Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Khổ bé này ghê, chỉ cả buổi tối hôm qua cũng quay lại forum khóc tiếp:

1. Down cái này về cài: http://www.sdcard.org/downloads/formatter_3/
2. Dùng nó format thẻ nhớ
3. Chép file fimware hôm qua a gửi cho em vào thư mục gốc thẻ nhớ (chắc chắn là ngoài thư mục gốc chứ ko nằm trong 1 folder khác nhe

Cắm vào chơi. Nếu vẫn ko dc thì chỉ còn cách gửi ngược ra shop rồi anh làm dùm cho có j nhờ anh của e gửi lại e
thật ra e ko phải khóc. chỉ vì e thấy hỏi ông anh nhiều quá, e làm y chang rồi nhưng ko có kết quả :-s e thấy hỏi hoài thì sợ làm phiền ông anh nên lên hỏi mọi người thử, biết đâu ai đó có cách gì hay thì sao chứ có phải cố tình than khóc gây loãng forum gì đâu. e làm theo từ hôm qua rồi mà ko đc
1/ e down rồi
2/e format thẻ nhớ rồi
3/ e copy y chang luôn rồi (folder __rpg + file _DS_MENU.DAT của anh cho vào thẻ nhớ ko bỏ trong thư mục nào cả)
4/ vũ như cẩn. vào dc r4i. thấy đc game. chọn game. hiện Loanding. ngó . hết pin :-s
5/ thay thẻ nhớ mới
6/ lặp lại từ 1 >> 4
h em gửi xuống sg thì cũng dc mà hơi phiền nên em chỉ thử hỏi mọi người coi lở ai gặp trường hợp như e rồi biết đâu lại có biết cách khắc phục. chứ nếu ko dc thì cũng phải gửi xuống thui chứ sao h

dạo này tự dưng nghiền nintendo, nhớ ngày xưa mượn dc 1 con ds lite của thằng bạn ôm dc 1 tháng chiến mấy game zel, mario :))) mua hàng mới thì ko đủ. lò mò mua 1 em 3DS 2nd trên diển đàn, đc 1 game zel đi kèm, lon ton mua thêm r4i để chơi game xưa. hiện tại thì r4i vẫn chưa mò ra cách dùng(up FW rồi mà lúc chọn game nó Loading rồi ngó luôn :))) ) chơi zel đở buồn thì pin chạy chưa đc 1h :))) thật là đau khổ quá mà. các bạn cho mình hỏi thử bt 3ds dùng pin đc bao lâu? để sáng tối đa, chơi game 3D luôn nha. mình biết là cục pin chai chắc ùi mà hỏi thử để coi nó chai nhiều ko thì thay pin mới luôn :D à cho mình hỏi là 3ds có chổ nào coi % pin + thời lượng còn lại của em nó ko. mình mới dùng lọ mọ tìm ko ra :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
dạo này tự dưng nghiền nintendo, nhớ ngày xưa mượn dc 1 con ds lite của thằng bạn ôm dc 1 tháng chiến mấy game zel, mario :))) mua hàng mới thì ko đủ. lò mò mua 1 em 3DS 2nd trên diển đàn, đc 1 game zel đi kèm, lon ton mua thêm r4i để chơi game xưa. hiện tại thì r4i vẫn chưa mò ra cách dùng(up FW rồi mà lúc chọn game nó Loading rồi ngó luôn :))) ) chơi zel đở buồn thì pin chạy chưa đc 1h :))) thật là đau khổ quá mà. các bạn cho mình hỏi thử bt 3ds dùng pin đc bao lâu? để sáng tối đa, chơi game 3D luôn nha. mình biết là cục pin chai chắc ùi mà hỏi thử để coi nó chai nhiều ko thì thay pin mới luôn :D à cho mình hỏi là 3ds có chổ nào coi % pin + thời lượng còn lại của em nó ko. mình mới dùng lọ mọ tìm ko ra :D
3DS thường để max setting thì tầm 4 tiếng bạn àh, tùy game !!!!! chưa dc 1 tiếng thì chai lắm rùi thay là vừa -.- !!!!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
thank bạn. vậy chắc phải hạ sơn 1 phen xuống SG luôn thui :) coi cai R4i + thay pin :)). mà 3ds có phần coi % pin + thời lượng sử dụng còn lại ko bạn
Không bạn oy, nó chỉ hiển thị còn bao nhiêu cục pin thôi. Còn mún xem đã sử dụng máy được bao nhiu thời gian 1 ngày thì vào cái ativiti log để xem chi tiết :D !!!!! Máy 3DS XL của mình chơi maxsetting dc 5 tiếng !!!!!!

ansonhai

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi là xu ( Coin ) trên Club Nintendo khi nào mới bị reset ?
Coins trên Club Nintendo sẽ hết hạn sau 2 năm kể từ thời điểm nó được nạp vào.

Nhưng chú ý là 1 năm của Club Nintendo tính từ 1/7 năm này đến hết 30/6 năm sau.

Ví dụ bạn làm 1 survey lấy coin hôm nay thì số coin đó sẽ được tính là thuộc năm từ 1/7/2012 đến 30/6/2013. Trong 2 năm tiếp theo [1/7/2013 - 30/6/2014] và [1/7/2014 - 30/6/2015] coin đó vẫn sử dụng bình thường. Đến 1/7/2015 nó mới hết hạn.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ghost ship là gì ?
_Là 1 màn chơi trong Raid Mode mà người chơi sẽ đi từ đầu cho đến Deck của con tàu Queen Zenobia trong điều kiện đạn dược cung cấp rất ít. Zombies đủ thể loại với số lượng và cấp độ tăng dần làm cho nó trở nên khó khăn để finish. Vậy không nhất thiết phải giết từng con quái, mà chúng ta có thể bỏ qua nếu có thể hoặc sử dụng 1 số tip để có thể finish một cách dễ dàng !!!!

Đây là clip mình làm phải nói là tốn khá nhiều thơi gian và công sức của mình để hoàn tất, nhưng game quá hay nên phải cố gắng hoàn thành !!! Hy vọng giúp các bạn finish được cái Stage này một cách dễ dàng :D :

Clip gồm 4 part nha :)):

[YOUTUBE]yfDGlAyL8Sk[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]q_ybaqxSoDY[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]XxJ8fXnyYWU[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]63PDnhm70Cs[/YOUTUBE]

:clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Khổ bé này ghê, chỉ cả buổi tối hôm qua cũng quay lại forum khóc tiếp:

1. Down cái này về cài: http://www.sdcard.org/downloads/formatter_3/
2. Dùng nó format thẻ nhớ
3. Chép file fimware hôm qua a gửi cho em vào thư mục gốc thẻ nhớ (chắc chắn là ngoài thư mục gốc chứ ko nằm trong 1 folder khác nhe

Cắm vào chơi. Nếu vẫn ko dc thì chỉ còn cách gửi ngược ra shop rồi anh làm dùm cho có j nhờ anh của e gửi lại e
;)) Teamview qua làm dzùm người ta đi bro ! Chỉ vậy trừu tượng quá ai mà hiểu đươc. hehe

giờ bạn fải downgrade cái máy 3DS của bạn xuống 4.3 thôi chứ 4.4 thẻ A2i chưa có update mới...
nghe bạn nào đồn đụng đến fần cứng nên A2i bó tay...

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
giờ bạn fải downgrade cái máy 3DS của bạn xuống 4.3 thôi chứ 4.4 thẻ A2i chưa có update mới...
nghe bạn nào đồn đụng đến fần cứng nên A2i bó tay...
Vụ downgrade này mình mới nghe á :))

Trả lời cho bạn pk93pro : 3DS một khi đã up lên rùi ko có chuyện đưa xuống fw thấp dc nữa, nó ko phải là PSP ^^ . Acekard2 hiện nay đã rất tệ lắm rùi, update rất chậm mà còn bị lỗi. Giải pháp giờ cho bạn là mua loại FC mới, như FC sau : http://www.r4ids.cn/ Sử dụng wood support rất nhiều game mới. Bạn muốn mua có thể liện lạc N-Shop 435/2 Nguyễn Tri Phương, Phường 8, Quận 10.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN