Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình mới mua 1 máy new 3ds xl nhưng chưa dám nghịch dại
Cho mình hỏi:
1. Máy bị Ban online thì sẽ bị ban vĩnh viễn hay chỉ là ban game card hack đó thôi còn khi ta dùng game xịn vào thì vẫn online bình thường như k có chuyện gì xảy ra?
2. Có cách nào dump game private header trên sky3ds để chơi online an toàn k? Và làm thế nào? :-s
Chân thành cám ơn!

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Mình mới mua 1 máy new 3ds xl nhưng chưa dám nghịch dại
Cho mình hỏi:
1. Máy bị Ban online thì sẽ bị ban vĩnh viễn hay chỉ là ban game card hack đó thôi còn khi ta dùng game xịn vào thì vẫn online bình thường như k có chuyện gì xảy ra?
2. Có cách nào dump game private header trên sky3ds để chơi online an toàn k? Và làm thế nào? :-s
Chân thành cám ơn!
1...ban vv luôn, game nào cũng k onl đc kể cả game gốc.
2...mượn gw dump ra thôi.

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Bị ban nhiều quá chắc nó cho ra đảo luôn. Mà chưa thấy ai bị ban vĩnh viễn vì vụ này. Tốt nhất xài private header cho an toàn

các thím cho em hỏi 3 vấn đề với:

1) E đang tính mua 1 cái New 3DS và định chơi cả game NDS lẫn 3DS. Nếu e dùng R4i để chơi game NDS copy trên 3DS thì liệu có ảnh hưởng j tới việc bản quyền của 3DS ko (từ game bản quyền digital hoặc băng game cho tới các phần mềm, v.v. trên máy)

2) E thích nghe tiếng Nhật hơn nên sắp tới tính học tiếng Nhật, nhưng e muốn mua 3DS liến sắp tới nên tính mua New 3DS LL. E muốn hỏi là New 3DS có region-lock ko,liệu LL có thể chơi game US ko hay bị lock chỉ chơi đc game JP ?

3) E có coi trên mạng hình như có phần mêm exploit cho 3DS (tên hình như là Cubic Ninja hay liên quan tới tên đó) giúp 3ds bản JP chơi đc game bản US (giúp region-free và chỉ hỗ trợ game bản quyền thì phải). Ai có biết về vụ này cho e hỏi là nếu e mún xài R4i chơi game NDS liệu có bị j ko nếu e xài soft này ? Và xài cái này liệu có ảnh hưởng j tới firmware hay update của máy ko ?

Cám ơn các thím đã quan tâm và trả lời giùm \(^x^)/

mọi người cho mình hỏi,sao mình down cái New Super Mario Bros 2 với Bravely Default chép vô sky3ds không chơi được vậy,còn mario tennis voi mario land 3D thì chơi được

Akashi

Nấm nhỏ
các thím cho em hỏi 3 vấn đề với:

1) E đang tính mua 1 cái New 3DS và định chơi cả game NDS lẫn 3DS. Nếu e dùng R4i để chơi game NDS copy trên 3DS thì liệu có ảnh hưởng j tới việc bản quyền của 3DS ko (từ game bản quyền digital hoặc băng game cho tới các phần mềm, v.v. trên máy)

2) E thích nghe tiếng Nhật hơn nên sắp tới tính học tiếng Nhật, nhưng e muốn mua 3DS liến sắp tới nên tính mua New 3DS LL. E muốn hỏi là New 3DS có region-lock ko,liệu LL có thể chơi game US ko hay bị lock chỉ chơi đc game JP ?

3) E có coi trên mạng hình như có phần mêm exploit cho 3DS (tên hình như là Cubic Ninja hay liên quan tới tên đó) giúp 3ds bản JP chơi đc game bản US (giúp region-free và chỉ hỗ trợ game bản quyền thì phải). Ai có biết về vụ này cho e hỏi là nếu e mún xài R4i chơi game NDS liệu có bị j ko nếu e xài soft này ? Và xài cái này liệu có ảnh hưởng j tới firmware hay update của máy ko ?

Cám ơn các thím đã quan tâm và trả lời giùm \(^x^)/
1. Ko
2. Có region lock nên ko chơi game US nếu ko dùng flash card
3. Cái đó là regionthree nhưng đã bị block hồi fw 9.5 rồi

1. Ko
2. Có region lock nên ko chơi game US nếu ko dùng flash card
3. Cái đó là regionthree nhưng đã bị block hồi fw 9.5 rồi
cám ơn thím đã thông não giúp e :D. Nếu đc cho em hỏi thêm cho chót lun:

1) dùng flash card tức là xài micro SD rồi redeem code xong download game về chơi phải ko, và nếu chơi ntn thì LL có thể chơi đc cả game US lẫn JP ợ ?

2) có cách nào để e mua game trên eshop từ VN ko (thông qua paypal hay thẻ VISA, Master,v.v. hay j j đó) hay là cũng như trên steam, chỉ cần tạo acc nạp tiền rồi mua game ngay trên 3DS thôi ? (e thấy mua code rồi redeem xong download game có vẻ rẻ hơn nên chắc xài cách này để chơi :D)

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Muốn chơi game us trên máy LL cách duy nhất là xài gw (fw<=9.2) hoặc xài sky (fw<9.5) , còn vấn đề nạp tiền thì cách mua redeem code download luôn rẻ hơn nhưng coi chừng mua nhầm cc chùa thì bị ban eshop đấy

Muốn chơi game us trên máy LL cách duy nhất là xài gw (fw<=9.2) hoặc xài sky (fw<9.5) , còn vấn đề nạp tiền thì cách mua redeem code download luôn rẻ hơn nhưng coi chừng mua nhầm cc chùa thì bị ban eshop đấy
Vậy nếu tạm thời bây giờ e chơi trên Sky (mua New 3DS mới thì chắc fw cao nhất nên chắc Sky :D) tạm rồi sau này mún mua game bản quyền chơi thì ok ko ảnh hưởng j phải ko ợ ?__? hay 1 khi chơi = Sky rồi thì khỏi chơi đc bản quyền lun ?

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Check xem fw bao nhiêu, mua new chưa chắc fw đã mới nhất. Mình mua máy new us fw là 9.0.
Xài sky thì nghỉ onl nhé hoặc có header riêng thì onl. Sau này mua game bản quyền vô tư đi .

Em mới mua con 2DS anh chủ tặng em con R4 SDHC RTS Lite ảnh nói FW con này mới 7.2 mà máy FW 9.70 nên cần Update FW của R4, ai HD em Update được không? Em tìm hoài không thấy!:D:D:D

em muốn backup mà vô savedatafiler có 1 đống mà chả hiểu gì hết, còn xóa game CIA thì nó ra 1 đống số sợ xóa nhầm. có bác nào biết cách chỉ e với. e cảm ơn trước :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN