Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

quên nữa cho mình hỏi những chữ sau 4.2 có cần để ý ko. như 4.2.0T, theo mình hiểu là ver 4.2 nhưng còn 2 chữ cuối có cần để ý ko hay là cứ nhét game vô đều đc
và ack2ard hỗ trợ tới 4.2 hay 4.3 vậy các bạn

Sửa lần cuối:

bluke

Nấm bình thường
4.2.0X
4: Firmware Version
2: Revision
0:Build lần thứ x. 0 có nghĩa là lần đầu
cái X cuối cùng là phân vùng cơ bản là có 6 phân vùng (nói nôm nà là thị trường trọng điểm)
T : Là Taiwan
C: China
E: Europe
U: USA & Canada
J: Japan
K: Korean
Hình như còn 1 phân vùng cho Nam Mỹ mã là B: Brazil thì phải)

quên nữa cho mình hỏi những chữ sau 4.2 có cần để ý ko. như 4.2.0T, theo mình hiểu là ver 4.2 nhưng còn 2 chữ cuối có cần để ý ko hay là cứ nhét game vô đều đc
và ack2ard hỗ trợ tới 4.2 hay 4.3 vậy các bạn
Mình xài SuperCard DS2 nên vụ này mình không biết. Nhưng chắc có hổ trợ đến 4.5 đó.

nếu T là taiwan vậy máy mình là US thì ko chơi dc à, nhìn theo trên web đó mình thấy có vài game cho 4.2 thôi nhưng cái thì .0E cái thì 0T, chẳng thấy cái nào 0U cả

bluke

Nấm bình thường
nếu T là taiwan vậy máy mình là US thì ko chơi dc à, nhìn theo trên web đó mình thấy có vài game cho 4.2 thôi nhưng cái thì .0E cái thì 0T, chẳng thấy cái nào 0U cả
Chính xác nếu xài băng gốc. Còn nếu xài Flash Cart thì không quan tâm đến nữa vì nó bypass được.
Mà nếu máy bạn có FW dưới 4.5 thì nên đầu tư 1 con Gateway đi chi phí ban đầu hơi cao nhưng xứng đáng. Vì hiện nay ngoài multirom ra nó còn có vụ chơi online nữa. Nếu xét giữa các flashcard thì nó đang là best.

bluke

Nấm bình thường
Chính xác nếu xài băng gốc. Còn nếu xài Flash Cart thì không quan tâm đến nữa vì nó bypass được.
Mà nếu máy bạn có FW dưới 4.5 thì nên đầu tư 1 con Gateway đi chi phí ban đầu hơi cao nhưng xứng đáng. Vì hiện nay ngoài multirom ra nó còn có vụ chơi online nữa. Nếu xét giữa các flashcard thì nó đang là best.

tình hình là em đang chơi pokemon Platinum trên 3Ds qua R4i, nhưng có mấy con phải trade để nó tiến hoá mà ko biết cách trade như nào. mong ae giúp đỡ chỉ mình cách trade :D THanks

Các bác cho mình hỏi máy mình đang chơi bản hack gw 4.5 thì có vào eshop nghịch đc ko hay k đc vào internet ? Còn máy mua kèm cái ar cards là cái gì vậy ?
Còn nữa máy mình có nh game cóp trong máy rồi muốn chơi online như bác ở trên nói thì phải làm tnao hay buộc phải mua game gốc vậy ?
Mình đang chơi cái bravely default thì bản này có cách nào làm tăng nông dân ko . Mình đang chơi bản hack và mới mua máy nên k b nhiều mong mn giải đáp :)

bluke

Nấm bình thường
Các bác cho mình hỏi máy mình đang chơi bản hack gw 4.5 thì có vào eshop nghịch đc ko hay k đc vào internet ?
Tạo Emunand rồi update lên 7.1 rồi vào eshop bình thường.

Còn máy mua kèm cái ar cards là cái gì vậy ?
AR Card dùng để chơi game có dùng đến nó. Mình chủ yếu dùng là để test camera :D

Còn nữa máy mình có nh game cóp trong máy rồi muốn chơi online như bác ở trên nói thì phải làm tnao hay buộc phải mua game gốc vậy ?
Bạn qua threat gateway đọc hướng dẫn bên đó nhé.

Mình đang chơi cái bravely default thì bản này có cách nào làm tăng nông dân ko . Mình đang chơi bản hack và mới mua máy nên k b nhiều mong mn giải đáp
Cái này mình không chơi nên không biết :D

do là máy mình ko chơi game, chỉ là con bé 7 tuổi nó chơi, nhu cầu chơi của cô bé đó cũng ko nhiều đâm ra cảm thấy mua thêm cái card nữa mà chi phí lại hơi cao nên thấy chưa cần thiết lắm. nhưng mà nếu cứ để như cũ để chỉ chơi game 2D thì lại phí cái máy,
nếu mình mua gateway thì ko cần update máy lên 4.2-4.5 à? vì máy mình hiện tại là 3.0.0-6U

8163264128

Thành viên lâu năm
do là máy mình ko chơi game, chỉ là con bé 7 tuổi nó chơi, nhu cầu chơi của cô bé đó cũng ko nhiều đâm ra cảm thấy mua thêm cái card nữa mà chi phí lại hơi cao nên thấy chưa cần thiết lắm. nhưng mà nếu cứ để như cũ để chỉ chơi game 2D thì lại phí cái máy,
nếu mình mua gateway thì ko cần update máy lên 4.2-4.5 à? vì máy mình hiện tại là 3.0.0-6U
Có phải up.

thế thì thua rồi, vì cơ bản nhìn theo list game trong trang web kia thì mình ko thấy có tên game nào có fw 4.2 hay 4.3 mà là cho máy US cả. nhân tiện cũng đang tìm hiểu thêm và gateway thì mình thấy hình như gateway chưa hỗ trợ multirom đúng ko? cứ muốn chơi game nào lại phải copy game đó thôi

bluke

Nấm bình thường
thế thì thua rồi, vì cơ bản nhìn theo list game trong trang web kia thì mình ko thấy có tên game nào có fw 4.2 hay 4.3 mà là cho máy US cả.
- Có chứ nếu ở TP.HCM qua mình. Mình up lên 4.5 cho.

Nhân tiện cũng đang tìm hiểu thêm và gateway thì mình thấy hình như gateway chưa hỗ trợ multirom đúng ko? cứ muốn chơi game nào lại phải copy game đó thôi.
Gateway đã hổ trợ multirom và hiện tại cả online luôn rồi nhé

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN