Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đang dùng SC DS2 nè. Mình cũng từng bị lỗi giống như của bạn, cái lỗi đó có thể là do chân tiếp xúc của thẻ nhớ SD với khe chứa thẻ trong FC không khớp nhau đấy. Bạn chỉ cần rút thẻ nhớ ra rồi cắm lại cho khít là hết.:D (đã gặp lỗi này thì bạn nên hạn chế rút thẻ SD ra khỏi FC, bạn cũng nên copy hết dữ liệu trong thẻ nhớ ra rồi format thẻ nhớ đi)

Còn về cái Pokemon thì lúc mình chơi Pokemon Black 2 có lần vào đấu trường danh vọng mấy lần đang đánh tự dưng bị đơ.:( Tức quá out ra mày mò thì ra được cách sửa:
B1: Trước khi chạy bạn chọn rom đó rồi ấn nút X, bạn sẽ nhìn thấy 1 khung hiện ra cùng với 3 dòng hiển thị, bạn nhìn xuống dòng thứ 3 là dòng "Mode" ấy.
B2: Ấn xuống để chọn dòng "Mode" thì có 2 mode là "Patch" và "Clean"(đổi giữa 2 mode bằng cách ấn nút sang trái hoặc sang phải). Bạn chọn 1 trong 2 cái mode là "Patch" hoặc "Clean" rồi ấn nút A.
B3: Sau đó bạn chạy lại game pokemon rồi chơi đến cái đoạn mà lúc trước bạn bị đơ nếu thấy ko đơ giữa chừng nữa là ok còn nếu vẫn đơ thì thoát ra chọn cái Mode còn lại rồi lại thử tiếp.
Trên đây là cách sửa đơn giản nhất bạn có thể thử trực tiếp trên máy 3ds của bạn luôn.
Mình gặp lỗi này khi chơi Pokemon Black 2 trên ds2 còn với Diamond thì mình nghĩ cũng có thể sửa = cách này. Bạn cứ thử đi nhé. Nếu làm như cách trên mà vẫn không được thì có thể là do bạn chưa update patch sửa lỗi cho cái ds2 của bạn rồi. Bạn tải file đính kèm ở dưới về rồi giải nén ra đc folder "_dstwo", copy folder đấy rồi paste đè vào cái thẻ nhớ chạy ds2 của bạn nhé.
Nếu vẫn k đc thì bạn down rom khác về chơi vậy.:P

Còn cheat trên giả lập snes với gba thì mình ko biết tại mình cũng ko chơi giả lập trên ds2 bao giờ:)

Đính kèm

Sửa lần cuối:
Okie.ủng hộ a shen làm adm. đây là của minh:
Nick name: Khoa hoặc Nu (gọi nu đi cho thân mật)
Sinh:1994
Số nhà:206/15 đống đa.chỉ ở đây đến tháng 11 do đang sống ở nước ngoài hiện đang về chơi.

tintin2397

Nấm nhỏ
Mình đang dùng SC DS2 nè. Mình cũng từng bị lỗi giống như của bạn, cái lỗi đó có thể là do chân tiếp xúc của thẻ nhớ SD với khe chứa thẻ trong FC không khớp nhau đấy. Bạn chỉ cần rút thẻ nhớ ra rồi cắm lại cho khít là hết.:D (đã gặp lỗi này thì bạn nên hạn chế rút thẻ SD ra khỏi FC, bạn cũng nên copy hết dữ liệu trong thẻ nhớ ra rồi format thẻ nhớ đi)
Lỗi đó hình như là do FW (FW cao quá ,update lại SC thì hết ) của máy mà bạn -.-

mình đã thử mọi cách các bạn bày mà vẫn ko ăn thua, nó vẫn bị lỗi như vậy, mình nghĩ ko phải do firmware đâu, tại mình tải cái mới nhất rồi, vả lại mỗi lần bị thì chỉ tắt đi bật lại là vẫn xài đc, nhưng nó cứ bị hoài như vậy nên hơi khó chịu, chả lẽ mỗi lần chơi lại tắt đi bật lại, bấm vậy sợ hư nút power mất :D
còn cái pokemon diamond mình cũng đã thử theo cach bạn nói, nhưng khi bỏ sang clean là khi vô game màn hình nó trắng xóa, ko chạy đc j cả, phải bấm home để văng ra :(. ko bik có cách nào khắc phục ko

Lỗi đó hình như là do FW (FW cao quá ,update lại SC thì hết ) của máy mà bạn -.-
FC DS2 mà không update firmware cho hợp với máy FW cao thì lúc cắm vào máy nó không hiện lên cái gì hết bạn ạ(tức là máy sẽ không nhận FC đó nữa). Mình dùng hơn 1 năm rồi mình biết chứ.;)(không tin bạn có thể cắm cái ds2 fw 1.20 vào máy 3DS FW 6.2 để thử là biết)
mình đã thử mọi cách các bạn bày mà vẫn ko ăn thua, nó vẫn bị lỗi như vậy, mình nghĩ ko phải do firmware đâu, tại mình tải cái mới nhất rồi, vả lại mỗi lần bị thì chỉ tắt đi bật lại là vẫn xài đc, nhưng nó cứ bị hoài như vậy nên hơi khó chịu, chả lẽ mỗi lần chơi lại tắt đi bật lại, bấm vậy sợ hư nút power mất :D
còn cái pokemon diamond mình cũng đã thử theo cach bạn nói, nhưng khi bỏ sang clean là khi vô game màn hình nó trắng xóa, ko chạy đc j cả, phải bấm home để văng ra :(. ko bik có cách nào khắc phục ko
Đây có thể là do bạn chủ topic update firmware lỗi đó. Trên gbatemp người ta cũng dạy cách khắc phục lỗi này nè, link đây:
http://gbatemp.net/threads/the-supercard-dstwo-beginners-guide-how-to-setup-the-dstwo.290190/
Đây là hình ảnh phần hướng dẫn sửa lỗi:

Nếu bạn chủ topic thử các cách trên rồi mà không được thì kiểm tra thẻ nhớ SD cắm vào FC đi nhớ, quét xem máy bạn có virus hay không(tải bkav home về quét cho nhanh). Thế mà vẫn ko được nữa thì bạn có thể kiểm tra xem ds2 của bạn có phải là hàng chính hãng hay không nha. Không được nữa thì đi đến chỗ bạn mua hàng bảo người ta xem cho.:D(nếu mà là mình chắc mình đáp cmn cái FC đấy đi lun)

Chúc bạn khắc phục đc lỗi này hen :)

mọi người cho hỏi : e có một cái r4i đã up firmware mới, nhưng một số game khi vào thì màn hình trên hiện chữ loading màu xanh chứ ko phải màu trằng như bt và cũng ko vào đc game, ai cho e hỏi nguyên nhân được không
một số game bị hiện tượng trên: new super mario bros, pokemon conquest, final fantasy XII ....

vậy thì mình bó tay
nhân tiện cho hỏi ai biết cách sửa lỗi không hiển thị những folder cũ cùa moonshell trên r4i silver không

kamai91

Nấm nhỏ
hức, mình lỡ update fw 3ds mà chưa update fw thẻ, giờ thẻ k xài đc nữa dù đã update lại fw thẻ... có ai biết cách khắc phục k...
mình bửa cũng bị , mang ra N-shop up dùm , nhanh gọn lẹ chưa đến 5 phút đã xong

--------------------------------------------------
ơ thằng bạn mình nó bảo pokemon B/W và B/W2 dùng wifi cấp cao , ko cần chỉnh về wep. vậy mình dùng wifi nó như thế nào vậy ~

Speedy Tum

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi về streetpass xíu. bữa trc mới đi off vs thằng bạn mà sao hai cái 3ds gặp nhau mà nó chẳng bắt streetpass gì hết, mình vẫn mở chế độ streetpass vs lại reset máy bao nhiu lần cũng k đc hết, thằng bạn mình cũng tương tự

cảm ơn mọi người đã giúp đỡ mình: đặc biệt là bạn bleachsreapers :D
- về chiếc FC thì sau khi hôm qua mình down firmware mới nhất v1.23 thì ko thấy hiện tượng đó xuất hiện nữa ( hồi trước xài 1.21 cứ tưởng mới nhất rồi :(() mong nó sẽ ko bao h bị nữa để mình yên tâm cày hết đống game ds đang quýnh dở :))
-còn về cái pokemon thì mình nghe bạn nhanlun down bản mới, backup file sav, thế là qua đc khúc đó :)) hên qá chời
Còn vụ cái cheat sao lên trên gbatemp ko thấy nó bày nhỉ, mình định gửi email hỏi thằng cha ad thử xem sao :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN