Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình muốn hỏi 3ds xl hệ aus(úc) fw 4.5 xài gt có chơi được hệ us hay ko, hay chỉ giới hạn ở hệ aus thôi, và nếu bị hạn chế chỉ chơi được hệ úc thì mình có thể down rom của hệ úc ở đâu
Nếu chơi bằng Rom vô tư bạn nhé kô vấn đề. Giới hạn chỉ là về băng game/ retail cart thôi. Bạn down ở trang này tốc độ khá tốt này.
http://www.romsu.com/3ds

mọi người ơi cho em hỏi tí ak. mới nhận được con dsi người thân mang về , có cái R4i giống Gold lắm mà sao em nhét thẻ nhớ vô không nhận rồi nhấn vào game trong máy thi nó báo gì đó màn hình đen thui lun, bản ver của nó là 1.4.3E vậy làm sao mới chơi được hả mọi người

Mình đã up vẫn hoạt động tốt nhé bạn. Máy US ít game hay quá (phải chi xài Jap), game khủng toàn đắt tiền nhưng vẫn không thấy hay bằng RPG Nhật

Bạn ơi cái trang ở trên down về cóp vào máy là đc phải k máy mimhf 4.5 hệ us . Chơi game nào cũng đc cả game nó ghi Japan luôn hả bạn

Các bác cho hỏi có bác nào bị mất save khi lấy thẻ ra cóp game mới k vậy ? Mình hnay lấy thẻ ra cóp game mới thì bị mất save nhưng k mất hẳn . Ví dụ mario 3d land của mình bị trở lại cái save cách đây chơi 1 tuần . Mình k rõ lý do sao nữa có bác nào biết hoặc cách chữa trị giúp mình vs .

Cho em hỏi tình trạng máy em phần nhựa đen chỗ mấy nút bấm nó hơi bệt bệt trắng, em ko biết bị gì, có cách nào khắc phục không ạ ?

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Các bác cho hỏi có bác nào bị mất save khi lấy thẻ ra cóp game mới k vậy ? Mình hnay lấy thẻ ra cóp game mới thì bị mất save nhưng k mất hẳn . Ví dụ mario 3d land của mình bị trở lại cái save cách đây chơi 1 tuần . Mình k rõ lý do sao nữa có bác nào biết hoặc cách chữa trị giúp mình vs .
Bạn dùng gateway hay dùng gì phải nói rõ chứ ? Như vậy mới biết mà giúp bạn được !

Mình chơi 3DS bình thường với GW cũng hơn 1 tuần nay. Máy chơi bình thường, k có vấn đề gì. Nhưng nãy lúc mình bật máy lên, như thường lệ, mình vào Nintendo DS Profile, nhưng không hiện lên màn hình GW nữa mà là màn hình sọc (đen, bạc). Mình ấn power, rút gw ra vẫn k xi nhê. Bây giờ phải làm cách nào????

Mình đang tính mua thẻ flashcard để chơi game cho máy 3DS XL (US) của mình. Mình muốn chơi game DS lẫn 3DS, chỉ loanh quanh mấy game pkm, Harvest Moon này nọ thôi. Budget mình có hạn do toàn tự để dành cả , mình phân vân ko biết cái flashcard nào ok hết, thấy R4i Gold giá ok nhưng lại bị chê nhiều quá, GW thì thấy Halo để tận 1tr650 :O . Ae nào tư vấn hộ với. Mà R4i có chơi đc game 3DS ko hay chỉ mấy game DS thôi ? :-?

bluke

Nấm bình thường
Mình đang tính mua thẻ flashcard để chơi game cho máy 3DS XL (US) của mình. Mình muốn chơi game DS lẫn 3DS, chỉ loanh quanh mấy game pkm, Harvest Moon này nọ thôi. Budget mình có hạn do toàn tự để dành cả , mình phân vân ko biết cái flashcard nào ok hết, thấy R4i Gold giá ok nhưng lại bị chê nhiều quá, GW thì thấy **** để tận 1tr650 :O . Ae nào tư vấn hộ với. Mà R4i có chơi đc game 3DS ko hay chỉ mấy game DS thôi ? :-?
Đồ chính hãng thì bao giờ chẵng mắc hơn.
Nên phân biệt rõ ràng :
Flashcard có 2 loại :
- 1 là dành cho chơi game DS loại này support cả DS lẫn 3DS nhưng chi chơi game DS thôi.
- 2 là danh cho chơi game 3DS loại này chỉ support 3DS thôi và hiện nay chỉ có 2 nhản hiệu tạm gọi là chính hãng là gateway và MT-Card cả 2 giá đều 1tr5 trở lên trừ khi mua 2nd thì rẻ hơn. Còn lại thì đều là clone của Gateway hết và bị hạn chế về firmware và tính năng.

Nếu mua mới gateway hay MT-Card hay clone thì ngoài cái card dành cho 3DS thì có kèm theo card dành cho DS - Tức là mua mới thì có 2 cái card.

Còn muốn mua cái nào thì tùy theo quyết định của bạn. Nhưng điều trước mắt thì phải có 3DS có FW <= 4.5 trước.

Đồ chính hãng thì bao giờ chẵng mắc hơn.
Nên phân biệt rõ ràng :
Flashcard có 2 loại :
- 1 là dành cho chơi game DS loại này support cả DS lẫn 3DS nhưng chi chơi game DS thôi.
- 2 là danh cho chơi game 3DS loại này chỉ support 3DS thôi và hiện nay chỉ có 2 nhản hiệu tạm gọi là chính hãng là gateway và MT-Card cả 2 giá đều 1tr5 trở lên trừ khi mua 2nd thì rẻ hơn. Còn lại thì đều là clone của Gateway hết và bị hạn chế về firmware và tính năng.

Nếu mua mới gateway hay MT-Card hay clone thì ngoài cái card dành cho 3DS thì có kèm theo card dành cho DS - Tức là mua mới thì có 2 cái card.

Còn muốn mua cái nào thì tùy theo quyết định của bạn. Nhưng điều trước mắt thì phải có 3DS có FW <= 4.5 trước.
Thanks bạn, đợi con máy về rồi sẽ tiếp tục tính tiếp . Mong là fw nó dưới 4.5 :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN