Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

bluke

Nấm bình thường
FC cần để chơi game 3DS thì bắt buộc FW của máy phải dưới hoặc bằng 4.5. Còn nếu máy trên 4.5 thì chỉ mua loại thứ 1 như bài phía trên của mình.

phongga

Nấm bình thường
Nếu fw nó cao hơn 4.5 thì chắc xúc luôn con R4i, mình chỉ cần chơi pkm X&Y, Rune factory 4 và Zelda Link Between Worlds là đc. Ko biết R4i có hỗ trợ ko :-< còn con MT thì sao bạn? Cũng hỗ trợ fw dưới 4.5 àh ? (newbie, thông cảm nhé :D)
máy 3ds mà fw cao hơn 4.5 thì chỉ có thể chơi game 3ds gốc thôi bạn ơi, không chơi game lậu được đâu. nếu muốn chơi game ds thôi thì không cần quan tâm fw của máy 3ds, có thể mua r4i để chơi game ds cũng được. giờ cứ xem thử máy 3ds của bạn có fw bao nhiêu đã rồi quyết định sau cũng không muộn ^^

Cho em hỏi nếu em mua máy 2nd 3ds thì các thông tin trong đó đã có sẵn hết nhưng em không muốn và muốn tạo mới lại có được không ạ. nếu được cho em xin link topic chi tiết về vấn đề này. Cảm ơn :D

em mới mua 3ds xl, các bác cho e hỏi ngu một câu là, mua máy về đang ở 6.2 thì có nên update thẳng lên fw mới nhất ko vì e biết là đanhf nào cũng ko chơi dc gateway. e chỉ định dùng thẻ r4i chơi game nds thôi

em mới mua 3ds xl, các bác cho e hỏi ngu một câu là, mua máy về đang ở 6.2 thì có nên update thẳng lên fw mới nhất ko vì e biết là đanhf nào cũng ko chơi dc gateway. e chỉ định dùng thẻ r4i chơi game nds thôi
Không chơi được GW thì lên trang chủ của thẻ R4 xem nó hỗ trợ tới firmware nào rồi, nếu đã có version mới nhất thì up không thì cứ để đó mà chơi thôi.
Mà chỉ chơi game DS thì bạn mua DS Lite cho tiết kiệm.

Mấy bạn cho mình hỏi mình có cái R4i3d mình xài máy 3DS và ver hiện tại của mình là 7.1.0-16U mà do lúc trc mình xài cái thẻ này thì dc nhưng mình lỡ update lên ver này nên giờ vào thì nó bị lỗi "An error has occured" mấy bạn chỉ mình với :((

Không chơi được GW thì lên trang chủ của thẻ R4 xem nó hỗ trợ tới firmware nào rồi, nếu đã có version mới nhất thì up không thì cứ để đó mà chơi thôi.
Mà chỉ chơi game DS thì bạn mua DS Lite cho tiết kiệm.
Thật ra thì mình mua để còn chơi game 3ds nữa chứ, chẳng qua hiện tại thì đang nhiều game nds nên cứ chơi trước. Sau nhiều thóc sẽ mua game 3ds chơi tiếp :v

giúp mình cách xóa acc nintendo network để tạo acc mới với. với lại xóa acc cũ thì không bị mất những gì tải trước đó chứ? tại mình mới mua lại máy :P

8163264128

Thành viên lâu năm
giúp mình cách xóa acc nintendo network để tạo acc mới với. với lại xóa acc cũ thì không bị mất những gì tải trước đó chứ? tại mình mới mua lại máy :P
Xoá thì tất nhiên sẽ mất.
Nếu chỉ cần bỏ acc khỏi máy thì bạn format máy là được.

Kurogane

nWriter
cho mình hỏi là nếu mình mua gamecard, game đó có ra các bản patch và update về sau thì mình có dùng được không vậy?
lên eshop, down bản update về, free. Nhưng mình ko biết sẽ ra sao, vì hôm nào đó mình down bản update của pokemon X về, định down luôn cả Pokemon Y, nhưng nghĩ lại là chắc nó vĩnh viễn nên mình ko down, chừa slot down cái khác, qua 1 tuần sau xem lại thì thấy bản update Pokemon X/Y trên eshop biến mất rồi. Tất nhiên là bản update Pokemon X mình đã down trong máy thì vẫn còn. Còn việc khi vào game nó tự down bản update hay nó sẽ hỏi là mình muốn down bản update của nó ko thì mình ko biết. Cái này chắc bạn phải hỏi ad để được tư vấn rõ hơn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN