Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình là newbie. Các bạn cho mình hỏi hiện nay mình có 1 máy 3DS XL đã lỡ up lên firmware 9.2.0 của US . Trước đó mình có mua flashcard R4i của nshop để chơi game DS. Hiện, mình muốn mua thẻ để chơi được game 3DS , cụ thể là pkm Alpha sapphire và MH 4. Xin hỏi:
1. Mình nên mua loại card nào? Sky3DS hay Gateway? Cái nào support ổn định hơn vậy?
2. Mình có tìm hiểu thử thì thấy có vụ downgrade đc. Máy mình lúc mới vừa mua firmware là 7.2 nên mình có thể dơngrade firmware để xài card cho stable ko? Mình không muốn máy sẽ bị ban hay có vấn đề vì dự định tương lai sẽ còn nhượng lại .:-s
3. Mình không đòi hỏi phải chơi đc online. Mình có thấy EmuNAND, làm cái đó thì hình như không phải đụng chạm gì đến phần mềm máy nhưng vẫn chơi đc ở firmware cao nhất?
4. Cuối cùng là mình có thể mua flashcard ở đâu? Thấy trên nshop chỉ có Sky3DS mà không có gateway nên mình muốn hỏi chỗ mua. Được thì cài dùm mình luôn, mình sẽ hậu tạ, vì mình xài Mac nên hướng dẫn toàn là của window mình không làm theo 9 xác đc.:-<

Cám ơn.

loiuyt1207

Nấm nhỏ
1. 2 loại đều có ưu điểm riêng, sky thì giả lập phần cứng,gateway thì giả lập phần mềm. Tuy nhiên theo mình nên mua gateway.
2. Có thể downgrade được . Chú ý ko cẩn thận bị brick máy đấy nhé.
3. Gw đã ra bản 3.2.2 cho phép 3ds up emunand lên fw cao nhất là 9.8 ( bạn tự tìm hiểu emunand nhé )
4. Mình ở Hà Nội chỉ biết 2 chỗ bán sky và gw là tiến xíu và 3 hàng mành. Nshop thì mình ko biết. Mình cũng xài mac nhưng cài gw thì liên quan gì nhiều đến máy tính đâu bạn.

1. 2 loại đều có ưu điểm riêng, sky thì giả lập phần cứng,gateway thì giả lập phần mềm. Tuy nhiên theo mình nên mua gateway.
2. Có thể downgrade được . Chú ý ko cẩn thận bị brick máy đấy nhé.
3. Gw đã ra bản 3.2.2 cho phép 3ds up emunand lên fw cao nhất là 9.8 ( bạn tự tìm hiểu emunand nhé )
4. Mình ở Hà Nội chỉ biết 2 chỗ bán sky và gw là tiến xíu và 3 hàng mành. Nshop thì mình ko biết. Mình cũng xài mac nhưng cài gw thì liên quan gì nhiều đến máy tính đâu bạn.
Mình lên thấy hướng dẫn toàn xài win nên sợ có mấy step nó sẽ không giống . Hồi trước bị 1 lần cái DSi nên h cũng hơi ớn. Anw, thanks bạn. :D chắc là sẽ mua gateway nhưng không biết ở đâu ok.

Karas

Nấm nhỏ
mình nhớ bạn Vampire2811 này khi xưa kịch liệt phản đối xài gateway trên 3ds mà sao giờ lại lò mò đi xài vậy ? <:-P

Mọi người cho hỏi mỗi lần em vào eshop là bị lỗi 001-0502, em chả biết nó là lỗi gì và cách khắc phục ra sao nữa

các bác ở đây có biết chỗ nào sửa 3ds ở HN ko ạ? chả hiểu tn đang chơi ngon lành tự nhiên 3ds tắt phụt đi bật dc 1,2 lần thì màn hình đỏ quạch r từ sau đó ko lên nữa, ko phải do hết pin nhé :(

ở đây có bác nào biết có chỗ nào sửa 3ds uy tín ở Hà nội ko, tự nhiên đang chơi ngon lành thì máy tắt phụt đi, bật lại thì màn hình đỏ quạch r từ sau đó trở đi ko lên nữa, ko phải do hết pin nhé. em đang rất hoang mang các bác ạ

loiuyt1207

Nấm nhỏ
là s bác? vậy có sửa dc ko ạ?
Mình ko biết tuỳ tình trạng brick mỗi máy . Thông thường thì là sửa được, nhưng thường sau khi unbrick thì fw máy bạn sẽ lên khá cao, ko còn xài với gateway được nữa. Với lại ở hà nội thì chắc mỗi số 3 hàng mành là sửa 3ds, mặc dù mình chưa sửa ở chỗ đó bao giờ. Các chỗ khác thì mình ko biết.

Dạ tình hình là em sắp đc con New 3DS XL nên em đang phân vân ko biết mua trò nào giữa 3 game Super Smash Bros, Monster Hunter 4 Ultimate với lại One Piece Unlimited World Red. Mong mọi người tư vấn giúp em ạ, em xin cám ơn nhiều :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN