mới tính, cả chức năng gì mà trao đổi 2 người đi qua nhau nữa ý

Còn 1 số thắc mắc sẽ hỏi sau. Thanks :D

1: Vô tư nha bro . Pin của 3ds trâu lắm giống iphone vậy sạc lục nào cũg được . Vừa chơi vừa sạc cũng k shao vì lúc điện vào sẽ chia ra 2 hướng 1 vào máy 1 vào pin
2: Chỉ sleep mới tính

Tiện đây cho em hỏi mấy cái game Ar lock phả unlock = coin đúg k ? . Vậy unlock nó ở đâu vậy coin em tới 100 rồi :)) chả biết làm gì

StephenChow

Nấm nhỏ
1: Vô tư nha bro . Pin của 3ds trâu lắm giống iphone vậy sạc lục nào cũg được . Vừa chơi vừa sạc cũng k shao vì lúc điện vào sẽ chia ra 2 hướng 1 vào máy 1 vào pin
2: Chỉ sleep mới tính

Tiện đây cho em hỏi mấy cái game Ar lock phả unlock = coin đúg k ? . Vậy unlock nó ở đâu vậy coin em tới 100 rồi :)) chả biết làm gì
Vấn đề không phải là vừa xạc vừa chơi, mà ý muốn hỏi chỉ dùng cái adapter có chân cắm điện để xạc có dc ko ? nếu dc thì còn cần cái bàn xạc to như cái máy 3DS làm gì ? hay nhất thiết phải xạc bằng cái thân máy to đó ?

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
AR game hã bạn phải phá đảo 3 game AR shot , fishing, Archere , rồi nhìn ngay góc phải có phái dưới 6 cái hộp thì thấy 1 cái hộp nhỏ mày xanh dương đó là những thứ unlock sài bằng coin đó, chỉ có trái đất thì có thể mua nhiều lần bắn bể trái đất rồi tiếp tục mua nữa

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
^
^ Sạc bằng cái nào cũng được hết đó anh. Cái đế sạc to là chỉ để tiện dụng cho ai muốn đỡ phải cắm dây nhiều lần thôi (chỉ việc để máy 3DS xuống đế thôi chứ khỏi cắm lại dây). Cái đế đó muốn dùng cũng phải cắm cái dây sạc vào à. :D

tại sao mình update con acekard của mình, nó báo update is done, reboot DS rồi mà đến lúc vào màn hình đen xì :(
có phải dính cái khả năng lỗi cực nhỏ của nó và die con acekard rồi không :(
----------
à rồi ~~ phải cài AKAIO 1.8.8 nữa, bản cũ màn hình đen xì
tiện cho mình hỏi luôn làm sao đẻ add cheat cho game DS:-??

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
tiện cho mình hỏi luôn làm sao đẻ add cheat cho game DS
Một là tự tải file cheat về http://www.akaio.net/forum/download/file.php?id=219 giải nén ra bỏ vào thư mục __aio/cheats
Hai là tự tìm code và tự add vào luôn http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=5483
Mấy cái vấn đề này thuộc về DS nha bạn, đừng hỏi ở box 3DS :)
Mọi người cho em hỏi là cứ mỗi khi em truy cập vào nintendo eshop là lại bị báo lỗi error code. Ai biết chỉ cho em với.
Mạng wifi quá yếu hoặc là xui thôi, do quá nhiều người truy cập cùng lúc, lúc khác thử lại

tibitibo

Nấm nhỏ
Hix hix cái 3DS của mình bây giờ bật lên thì nó không sáng cái đèn 3D nữa. Màn hình thì lúc nào cũng hiển thị 3D, gạt lên gạt xuống không tác dụng nữa. Ai kíu với :(

silver_veno

Nấm nhỏ
Ngồi rảnh rảnh vào cái Game Notes của 3DS vẽ chơi, kết quả là đây =)).

Anh em lập hội vẽ vời đê :">
Sau này cái WiiU mà làm cái tiện ích vẽ xịn xịn tí thì chắc phê lòi :myemo0120:

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 10:22 PM ----------

Anh em cũng đóng góp tí cho vui cửa vui nhà nhé :D. Xấu đẹp chỉ là phụ, tranh cấp 3 hay tranh mẫu giáo cũng vô tư :">. Vì màn hình khá bé nên chắc chỉ vẽ được những thể loại đơn giản thôi, nhưng cũng không thiếu gì chủ đề ... mario, pokemon, doraemon :yahoo[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN