Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

không có cái mác (RTS) hinh` như vẫn chơi được mà. Chỉ cần up FC lên v4.5.0-10 là được rồi. "r4ids.cn" vẫn còn hỗ trợ mà.

Cho em hỏi về cái máy 3DS XL, trả lời giúp mình nhé :

1) Võ máy có dễ xước ko ? nếu dễ xước thì làm thế nào?

2) Màn hình có dễ xước ko ? nếu dễ xước thì làm thế nào?

3) Nên chọn sạc 220V hay là cục chuyễn điện 220V - 110V ? vì sao?

4) 3DS tương lai có hack dc ko ? Nếu ko thì nên chọn loại flashcard chơi game DS nào tốt nhất? R4i DSN(RTS), SC DS TWO,....?

Thiên Yết

Nấm bình thường
1) Vỏ máy của 3ds xl không dễ xước lắm đâu, sợ xước thì đem dán hoặc mua bao chống sốc bỏ vô.
2)Có miếng dán màn hình cả trên lẫn dưới mà, dán vào là khỏi lo.
3)Mặc định sạc của 3ds là 110v vì bên nước người ta la vậy nên phải xài cục chuyển điện thành 220v.
4) Hên xui, hiện tại mình đang dùng R4i để chơi game ds khá là ổn
.

Mình muốn mua 1 em n3ds 2nd-hand nhưng ko biết tí j cả. Mong các bạn chỉ cho mình cách test máy xem có phải hàng giả hàng tháo linh kiện hay vv..... :)
thanks trước

keen9000

Nấm nhỏ
Mình muốn mua 1 em n3ds 2nd-hand nhưng ko biết tí j cả. Mong các bạn chỉ cho mình cách test máy xem có phải hàng giả hàng tháo linh kiện hay vv..... :)
thanks trước
3ds hiện chưa có hàng giả nha b , bạn tìm hiểu các chức năng của máy rồi khi mua test đủ các chức năng đó thôi + ngoại hình ok nữa là xong

Khi mua máy nên đem theo AR card, nếu không có thì lên mạng in ra hoặc lưu vào dt màn hình cảm ứng to 1 chút để test chức năng 3d. Nên mua đúng máy US cho dễ tìm game.

Mình đang cần mua băng gốc NDS Pokemon White 2, cũ mới đều ok. Mình ở Hà Nội, ai bán vui lòng pm mình hoặc reply tại đây. Nhớ gửi kèm cả sđt dùm mình nhé.

Các bạn ơi,2 loại flashcart này thì loại nào tốt nào tốt và hỗ trợ lâu khi dùng cho 3ds đây hơn :
R4i Gold Plus (r4ids.com)
R4i Gold (r4ids.cn)
Mình đang rất phân vân giữa hai loại này
Giúp mình nha

Mario

Thành viên lâu năm
Các bạn ơi,2 loại flashcart này thì loại nào tốt nào tốt và hỗ trợ lâu khi dùng cho 3ds đây hơn :
R4i Gold Plus (r4ids.com)
R4i Gold (r4ids.cn)
Mình đang rất phân vân giữa hai loại này
Giúp mình nha

phần vân làm chi, mua cái tốt hơn mà mắc hơn có vài chục k thui thì phải mua cái tốt chứ :)

Mario

Thành viên lâu năm
Thật ra mình cũng bất ngờ vì Acekard2i đem con bỏ chợ. Mình cảm thấy nó là 1 trong những FC thành công nhất. Phát hành đại trà ở các nước Châu Á, cũng như các Việt Kiều về VN từ khắp nơi cũng hay hỏi loại FC có Kernel Akaio load game rất nhanh này.

Khoảng thời giàn cuối cùng khi vừa biết Acekard2i ko update FW nữa thì m vẫn giữ lại, vì dù sao mình cũng ko có xài trên 3DS hay DSi 1.4.5 và cũng như game DS cũng đã đến giới hạn, nên cũng ko cần Kernel mới hơn làm chi nữa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN