Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
em dùng RTS đây,cắm vào thì máy nó hiện dòng chữ "fake card! please return to retailer"
//edit: sr bác em sửa được rồi,lỗi của em là tải bản cập nhật ở khác trang in trên thẻ nên nó báo lỗi :((
bác nói em mới kt lại,giờ xài ngon rồi,hic lỗi quá,đang cày dở pokemon W mà vì cái lỗi ngớ ngẩn này nên châm gần 1 tuần :v

Sửa lần cuối:
Hi mn ^^ chả là pokemon X/Y ra ghiền quá với lại gần noel bên mình nó có đợt sale nên hôm nay có ra shop làm 1 con 3ds xl với em ấy nên có vài câu muốn hỏi :">
1. Máy mình thấy trong mục system settings là ver 6.2.0-12E thì cho hỏi có dùng đc với flashcart để chơi 3ds roms ko?
2. Những game chỉ có bản digital như Ace Attorney 5 thì ngoài mua trên eshop ra còn có cách nào để chơi?
Thank you :">

8163264128

Thành viên lâu năm
Hi mn ^^ chả là pokemon X/Y ra ghiền quá với lại gần noel bên mình nó có đợt sale nên hôm nay có ra shop làm 1 con 3ds xl với em ấy nên có vài câu muốn hỏi :">
1. Máy mình thấy trong mục system settings là ver 6.2.0-12E thì cho hỏi có dùng đc với flashcart để chơi 3ds roms ko?
2. Những game chỉ có bản digital như Ace Attorney 5 thì ngoài mua trên eshop ra còn có cách nào để chơi?
Thank you :">
Không và không.

E có con 3ds xl mua bên mĩ , mà bên đó thì nó xài điện 110v nên cục sạc kèm theo cũng thế ạ @@
E mún hỏi là e nên mua cục sạc mới 220v hay cục chuyển điện 110v-220v ạ ? Cái nào xài thì tốt hơn và ít ảnh hưởng đến chất lượng của máy hơn ạ ?

8163264128

Thành viên lâu năm
E có con 3ds xl mua bên mĩ , mà bên đó thì nó xài điện 110v nên cục sạc kèm theo cũng thế ạ @@
E mún hỏi là e nên mua cục sạc mới 220v hay cục chuyển điện 110v-220v ạ ? Cái nào xài thì tốt hơn và ít ảnh hưởng đến chất lượng của máy hơn ạ ?
Cục chuyển. Mua loại tốt là đc.

Cách đây tầm gần 1 tuần, em vừa update system của cái 3ds lên, thì mấy hôm trc vẫn vào eshop bình thường nhưng 2 ngày gần đây mỗi lần vào nó cứ đòi update system mà rõ ràng em làm rồi, thì em vẫn cứ bấm đại update lên nhưng mà cái thanh update chạy hơn 15p ko lên một tí nào, em vẫn xem youtube vs lên browser bt, có ai biết nó bị làm sao hay cách khắc phục chỉ em vs, tks trc

Mọi người tư vấn cho mình một chút.

Chẳng là mình có con 3DS region JP cũ lắm rồi, thuộc lô hàng đầu tiên của Nin luôn. Ngày đó thiếu hiểu biêt nên mua về mới phát hiện ra là 3DS có region lock, nản quá cho thằng bé vào hộp khóa luôn tới tận bây giờ.

Bây giờ sau một thời gian mình tính mang thằng bé ra chơi thì có mấy điều cần hỏi:

1) Nghe phong phanh bảo là có flashcard cho phép chép game 3ds lậu để chơi là Gateway và R4i. Vậy điểm khác biệt giữa hai loại flash card là gì, loại nào tốt nên giả sử tài chính mình đủ mua 1 trong hai loại.

2) game chơi trên flashcard có bị hạn chế bởi region lock không ?

3) Máy mình từ lúc mua đến giờ không hề update FW hay gì cả, thế có cần phải update fw trước khi xài flashcard không ?

4) ở TP HCM có cửa hàng nào bán flashcard uy tín không ?

8163264128

Thành viên lâu năm
Mọi người tư vấn cho mình một chút.

Chẳng là mình có con 3DS region JP cũ lắm rồi, thuộc lô hàng đầu tiên của Nin luôn. Ngày đó thiếu hiểu biêt nên mua về mới phát hiện ra là 3DS có region lock, nản quá cho thằng bé vào hộp khóa luôn tới tận bây giờ.

Bây giờ sau một thời gian mình tính mang thằng bé ra chơi thì có mấy điều cần hỏi:

1) Nghe phong phanh bảo là có flashcard cho phép chép game 3ds lậu để chơi là Gateway và R4i. Vậy điểm khác biệt giữa hai loại flash card là gì, loại nào tốt nên giả sử tài chính mình đủ mua 1 trong hai loại.

2) game chơi trên flashcard có bị hạn chế bởi region lock không ?

3) Máy mình từ lúc mua đến giờ không hề update FW hay gì cả, thế có cần phải update fw trước khi xài flashcard không ?

4) ở TP HCM có cửa hàng nào bán flashcard uy tín không ?
1. Giống nhau. GW tốt hơn nhưng R4i rẻ hơn. Vì sao thì bạn đọc qua forum sẽ biết
2. Ko
3. Up lên 4.5 (Dùng 1 gamecard 4.5-hơi khó vì bạn sẽ phải kiếm game JP). Đừng up qua mạng, sẽ lên 7.1.0
4. Có nShop nhưng chỉ bán R4i

vừa có bản update mới, fix bug cho bản update cũ đó bạn. Có thể là do mấy nay đứt cáp nên wifi nó sẽ chậm hơn bt khá nhiều, bạn chịu khó chờ thêm tí hoặc bật wifi sẵn rồi đóng máy lại đừng tắt,nó cũng sẽ tự động down về khi nào mở lên chỉ cần cài thoy :)

E mới mua con 3ds EU ngày hôm qua, đã update lên fw mới nhất, nhưng vào eshop nó cứ hiện bảng thông báo lỗi 011-1000. hixhix, mong các pro giải quyết hộ e với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN