Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các bác ơi, E đang tính mua N3dsxl, nghiên cứu từ hôm qua đến giờ vẫn còn có 1 số thắc mắc, nhờ các bác thông não hộ e:

1/ Máy n3dsxl hiện giờ chắc toàn > 9.2 nên e định dùng sky3ds (gateway thì phải mua thêm cubic ninja thì phí quá e ko đủ đạn Y.Y). Sky3ds hiện giờ dùng ổn < 9.8. Sau này có emunand mới, mình ko up lên thì vẫn dùng sky3ds đc đúng ko? Nếu ko up emunand thì có bị patch dẫn đến ko dùng sky đc ko nhỉ? Vì hqa e có đọc đc bác nào nói là bị patch thì phải mua sky3ds mới nữa vào 1 ngày ko xa. OMG!! Khác với gateway nó có update, sky ko update đc hở các bác? Nhỡ bị patch thì phải mua sky version mới chăng mặc dù ko up emunand?

2/ Sau 1 hồi nghiên cứu thì e nghiên về sử dụng gw hơn. Nhưng giờ gw có hỗ trợ cho máy New chưa? Mua mới new nếu lỡ fw >9.2 thì chỉ có nước dùng sky thôi hả các bác :(

3/ sky có dùng trên mac os đc ko các bác?

4/ Thẻ nhớ cho n3dsxl sky, thì mua loại nào chạy nhanh mà ổn vậy nhỉ? E nghe nói bị kén thẻ nhớ, mua về ko dùng đc lại uất :(. Toshiba hay Sandisk? Giờ có nhiều loại highspeed quá thì chọn cái nào :(. Toshiba giờ có loại 95MB/s. Các bác reccomend hộ e cái :(

Trả lời 1 câu cho toàn bộ câu hỏi của bạn thôi:
Nếu có tiền thì ngay từ đầu nên mua GW và khi mua máy ra quán yêu cầu họ trước khi mua là máy này FW bao nhiêu thì họ sẽ trả lời cho bạn không cần thiết phải bóc máy mới biết, hoặc yêu cầu họ bán cho máy 9.2 trở xuống đế hack GW thì họ sẽ hiểu. Bạn phải có cubic ninja để hack new3ds là đúng nhưng chỉ cần hack duy nhất 1 lần sau đó thì có thể không cần dùng đến nữa, muốn vào emunand chỉ việc dùng GW để boot vào. Sky3ds hiện tại vẫn chưa bị nin block nên có vẻ vẫn sống khỏe, tuy nhiên trong tương lai nếu thật sự nin block nốt sky thì việc phải mua card khác để hack là khả năng cao. Nếu mua thẻ nhớ cho GW thì nên chọn loại dung lượng cao và class lớn để chơi game CIA nối mạng.
Bonus thêm cho bạn cái này: Ở các shop bán máy Nintendo mà có bán cả GW thì họ rất rành về hack, bạn chỉ việc ra hỏi ở đây có bán máy new3ds fw từ 9.2 trở xuống ko? E muốn mua máy và hack tại chỗ luôn thì họ sẽ lấy cubic ninja hack giúp bạn luôn.

Trả lời 1 câu cho toàn bộ câu hỏi của bạn thôi:
Nếu có tiền thì ngay từ đầu nên mua GW và khi mua máy ra quán yêu cầu họ trước khi mua là máy này FW bao nhiêu thì họ sẽ trả lời cho bạn không cần thiết phải bóc máy mới biết, hoặc yêu cầu họ bán cho máy 9.2 trở xuống đế hack GW thì họ sẽ hiểu. Bạn phải có cubic ninja để hack new3ds là đúng nhưng chỉ cần hack duy nhất 1 lần sau đó thì có thể không cần dùng đến nữa, muốn vào emunand chỉ việc dùng GW để boot vào. Sky3ds hiện tại vẫn chưa bị nin block nên có vẻ vẫn sống khỏe, tuy nhiên trong tương lai nếu thật sự nin block nốt sky thì việc phải mua card khác để hack là khả năng cao. Nếu mua thẻ nhớ cho GW thì nên chọn loại dung lượng cao và class lớn để chơi game CIA nối mạng.
Bonus thêm cho bạn cái này: Ở các shop bán máy Nintendo mà có bán cả GW thì họ rất rành về hack, bạn chỉ việc ra hỏi ở đây có bán máy new3ds fw từ 9.2 trở xuống ko? E muốn mua máy và hack tại chỗ luôn thì họ sẽ lấy cubic ninja hack giúp bạn luôn.

Đúng vậy bạn, không chỉ giao diện của máy mà một số game US / EU có sẵn file ngôn ngữ JP thì khi chơi cũng bị chuyển sang tiếng Nhật luôn. Cách khắc phục triệt để nhất là chuyển đổi phân vùng cho emuNAND.
Thế là kể cả game hệ US chơi máy JP cũng thành JP hả bạn :(

RainThunder

Nấm nhỏ
Thế là kể cả game hệ US chơi máy JP cũng thành JP hả bạn :(
Chỉ có vài game như thế thôi bạn, không cần quá lo :D. Những game nào hệ US mà có file tiếng Nhật bên trong mới bị, như Luigi's Mansion hay The Legend of Zelda: Majora's Mask. Những game nào không có tất nhiên vẫn là tiếng Anh rồi :D

Chả là cái analog 3ds của em nó bị trôi ! cụ thể thì khi kéo xuống dưới nó bị trôi mất 1 đoạn nhỏ rồi dừng . Vậy cơ bản nó có giống analog psp không có tự sửa được không ! Thanks mấy bác giúp với #:-s

cho mình hỏi mình dùng cable usb cắm vào sạc điện thoại sạc cho 3ds có vấn đề gì ko mọi người?
Mình nghĩ là ko sao đâu . Nhưng dùng cục sạc có output 1A thôi chứ cao hơn sợ ko tốt . Mình thỉnh thoảng vẫn dùng sạc dự phòng sạc cho 3ds đấy chứ có sao đâu .

fsociety

Nấm nhỏ
cho mình hỏi mình dùng cable usb cắm vào sạc điện thoại sạc cho 3ds có vấn đề gì ko mọi người?
Sạc điện thoại thường là 5V mà 3ds input lại là 4,6V. Cơ mà trên mạng thấy người ta bảo chênh 0,4V không làm sao đâu. Mua thêm cục sạc dự phòng của xiaomi có tự chỉnh dòng ra chắc cũng ổn.

Không sao hết các cục sạc có chức năng tự chuyển dòng nên chỉ cần ở trên sạc có nhãn CE là sạc đã được chứng nhận an toàn thì có thể sạc thoải mái.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN