Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đúng vậy bạn, không chỉ giao diện của máy mà một số game US / EU có sẵn file ngôn ngữ JP thì khi chơi cũng bị chuyển sang tiếng Nhật luôn. Cách khắc phục triệt để nhất là chuyển đổi phân vùng cho emuNAND.
Chuyển đổi phân vùng Emunand kiểu j vậy bác? E đang cùng GW có Luigi Mansions vs Resident Evils mà vào game toàn tiếng Nhật khó hiểu quá :3

RainThunder

Nấm nhỏ
Chuyển đổi phân vùng Emunand kiểu j vậy bác? E đang cùng GW có Luigi Mansions vs Resident Evils mà vào game toàn tiếng Nhật khó hiểu quá :3
Chuyển đổi đơn giản mà, có điều mình ngại viết hướng dẫn. Bạn cứ tìm trên gbatemp rồi làm theo là được. Nguyên tắc cơ bản của nó là inject file SecureInfo_A của phân vùng khác vào emuNAND.

Mấy tháng nữa là sinh nhật em nên bố vs mẹ sẽ tặng quà mà em thích. Em muốn mua 3ds nhưng bố cả mẹ đều nói là nên mua đt để tiện nghe gọi. Thế nên cho em hỏi nintendo có ứng dụng nào để gọi không? cảm ơn các a trc .

Cho mình hỏi ,mình đang tính mua máy 3dsxl firm 4.xx cài cfw chơi game hack,cài cfw có hại gì không ạ,gateway với cfw cái nao xài okie hơn,cài game cia thường lâu không,nếu cài cfw rồi ,sau này mua thêm thẻ gateway có cần gỡ bỏ cfw trong máy ko,và máy hỗ trợ dung lượng thẻ nhớ la bao nhiêu,mình tính mua thẻ 64gb

Cho mình hỏi ,mình đang tính mua máy 3dsxl firm 4.xx cài cfw chơi game hack,cài cfw có hại gì không ạ,gateway với cfw cái nao xài okie hơn,cài game cia thường lâu không,nếu cài cfw rồi ,sau này mua thêm thẻ gateway có cần gỡ bỏ cfw trong máy ko,và máy hỗ trợ dung lượng thẻ nhớ la bao nhiêu,mình tính mua thẻ 64gb
3ds dùng đc 64g ak mua ở đâu thế ?

fsociety

Nấm nhỏ
Cfw tương tự gw thôi bạn, có điều bạn không cần flashcard để vào emunand, đặc biệt là hoàn toàn miễn phí, so với bỏ 1tr5 ra mua gw.
Cfw rất an toàn, miễn là bạn đừng táy máy vào mấy phần inject linh tinh vào sysnand.
Gw khác cái là chơi được .3ds còn cfw thì chỉ có thể cài .cia, cài nhanh hay lâu thì tùy theo dung lượng của file.
Cfw như rxtools thì dùng chung chuẩn emunand của gw, nên thích chuyển sang gw lúc nào cũng được, dùng song song với gw cũng được luôn.
Thẻ 32gb là max thì phải, mình cũng không chơi nhiều game nên mua thẻ có 16gb.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN