Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Cầm cái eu sẽ ân hận ko kịp, chẳng thà bỏ tiền mua cái dsi xl hơn cái máy eu:

- game mắc
- khó tìm dc game hoặc thậm chí ko có game

Cứ nghĩ tới lúc ra pokemon xy ng ta chơi ầm ầm còn mình ngồi đợi xem ai có mang về bán lại ko (vì shop game ko bán eu, chỉ mong người dùng bán lại. Game châu âu ít người dùng ít người bán, đã vậy còn là game hay càng ít hơn nữa ng ta bán)

Chơi game j đó xong chán muốn đổi với mem khác cũng ko dc.

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Nếu là mình thì mình sẽ đổi lại 3DS nếu được. ^_^ 3ds-xl tuy màn hình to hơn, chơi game ds cũng nét hơn 3ds cũ nhưng...3DS thươnh case lung linh hơn nhất kà khi mang ra ngoài nắng sẽ thấy máy chiếu rất đẹp. 3DS có nhiều bản limited hơn, nhiều màu hơn. Điều quan trọng là mình đang có circle pad pro của 3DS. :D
Vì thế nên dính đầy dấu vân tay :bleh[1]:
Mình chỉ uất cái là XL ít màu quá :bye2[1]:

mình có mua một cái fc hồi cuối tháng 2,hnay nó ship tới nên chắc là fc đời mới,đây là trang web chính của nó r4ids.cn .Giờ cầm trên tay không biết làm sao để có thể chơi được đây?Có phải là chép wood với patch chung vô thẻ nhớ ,rồi dùng máy chạy cái patch xong rồi chép game ds vô chơi phải ko???firmware của máy là 4.5

cho em hỏi 3ds của em không sạc đc, hôm qua đang chơi yên lành vẫn sạc ngon, đến tối gắng chơi nốt pin để sạc luôn thì không sạc đc nữa, lúc cắm vào thì chỉ nháy cái đèn màu cam lên 1 phát :(( thử tất cả các ổ cắm đều không được, lấy dsl ra thử thì các ổ cắm vẫn hoạt động tốt :(( v\ai giúp em với :((

tintin2397

Nấm nhỏ
cho em hỏi 3ds của em không sạc đc, hôm qua đang chơi yên lành vẫn sạc ngon, đến tối gắng chơi nốt pin để sạc luôn thì không sạc đc nữa, lúc cắm vào thì chỉ nháy cái đèn màu cam lên 1 phát :(( thử tất cả các ổ cắm đều không được, lấy dsl ra thử thì các ổ cắm vẫn hoạt động tốt :(( v\ai giúp em với :((
giống cái ds lite của mình hôm bữa

---------- Post added at 08:07 AM ---------- Previous post was at 08:06 AM ----------

Bạn thử lấy pin của nó ra xong bỏ vô lại xem có dc ko

firecat

Nấm nhỏ
Bạn thử sạc đế xem hoặc lau lại chân tiếp xúc của máy có bị bẩn ko máy sau 1 thời gian dùng hay bị vậy lắm, trước mình bị như bạn 1 lần sau đó lau lại mông máy , tháo pin ra lắp vô sạc bình thường :D

raishusaku

Nấm nhỏ
Nói thật máy game giờ chả giống máy của con nit chút nào, muốn chơi 1 game rắc rối quá trời chả như hồi xưa đút băng vào chơi ngay k có khóa region gì hết

Cho e hỏi có phải game 3DS như pokemon B&W2, harvestmoon NBegin,... cũng có bản DS có thể chơi trên DS thường ko nhất thiết phải là máy 3DS mới chơi đc phải ko?
Nếu chơi đc trên DS lite hay Dsi, Dsi XL thì phải dùng flashcard gì? :em04:
Còn mấy bản game pokemon hack version nhan nhản trên mạng thì có thể chép vào FCard chơi đc ko? :em04:
>>>>>>>>>>>THANKS nhiều:shake:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Không hiểu bạn muốn hỏi gì lắm Pokemon Black & White 2 là game DS chứ ko phải 3DS, Harvest Moon A New Begining thì làm gì có bản DS.

Game DS thì đuơng nhiên chơi được trên DS, flashcart thì cái nào mà chả được. Còn game 3DS thì ko thể nào chơi được bằng DS.

Được hết, như game bình thường thôi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN