Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi : Máy 3DS của mình đang dùng sạc phụ kiện 220V, khi cắm sạc khoảng 3 - 4 tiếng sau thì đèn sạc màu cam tắt nhưng khi mình chạm vào dây sạc thì đèn cam lại sáng lên, mình để thêm vài phút nữa thì nó tắt rồi lúc ấy mới rút dây sạc ra...

Không biết làm như vậy có bị làm sao không ??? Hay mình nên rút sạc ra luôn ngay từ lần đầu đèn sạc tắt ???

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Cái đó giống như là bạn cắm sạc thêm lần nữa, mà pin đã đầy rồi nên vài phút sau là máy tự động ngưng sạc

Cứ rút ra thôi

Mình nghĩ là máy đã được sạc xong rồi thì nó mới tắt đèn với lại tới 3 - 4 tiếng sau mới tắt lận, nhưng mà hễ chạm vào gần đầu nối dây sạc với máy là nó lại sáng đèn nhưng chỉ khoảng vài phút là tắt...Uh vậy sau này mình rút ra luôn chứ cứ thấy nó tắt rồi sáng lại mà không rút chai pin nữa thì mệt.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
tại chỗ tiếp xúc không được chặt, bạn đụng vào làm chỗ đó rời ra rồi lại chạm vào nên tính như vừa rút ra cắm vào vậy, không có gì đâu ^^

Mình nghĩ các bạn cứ nên mua game như:
1) Kid Icarus: Uprising
2) Resident Evil: Revelations ( cái nì bạn chơi demo trên 3DS là biết)
3) The Legend of Zelda: Ocarina of Time 3D ( Cái này mình đang chơi, khá hay)
Và một số game nữa. Bạn có thể tham khảo sự bình chọn của metacritic hay IGN.
Đây link đây:
http://www.metacritic.com/feature/25-best-nintendo-3ds-games
http://ds.ign.com/articles/921/921522p2.html

Thanks
Cảm on bạn đã cho ý kiến,tiếc là 3 game đó mình có hết rùi,bình chọn thì cug rất bổ ích nhưng đa số những game được bình chọn cao toàn là game mình có rùi,còn lại thì ko cug thể loại mình thích.Bây giờ mình định đi mua KH nhug mà lại xuất hiện 1 game nữa nên mình lên đây hỏi lại ,game đó là "Theatrhythm Final Fantasy".Mình mong các bạn đánh giá 2 game đó và cho mình ý kiến :rolleyes[1]:

gameboybin

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi có cách nào để tẩy sạch vết keo nhựa màn hình không ?
Chẳng là em mới mua con 3DS nhưng lại đi tháo cái giấy dán màn hình ra để dán cái mới. Không ngờ nó lại bị dính keo của giấy dán.
Em đã dùng cồn để lau rồi nhưng nó vẫn không đi :em25:
Ai giúp em lau màn hình với
Please

Có cả ảnh đây:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Mình muốn hỏi là không biết Nintendo có bán loại case nào tương tự như thế này không?

http://www.amazon.com/CTA-Digital-Nintendo-Cartridge-Storage-Solution/dp/B004MPR0ZC

Có 1 số game mình muốn gửi đi nhưng không muốn kèm theo hộp để tiết kiệm chi phí ship. Đặt vào chung 1 hộp là cách mình thấy hợp lý nhất.
lấy giấy chèn giữa rồi gói lại, cột dây chắc chắn rồi bỏ vào thư, dán kín :|

nhẹ hơn bỏ hộp nhựa nhiều, băng của Nintendo không sợ vụ va đập lắm

Key_blade

Thành viên lâu năm
Chẳng là em mới mua con 3DS nhưng lại đi tháo cái giấy dán màn hình ra để dán cái mới. Không ngờ nó lại bị dính keo của giấy dán.
Please

Có cả ảnh đây:

Ngốc ==,dùng cồn nóng là hỏng màn hình đó,lấy xi cana quyệt phát là xong :yahoo[1]:

gameboybin

Nấm nhỏ
Game Theatrhythm Final Fantasy là theo thể loại game âm nhạc, Chơi theo Rhythm.
Game này cũng được đánh giá là hay, âm thanh phong phú sống động. Nhiều kiểu chơi, khá thú vị.
Game này kỉ niệm lịch sử cua game FF. Nên nếu bạn thích thể loại âm nhạc và cũng thích thể loại game FF này thì khuyên bạn nên mua nó. :myemo0123:

Trailer game:
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=iHqIsFHFGrQ[/YOUTUBE]​

Chán wa ,các bạn vừa góp ý xog thì mình cug vừa về sau khi mua KH,thôi kệ,lần sau mua nó cug dc cảm ơn bạn gameboybin và ada wong đã cho ý kiến

lần đầu post bài cho e hỏi sao 3DS e chơi mọi trò của NDS = SD2 đều ko bị gì
mà hễ chơi Pokemon Gen IV trở đi như Pearl, Platinum là 1 hồi bị freeze..
máy e là firm mới nhất, thẻ cũng firm 1.17 mới nhất mà vẫn ko thoát khỏi tình trạng freeze..
có ae nào biết giúp đỡ e ko?

Please

Có cả ảnh đây:

bạn tháo miếng dán ra kiểu gì vậy? cái miếng dán của mình chắc quá, cậy với dùng băng dính kéo mãi chả ra :(

TiểuLong

Nấm nhỏ
lần đầu post bài cho e hỏi sao 3DS e chơi mọi trò của NDS = SD2 đều ko bị gì
mà hễ chơi Pokemon Gen IV trở đi như Pearl, Platinum là 1 hồi bị freeze..
máy e là firm mới nhất, thẻ cũng firm 1.17 mới nhất mà vẫn ko thoát khỏi tình trạng freeze..
có ae nào biết giúp đỡ e ko?
Chắc có AP :-? ,bạn bật bypass anti-privacy chưa :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN