Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi rom .3ds nếu dùng phần mềm convert sang .cia thì có khác mấy cái rom cia down trên 3dsiso ko? Trang đó máy mình down chậm quá nên khá nản.

Các bác cho e hỏi là e đang dùng new3dsxl 9.5 + sky3ds (ở nhà còn dư cái gw).
Giờ e muốn chơi game online trên sky3ds mà tìm hoài ko kiếm đc Tut . Làm sao để lấy private header trên gc để patch vô rom 3ds vậy các bác.

RainThunder

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi rom .3ds nếu dùng phần mềm convert sang .cia thì có khác mấy cái rom cia down trên 3dsiso ko? Trang đó máy mình down chậm quá nên khá nản.
Trên đó họ cũng dùng các phần mềm đấy thôi bạn. Ngoài ra bạn có thể dùng một số dịch vụ leech link đối với những host có tốc độ download chậm (như uploaded).

Các bác cho e hỏi là e đang dùng new3dsxl 9.5 + sky3ds (ở nhà còn dư cái gw).
Giờ e muốn chơi game online trên sky3ds mà tìm hoài ko kiếm đc Tut . Làm sao để lấy private header trên gc để patch vô rom 3ds vậy các bác.
Mấy bạn trên group đã trả lời cho bạn rồi nhé. Bạn phải nhờ người có máy 9.2 để dump header.

phát wifi đc, máy 3DS vào được mạng rồi thì vào trình duyệt web vào trang go.gateway-3ds.com là xong.
downgrade máy ko ảnh hưởng gì vì sau lại làm emunand 9.7, 9.8 chơi mọi game mới nhất , fw 4.5 hay gi gì đi nữa thì vẫn cũng là fw gốc của máy
Cho minh hỏi: mình có 1 con New 3ds 9.0.0 thì ngoài việc phải mua game cubic ninja or zelda thì có cách nào hack được ko bạn? Giờ đang chờ cái Ironhax nhưng ngặt nổi máy ko update thì ko bít cách nào down về dc =.='

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Cho minh hỏi: mình có 1 con New 3ds 9.0.0 thì ngoài việc phải mua game cubic ninja or zelda thì có cách nào hack được ko bạn? Giờ đang chờ cái Ironhax nhưng ngặt nổi máy ko update thì ko bít cách nào down về dc =.='
Nhờ ai có 2 gc này hoặc sky hack giùm. Chỉ chạy 1 lần đầu là xong nên cũng chẳng có gì khó khăn đâu (chép hết file cần thiết vào thì 3p là hack xong).

Format xong la cai ds profile no cung reset nen moi fai hack lai. Bay h t ko boot ds exploit dc. Chan qua, may de tu mot thang roi gan 1 thang roi. Ai biet cho nao o HCM hack ko ? voi nhiu $ ko?

fsociety

Nấm nhỏ
Format xong la cai ds profile no cung reset nen moi fai hack lai. Bay h t ko boot ds exploit dc. Chan qua, may de tu mot thang roi gan 1 thang roi. Ai biet cho nao o HCM hack ko ? voi nhiu $ ko?
Bạn mua 1 cái r4i là được luôn mà, hoặc dùng cách gwcode.bin để cài ds profile exploit nếu đang dùng o3ds

Các bạn giúp mình với. Mình đang hack n3ds xl 9.0 bằng gw
Sau khi boot từ cubic ninja vào gateway mode thì ra gateway menu. Mình bỏ thẻ đỏ gw vào bấm boot gateway mode thì bị văng ra màn hình chính. Đáng lẽ là nó phải update cái thẻ đỏ chứ. Mình thử mấy lần vẫn bị. Giúp mình với.

RainThunder

Nấm nhỏ
Sau khi boot từ cubic ninja vào gateway mode thì ra gateway menu. Mình bỏ thẻ đỏ gw vào bấm boot gateway mode thì bị văng ra màn hình chính. Đáng lẽ là nó phải update cái thẻ đỏ chứ. Mình thử mấy lần vẫn bị. Giúp mình với.
Việc này là bình thường. Nếu thẻ của bạn được update sẵn rồi thì nó sẽ đưa bạn vào Home Menu luôn.

Bác xem cái hướng dẫn nào thế

RainThunder

Nấm nhỏ
làm sao để biết là thẻ đỏ đã được update rồi nhỉ? nếu vậy thì nó phải vào gateway mode chứ? mình vào setting thì thấy vẫn đang là setting gốc chứ ko phải setting gateway
thanks ban
Bạn nên lưu ý GW Mode và emuNAND là hai khái niệm khác nhau. Nếu bạn chưa Format emuNAND thì GW Mode sẽ khởi động vào sysNAND (fw gốc), do đó khi vào System Settings bạn sẽ không thấy chữ GW3D. Khi bạn vào được GW mode thì có nghĩa là thẻ đỏ đã được update rồi.

@crydevil mình xem hướng dẫn trên maxconsole
http://www.maxconsole.com/maxcon_forums/threads/286487-3DS-N3DS-Gateway-Ultra-Guide
thanks ban

@RainThunder
làm sao để biết là thẻ đỏ đã được update rồi nhỉ? nếu vậy thì nó phải vào gateway mode chứ? mình vào setting thì thấy vẫn đang là setting gốc chứ ko phải setting gateway
thanks ban
Bác vào menu test check thẻ nhé, xanh hết thì ok không phải tại thẻ. Bỏ qua bước update thẻ kia tiến hành backup và tạo emunand luôn. Sau đó thì thực hiện downgrade Mset.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN