Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sắp tới mình định mua 1 máy n3dsxl mới mình có vài câu hỏi sau, mong các bạn giải đáp giúp:
1. Mình muốn hack bằng Gateway nên khi mua máy new tại nshop thì fw là bao nhiêu? GW có hỗ trợ được ko?
2. Theo mình tìm hiểu thì để hack được n3ds thì phải có game Zelda và máy 3ds cũ. Vậy sau khi mua máy và GW thì mình cũng ko thể tự hack tại nhà được đúng không?
3. Nếu vậy sau khi mua máy và nhờ shop hack thì khi mình mang về ko được để power off mà phải luôn để sleep mode nếu ko sẽ mất hack đúng không?

Mình xin cám ơn.

Mình đang định mua 1 trong 2 cái này về để dùng. Cho mình hỏi là Gateway hiện tại đã hỗ trợ đến fw mấy rồi? Do máy mình hiện tại fw là 9.5 rồi. Nếu không xài được Gateway thì chắc phải mua Sky 3DS.
Nhân tiện cho mình hỏi là nếu dùng Sky 3DS thì có cách nào dùng cheat code được như sử dụng Powersaves không?
Cảm ơn các bạn đã đọc.

Cho hỏi cách lấy ảnh đc chụp bằng 3DS? Chụp xong giờ muốn lấy file ảnh ra mà ko biết cách, thử lục đống file thì ko thấy file ảnh chỗ nào.

Ai biết chỉ giùm.
Kiểm tra trong thẻ SD của bạn nhé
Em vừa mới mua 1 cái N3ds FW 9.0
Em muốn hỏi là em sử dụng Gateway chơi các game pokemon như X, Alpha Sapphire thì có thể sử dụng các chức năng đấu online dc không ạ?
Em có thấy cái CIA ở trên các post nhưng chưa rõ CIA là gì, có thể tìm ở đâu dc ạ?
Chơi pkm vẫn có thể đấu online bình thường. CIA là dạng game digital có thể tải trên 3dsiso

Sắp tới mình định mua 1 máy n3dsxl mới mình có vài câu hỏi sau, mong các bạn giải đáp giúp:
1. Mình muốn hack bằng Gateway nên khi mua máy new tại nshop thì fw là bao nhiêu? GW có hỗ trợ được ko?
2. Theo mình tìm hiểu thì để hack được n3ds thì phải có game Zelda và máy 3ds cũ. Vậy sau khi mua máy và GW thì mình cũng ko thể tự hack tại nhà được đúng không?
3. Nếu vậy sau khi mua máy và nhờ shop hack thì khi mình mang về ko được để power off mà phải luôn để sleep mode nếu ko sẽ mất hack đúng không?

Mình xin cám ơn.
1. FW từ 9.2 trở xuống, khi mua hỏi chủ shop
2. Chỉ cần hack 1 lần bằng băng zelda hoặc cubic ninja và máy 3ds cũ thôi. Bạn có thể thay thế bằng R4i.
3. Khi hack xong thì không cần đến nó nữa bạn có thể tắt bật thoải mái và boot vào GW bằng card GW như bình thường

RainThunder

Nấm nhỏ
Kiểm tra trong thẻ SD của bạn nhé
Bạn 7111991 đã kiểm tra thẻ rồi bạn. Cơ bản là bạn đó để chế độ lưu ảnh vào bộ nhớ máy nên không tìm thấy ảnh trên thẻ.

Cho hỏi cách lấy ảnh đc chụp bằng 3DS? Chụp xong giờ muốn lấy file ảnh ra mà ko biết cách, thử lục đống file thì ko thấy file ảnh chỗ nào.

Ai biết chỉ giùm.
Bạn mở app Nintendo 3DS Camera, chọn Settings, chỉnh Photo Save Location thành SD card. Từ giờ các ảnh bạn chụp đều lưu vào thư mục DCIM trên thẻ nhớ.
Nếu bạn muốn chuyển các file ảnh đã chụp trước đó ra thẻ nhớ, chọn Settings -> Data Management -> System to SD card.

Bạn 7111991 đã kiểm tra thẻ rồi bạn. Cơ bản là bạn đó để chế độ lưu ảnh vào bộ nhớ máy nên không tìm thấy ảnh trên thẻ.

Bạn mở app Nintendo 3DS Camera, chọn Settings, chỉnh Photo Save Location thành SD card. Từ giờ các ảnh bạn chụp đều lưu vào thư mục DCIM trên thẻ nhớ.
Nếu bạn muốn chuyển các file ảnh đã chụp trước đó ra thẻ nhớ, chọn Settings -> Data Management -> System to SD card.
À cái này thì mình quên mất vì ít dùng máy này để chụp ảnh :D

Hack n3ds có vẻ rắc rối quá nhỉ. Chắc mình sẽ theo phương án chơi băng gốc 2nd hand. Vậy khi mua băng cũ nên lưu ý gì vậy mọi người.

Oops, vậy cho em hỏi là muốn chơi region free từ sky3ds thì phải làm sao ạ? Với có cách nào cheat được game bằng Sky3ds ko?
bạn cài cubic ninja cùng hệ máy trên sky3ds, chạy cubic ninja và cài regionfour, lần đầu tiên chạy thì phải scan QR code và phải kết nối mạng, lần thứ 2 trở đi thì region four nằm trong save game cubic ninja, chạy cubic ninja rồi chạy region four rồi chuyển sang game hệ khác nằm cùng thẻ nhớ của Sky, ko có cheat , tìm hiểu thêm trên mạng nhé

Giờ muốn đổi thẻ nhớ SD gắn ở bên hông máy, nhưng làm sao copy được cái phần emu chiếm 1G ẩn trong thẻ đây. Cũng tiện thể hỏi luôn cách xoá nó để phục hồi dung lượng cho thẻ để làm việc khác.
Thank trước.

fsociety

Nấm nhỏ
Giờ muốn đổi thẻ nhớ SD gắn ở bên hông máy, nhưng làm sao copy được cái phần emu chiếm 1G ẩn trong thẻ đây. Cũng tiện thể hỏi luôn cách xoá nó để phục hồi dung lượng cho thẻ để làm việc khác.
Thank trước.
Dùng emuNANDTool để sao lưu và khôi phục emunand lúc chuyển thẻ nhớ nhé. Còn xóa nó luôn thì cần một phần mềm chia partition để erase cái phân vùng emunand đi.

Các bác ơi, E đang tính mua N3dsxl, nghiên cứu từ hôm qua đến giờ vẫn còn có 1 số thắc mắc, nhờ các bác thông não hộ e:

1/ Máy n3dsxl hiện giờ chắc toàn > 9.2 nên e định dùng sky3ds (gateway thì phải mua thêm cubic ninja thì phí quá e ko đủ đạn Y.Y). Sky3ds hiện giờ dùng ổn < 9.8. Sau này có emunand mới, mình ko up lên thì vẫn dùng sky3ds đc đúng ko? Nếu ko up emunand thì có bị patch dẫn đến ko dùng sky đc ko nhỉ? Vì hqa e có đọc đc bác nào nói là bị patch thì phải mua sky3ds mới nữa vào 1 ngày ko xa. OMG!! Khác với gateway nó có update, sky ko update đc hở các bác? Nhỡ bị patch thì phải mua sky version mới chăng mặc dù ko up emunand?

2/ Sau 1 hồi nghiên cứu thì e nghiên về sử dụng gw hơn. Nhưng giờ gw có hỗ trợ cho máy New chưa? Mua mới new nếu lỡ fw >9.2 thì chỉ có nước dùng sky thôi hả các bác :(

3/ sky có dùng trên mac os đc ko các bác?

4/ Thẻ nhớ cho n3dsxl sky, thì mua loại nào chạy nhanh mà ổn vậy nhỉ? E nghe nói bị kén thẻ nhớ, mua về ko dùng đc lại uất :(. Toshiba hay Sandisk? Giờ có nhiều loại highspeed quá thì chọn cái nào :(. Toshiba giờ có loại 95MB/s. Các bác reccomend hộ e cái :(

Sửa lần cuối:
Mình có thằng bạn mới mua 3ds với GW đang muốn chơi mấy game nes, snes . Khi mua ở shop thì được tư vấn là không chơi được game nes với snes trên thẻ GW xanh.
Ai cho mình hỏi chút về vấn đề trên, nếu chơi được cho mình xin link hướng dẫn cài đặt và down rom game nes với snes luôn. Mình xin cám ơn.

Các bác ơi, E đang tính mua N3dsxl, nghiên cứu từ hôm qua đến giờ vẫn còn có 1 số thắc mắc, nhờ các bác thông não hộ e:

1/ Máy n3dsxl hiện giờ chắc toàn > 9.2 nên e định dùng sky3ds (gateway thì phải mua thêm cubic ninja thì phí quá e ko đủ đạn Y.Y). Sky3ds hiện giờ dùng ổn < 9.8. Sau này có emunand mới, mình ko up lên thì vẫn dùng sky3ds đc đúng ko? Nếu ko up emunand thì có bị patch dẫn đến ko dùng sky đc ko nhỉ? Vì hqa e có đọc đc bác nào nói là bị patch thì phải mua sky3ds mới nữa vào 1 ngày ko xa. OMG!! Khác với gateway nó có update, sky ko update đc hở các bác? Nhỡ bị patch thì phải mua sky version mới chăng mặc dù ko up emunand?

2/ Sau 1 hồi nghiên cứu thì e nghiên về sử dụng gw hơn. Nhưng giờ gw có hỗ trợ cho máy New chưa? Mua mới new nếu lỡ fw >9.2 thì chỉ có nước dùng sky thôi hả các bác :(

3/ sky có dùng trên mac os đc ko các bác?

4/ Thẻ nhớ cho n3dsxl sky, thì mua loại nào chạy nhanh mà ổn vậy nhỉ? E nghe nói bị kén thẻ nhớ, mua về ko dùng đc lại uất :(. Toshiba hay Sandisk? Giờ có nhiều loại highspeed quá thì chọn cái nào :(. Toshiba giờ có loại 95MB/s. Các bác reccomend hộ e cái :(

Sửa lần cuối:
1: Bạn sợ thì đừng bao giờ update máy, đã dùng đc thì dùng đc mãi, tắt luôn wifi đi. Hiện tại sky dùng tốt trên fw 9.9, gw thì dùng tốt trên fw 9.0đến 9.2 với emunand mới ở 9.5
2: GW hỗ trợ máy new <9.2, cần cubic ninja hay sky3ds hay zelda oot để downgrade msett, sau khi downgrade xong thi dùng bt không cần sky hay cubic nữa(vụ downgrade này xong mà sau không cẩn thận format máy thì có thể dẫn đến brick nhẹ)
3: SKy3ds dùng phần mềm diskwriter trên windows để ghi game vào thẻ, Mac thì có python clone nhưng tốt nhất là kiếm máy windows mà làm đỡ nhức đầu.
4: Về thẻ nhớ thì mình quyến khích dùng thẻ nhỏ, 4gb hay 8gb cài game đồi game theo vòng cho nhanh, đừng mua một thẻ to 16, 32gb nhấn đổi game mệt nghỉ luôn, mà bị kén thì khổ, thẻ samsung hay sandisk xịn là ổn

N3ds 9.2 không thiếu bạn nhé, mua máy người bán sẽ hack luôn cho không cần phải mua thêm cubic ninja hay gì cả. Sau đó lên diễn đàn hỏi mua gw 2nd các bác ấy thanh lý rất nhiều, tiết kiệm ít nhất 500k so với phương án mua sky3ds. Mua lấy cái thẻ 32gb class 10 thường thường hơn 300k là được rồi không cần phải mấy loại siêu tốc như trong hình đâu.
Nói chung mua máy thì chọn loại fw càng thấp càng tốt. O3ds fw <9.2 hiện tại đã chơi free hoàn toàn không cần fc nữa, ông nào dùng sky3ds giờ tiếc hùi hụi. Cfw phát triển cho n3ds cũng không còn xa, chơi free trên máy n3ds 9.2 là hoàn toàn có thể.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN