Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

hix hix, hôm nay lỡ format thẻ nhớ, rồi dùng RecoverMyFile để cứu mà sao thấy đc tất cả mà riêng mấy cái file nds là ko cứu ra, mọi người có ai bik cách ko

rekkuuza

Nấm nhỏ
Có thể là do 1 trong 2 hoặc cả 2 đều setting là ko nhận. Bạn thử chỉnh trong setting máy, biểu tượng cái cờ lê xem :D

Cho mình hỏi là nếu mình dùng pin ngoài để tăng thời lượng thì nó có làm giảm thời lượng, làm chai pin gốc trong máy ko??

Speedy Tum

Nấm nhỏ
cho mình hỏi nếu để sạc lâu, ví dụ như 3ds sạc cỡ 3h30 thì đầy, nếu như mình sạc lâu quá (coi như là cho sạc qua đêm lun đi) thì pin có bị làm sao k ?

Speedy Tum

Nấm nhỏ
Có thể là do 1 trong 2 hoặc cả 2 đều setting là ko nhận. Bạn thử chỉnh trong setting máy, biểu tượng cái cờ lê xem :D

Cho mình hỏi là nếu mình dùng pin ngoài để tăng thời lượng thì nó có làm giảm thời lượng, làm chai pin gốc trong máy ko??
mình kỉm tra rồi, bật hết rồi bạn ơi

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Streetpass giới hạn chỉ được tag 10 người khác nhau 1 lúc thôi, coi lại Mii Plaza coi có dọn dẹp hết Mii đang đứng đợi trong đó chưa, rồi 2 máy giống nhau chỉ được streepass hình như là cách 8 giờ một lần thôi

ai cho mình hỏi vụ event $30 , mình có đủ 2 game SMT 4 với Fire emblem awake, cũng nhận được thư của họ rồi

nhưng click vào thì họ bắt phải điền thông tin địa chỉ các thứ.....vậy, có cách nào mình ở VN mà vẫn nhận được gift này không:(

ansonhai

Thành viên lâu năm
Những thứ lấy qua eShop thì cứ điền địa chỉ nào vào cũng được, cần Zip code Mỹ thôi.

Khi nào muốn lấy những đồ thật như poster, card case, túi xách... thì mới cần địa chỉ thật ở Mỹ để họ ship hàng.

cho em hỏi tí:
em nghe nói các máy 3ds đều lock region, máy hệ nào thì chơi game hệ ấy
vậy cái lock region áp dụng cho game down trên eshop thôi hay là cho băng nữa?
nếu máy em hệ us mà em mua băng hệ jp thì có chơi được không ạh?
máy em là 3ds XL red mua ở nintendo shop, và em muốn mua băng Project Mirai 2 để chơi được không ạ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN