Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

em cũng đang có 1 em new 3ds bản jap mà chưa biết sao để GW, hqua đọc thấy trang chủ GW báo là ngon rồi, mà có vẻ là vẫn mồi đĩa các kiều, k biết bác nào làm chưa share cho ae ít thông tin tình hình hoạt động của nó :D

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Muốn xài gw trên new 3ds phải cần save dongle hoặc 1 máy 3ds(XL) fw <=9.2 và gc zelda Ocarina Of Time 3D. Theo thông tin mình đọc trên gbatemp thì nhiều máy chạy ok rồi.

Vậy là dùng được gateway cho new 3ds xl rồi àk, cho mình hỏi save dongle là gì vậy, nếu ko có 3ds(XL) bản cũ thì dùng 1 cái băng zelda OoT có đc ko vậy. ai có link trên gbatemp cho mình đọc với!

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Vậy là dùng được gateway cho new 3ds xl rồi àk, cho mình hỏi save dongle là gì vậy, nếu ko có 3ds(XL) bản cũ thì dùng 1 cái băng zelda OoT có đc ko vậy. ai có link trên gbatemp cho mình đọc với!
http://www.gateway-3ds.com/gateway-3-1-0-ultra-public-beta-with-new-3ds-support/
save dongle là 1 thẻ giống như r4 có khả năng trích xuất save game của băng gốc,vn có người bán cỡ 400k thôi. Bắt buộc phải có save dongle hoặc 1 máy 3ds để lấy save từ băng Zelda ra thì mới vào menu gw trên new 3ds dc.

Em tính mua 1 cái 3ds xl mà nghe nói là đã hack được rồi đúng không ạ? Bảo chơi bằng gateway hay sky3ds gì gì đó. Có nên mua để hack chơi game không ạ. Cho e hỏi vài câu nhé e đang thắc mắc:
1. Hack thì có online được không ạ, nếu bị phát hiện có bị ban máy như ps3 hay ps vita không?
2. Hack bằng gateway thì cop game theo dung lượng thẻ nhớ hay là 1 thẻ chỉ chứa được 1 game?
3. Mua 3ds xl vào thời điểm này thì máy ở firmware bao nhiêu? Nên mua 3ds xl hay New 3ds xl?
4. Ở HN chỗ nào bán uy tín các bác cho e xin địa chỉ! Em thích mấy cái bản Limited Editon có ai biết ở đâu bán không?
Các bác ai biết xin vào chỉ bảo, em có sai sót gì mong chỉ dạy, em là newbie nên hỏi hơi nhiều các bác thông cảm.
Nếu nhầm box nhờ mod chuyển hộ em

mua new3ds đi bác hack được bằng gateway được rồi đó( fw phải 9.2 trở xuống và exploit khó hơn chút ) . Với lại về sau có thể có nhiều game only for new 3ds mà old 3ds không chơi được
mình góp ý vậy thôi :) còn chỗ mua thì mình không biết :D

thời điểm hiện tại... nintendo 3ds thì có gì ko đáng để mua nhỉ? :D
1. Hack vẫn chơi online được với game cia, chuyện banned hay ko thì chỉ có trời mới biết, nintendo lằm gắt gao thì dính, mình chơi chùa thì "còn nước còn tát" thôi. Thường thì là ban eshop nếu như mua game hack.
2. Thẻ bạn bao nhiêu thì copy bấy nhiêu, chơi multi rom ko giới hạn, mình cài tới 30 game trong máy vẫn chơi phình phường :">
3. Mua máy 3ds/3ds XL hay new 3ds/3ds LL thì có fw từ 9.2 trở lại 4.1 hack chơi được, cao hơn thì chưa có hỗ trợ cho GW, trên 9.2 thì chơi với sky, nhưng sky thì hên xui mình ko rõ cho lắm :D. New 3ds/3ds LL hình như cũng chỉ hack chơi đc từ fw 9.2 trở lại.
4. Mình ko ở HN nên ko rõ, bác hỏi bác aliviss với tienxiu88 thử xem, hình như cũng có limited luôn thì phải, tiền nào của đó ,limited thì phải cao giá rồi :D

Hiện mình đang có một máy nintendo 3ds được người thân từ nước ngoài tặng nhưng mình không biết mã pin , nên ko làm gì được , hiện có ai biết cách nào để mở dc mã pin không giúp mình với.

mua new3ds đi bác hack được bằng gateway được rồi đó( fw phải 9.2 trở xuống và exploit khó hơn chút ) . Với lại về sau có thể có nhiều game only for new 3ds mà old 3ds không chơi được
mình góp ý vậy thôi :) còn chỗ mua thì mình không biết :D
Cảm ơn bạn đã góp ý với mình

thời điểm hiện tại... nintendo 3ds thì có gì ko đáng để mua nhỉ? :D
1. Hack vẫn chơi online được với game cia, chuyện banned hay ko thì chỉ có trời mới biết, nintendo lằm gắt gao thì dính, mình chơi chùa thì "còn nước còn tát" thôi. Thường thì là ban eshop nếu như mua game hack.
2. Thẻ bạn bao nhiêu thì copy bấy nhiêu, chơi multi rom ko giới hạn, mình cài tới 30 game trong máy vẫn chơi phình phường :">
3. Mua máy 3ds/3ds XL hay new 3ds/3ds LL thì có fw từ 9.2 trở lại 4.1 hack chơi được, cao hơn thì chưa có hỗ trợ cho GW, trên 9.2 thì chơi với sky, nhưng sky thì hên xui mình ko rõ cho lắm :D. New 3ds/3ds LL hình như cũng chỉ hack chơi đc từ fw 9.2 trở lại.
4. Mình ko ở HN nên ko rõ, bác hỏi bác aliviss với tienxiu88 thử xem, hình như cũng có limited luôn thì phải, tiền nào của đó ,limited thì phải cao giá rồi :D
Tks bác, cho e hỏi có cái web nào tải rom của 3ds không chứ cứ vác thẻ ra cop cũng mệt lắm

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Dạo này em ở nhà chán ko có việc j làm + vs còn dư tý tiền tết nên em định đầu tư 1 cái 2ds để giết thời gian. Em định nhờ họ hàng mua cái máy ở amazon về http://www.amazon.com/Nintendo-Handheld-System-Mario-Kart-3DS/dp/B00NAXED0M/ref=sr_1_5?s=videogames&ie=UTF8&qid=1426236260&sr=1-5&keywords=Nintendo 2ds. Sau đó sẽ mua cái thẻ gateway về chơi game cóp thôi nhà ko đủ điều kiện chơi game gốc đc :(. Cái thẻ em mua là cái này http://xgame.vn/nintendo-dslite-3ds-xl/3ds-games-copy/359/nintendo-dslite-3ds-xl/linh-kien/gateway-3ds-fw9-2/7830.html#.VQKgqWiUdHV. Em hỏi các bác tý cái thẻ gateway em mua thì chỉ việc cóp game vào rồi đút vào máy chơi như kiểu r4 hồi ds thôi à ? Tất cả các game 3ds đều chơi đc chứ em định down game từ Roms43 về nếu vậy có vấn đề j ko ạ ? Em quan trọng là muốn chơi cái pokemon x/y vs or/as thôi.

Sửa lần cuối:
Muốn dùng gateway thì máy phải có fw 9.2 trở xuống . Bạn mua kiểu này có chắc fw như ý muốn ko ? Ko thì mua 2hand của ae trong box quảng cáo cho nhanh mà yên tâm fw .
Còn game thì gateway chơi đc tất . Game 3ds hay ds . Kể cả online luôn .

Sửa lần cuối:

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Muốn dùng gateway thì máy phải có fw 9.2 trở xuống . Bạn mua kiểu này có chắc fw như ý muốn ko ? Ko thì mua 2hand của ae trong box quảng cáo cho nhanh mà yên tâm fw .
Còn game thì gateway chơi đc tất . Game 3ds hay ds . Kể cả online luôn .
Thế có thẻ nào chơi đc tất cả phiên bản ko ạ mình nghe nói thẻ sky 3ds chơi đc bản mới nhất luôn ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN