Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chơi qua Wifi thì tùy game nó hỗ trợ thế nào, thường thì hệ nào cũng chơi với nhau được hết. Còn ngồi gần nhau để chơi local thì hệ nào chơi với hệ đó

JustinSang

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi là muốn Add Friend Code phải làm như thế nào . Mình chọn Register Friend --> Internet mà nó nói mình còn đang offine vậy làm thế nào để Online vậy ?

mọi người ơi làm ơn cho mình hỏi với, chả là mình sắp mua 3ds nhưng có chút thắc mắc là ngoài chơi game, 3ds còn ứng dụng được nhiều thứ ko, cụ thể ở đây mình quan tâm là từ điển học tiếng ( tiếng anh , tiếng pháp ), và mình muốn check xem còn có những ứng dụng nào thì lên trang web nào để biết được các bạn nhỉ, hay phải đợi đến lúc cầm 3ds trên tay lên web của hãng mới check được, tks :D

shenlong213

Thành viên lâu năm
ý là add friend code với máy us đánh friend match đâu có đc
Được, 99.99% các game phân vùng khác nhau đều chơi Multiplayer với nhau được, trừ những thằng thuộc dân tộc thiểu số ra

mọi người ơi làm ơn cho mình hỏi với, chả là mình sắp mua 3ds nhưng có chút thắc mắc là ngoài chơi game, 3ds còn ứng dụng được nhiều thứ ko, cụ thể ở đây mình quan tâm là từ điển học tiếng ( tiếng anh , tiếng pháp ), và mình muốn check xem còn có những ứng dụng nào thì lên trang web nào để biết được các bạn nhỉ, hay phải đợi đến lúc cầm 3ds trên tay lên web của hãng mới check được, tks :D
3DS không có các ứng dụng trên nhé bạn

JustinSang

Nấm nhỏ
Mọi người cho mình hỏi nên chọn R4 nào cho 3ds là phù hợp nhất ( mình thấy r4 có nhiều loại quá:sorry[1]:)
Câu này được nhiều người hỏi nhất trong Forum
Nếu bạn chỉ là 1 gamer nghèo thì bạn nên sử dụng R4i DSN( 450.000 )
Nếu bạn là 1 gamer có máu lửa thì nên sử dụng Super Card DSTwo ( 960.000 )
p/s: Mua ở nShop của Forum là chắc ăn nhất:bleh[1]:

mariobeo

Thành viên lâu năm
3DS chưa hack được nên chưa có homebrew. Nhưng bạn vẫn có thể dùng homebrew từ điển cũng như nhiều homebrew khác của DS bình thường trên 3DS.

Mình mới được gửi bên Mỹ về máy chơi game 3DS,hk biết xài sao hết,friend code là gì vậy?làm sao biết được friend code của máy?:em04:Game trên eshop tải về là chơi được ko cần thẻ game hay sao?sao mình chỉ tải được mấy bản demo thôi à!sẵn tiện có bạn nào có thể mua giùm mình thẻ flashcard cho Nintendo 3DS dc ko?mình ở Bình Dương đi mua ko dc,lạ hk pk cho nao o BD co ban het:bye2[1]:Moi thong tin về 3DS cac bạn có thể chỉ cho mình ko?SDT mình là 0919487287,mình là thành viên mới mong mọi người giúp đỡ

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Chào bạn !!!! Chào mừng bạn đến với thế giới Nintendo cụ thể là 3DS !!!!

Friend code là một đoạn số gồm 12 chữ số, dùng để nhận biết từng con 3DS ( giống như mỗi người thì có số CMND ). Bạn có thể add Friend code của những người bạn cùng sỡ hữu 3DS mà mình thích và sau đó có thể làm nhiều thứ khác như chơi game online, gửi thư từ v.v.v.v. !!!!! Xem Friend code của mình bằng cách chọn biểu tưởng hình người ở màn hình dưới ( sát phía trên màn hình ) !!!!!

Còn game trên eshop down về nó sẽ được lưu trữ trong thẻ SD card nằm bên hông của máy 3DS, các demos bạn nói thì được download miễn phí trên eshop, và đó chỉ là 1 phần nhỏ gameplay của game thật. Nếu muốn chơi full game thì bạn phải mua card game gốc hoặc nạp xu vào và lên eshop download về thẻ SD Card ( chỉ 1 số game có thể download trên eshop, ngoài ra thì phải mua game card ).

Còn Flashcard thì mình ko dùng nên ko rành, chờ người khác vào giải đáp !!!!

mình mới mua 1 con r4i của nvn
http://www.nintendovn.com/shop/nintendo-3ds/phu-kien-3ds?product_id=206
đem về nhà cài fw các kiểu xong vào chọn game nds thi no cứ hiện loading rồi đứng im luôn :(((
có ai biết bệnh này của em nó chửa sao ko chỉ mình với . mình mới mua 3ds nên chẳng biết gì hết mong mọi người giúp đở.
mình nhờ ông anh dưới sg mua rồi gửi lên đà lạt cho mình nên ko thể ra shop nhờ tư vấn đc nên mọi người giúp mình xí nha
Thanks trước

biêu tượng Metroid Prime DEMO rồi bạn :( mình down FW từ trang chủ rồi. thay thẻ nhớ luôn. mà cứ tới phần loading game là no loading luôn cả tiếng ngồi ngó cái loading :((

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Khổ bé này ghê, chỉ cả buổi tối hôm qua cũng quay lại forum khóc tiếp:

1. Down cái này về cài: http://www.sdcard.org/downloads/formatter_3/
2. Dùng nó format thẻ nhớ
3. Chép file fimware hôm qua a gửi cho em vào thư mục gốc thẻ nhớ (chắc chắn là ngoài thư mục gốc chứ ko nằm trong 1 folder khác nhe

Cắm vào chơi. Nếu vẫn ko dc thì chỉ còn cách gửi ngược ra shop rồi anh làm dùm cho có j nhờ anh của e gửi lại e

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN