Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình vừa tự hack xong gw thành công. Tuy còn gà và chưa vọc nhiều nhưng sẵn lòng giúp. Mình chỉ rảnh cuối tuần thôi. Bạn nào cần thì pm.
Ps: mình có sẵn game cubic ninja USA rồi.

Sửa lần cuối:
Mình vừa mới mua 1 máy 3ds. Lúc trc chủ cũ có xài Gateway để chơi game nhưng ko đủ tiền mua cả bộ, chỉ mua máy ko mua Gateway.

Do chưa bao h xài qua 3ds nên mình cũng chỉ test qua loa xem ngoại hình máy thôi còn chức năng mình ko biết do chưa bao h sử dụng. Về nhà xài thì ko biết có phải máy bị lỗi ko mà mình bật wifi để vào trình duyệt nhưng ko dc, máy cứ bị báo lỗi :

The internet browser will become available once you update your system via the internet

1 điều lạ nữa là mình thấy các máy 3ds khác đều có eshop nhưng sao máy mình lại ko có icon eShop trên menu Home.

Ko biết có phải mình đã mua nhầm máy bị lỗi ko nữa. mình đang buồn quá Mong mọi người giúp đỡ !!!!
IMG_130815_150805.jpg IMG_130815_150159.jpg IMG_130815_150917.jpg

Mình vừa mới mua 1 máy 3ds. Lúc trc chủ cũ có xài Gateway để chơi game nhưng ko đủ tiền mua cả bộ, chỉ mua máy ko mua Gateway.

Do chưa bao h xài qua 3ds nên mình cũng chỉ test qua loa xem ngoại hình máy thôi còn chức năng mình ko biết do chưa bao h sử dụng. Về nhà xài thì ko biết có phải máy bị lỗi ko mà mình bật wifi để vào trình duyệt nhưng ko dc, máy cứ bị báo lỗi :

The internet browser will become available once you update your system via the internet

1 điều lạ nữa là mình thấy các máy 3ds khác đều có eshop nhưng sao máy mình lại ko có icon eShop trên menu Home.

Ko biết có phải mình đã mua nhầm máy bị lỗi ko nữa. mình đang buồn quá Mong mọi người giúp đỡ !!!!

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Máy này fw 4.x, từ lúc mua đến giờ chưa vào browser lần nào nên phải update thì mới vào dc. Lưu ý update cái là lên thẳng 9.9 ko hack dc nữa nhé !!!

RainThunder

Nấm nhỏ
Hic v bay h có cach nao nua ko ban. Hay h phai mua them Gateway nua :((
  • Máy của bạn firmware bao nhiêu? Vào System Settings, xem ở góc dưới bên phải của màn hình trên.
  • Nhu cầu sử dụng 3DS của bạn như thế nào? Nếu chỉ cần chơi băng gốc thì cứ update máy lên là xong rồi, còn nếu muốn sử dụng rxTools thì bạn phải trả lời câu hỏi trên thì mới có biện pháp để giúp.

Cfw tương tự gw thôi bạn, có điều bạn không cần flashcard để vào emunand, đặc biệt là hoàn toàn miễn phí, so với bỏ 1tr5 ra mua gw.
Cfw rất an toàn, miễn là bạn đừng táy máy vào mấy phần inject linh tinh vào sysnand.
Gw khác cái là chơi được .3ds còn cfw thì chỉ có thể cài .cia, cài nhanh hay lâu thì tùy theo dung lượng của file.
Cfw như rxtools thì dùng chung chuẩn emunand của gw, nên thích chuyển sang gw lúc nào cũng được, dùng song song với gw cũng được luôn.
Thẻ 32gb là max thì phải, mình cũng không chơi nhiều game nên mua thẻ có 16gb.
Mình đã test thử thẻ 64gb ultra sandisk ^^ format fat 32 xài okie ,load hơi chậm hơn thẻ 32gb chút,nghe nói thẻ 128gb cũng xài đc,nhưng vì 64gb đủ xài roi nên ko nghĩ đến 128

Up lên và mua sky xài đỡ đi bạn,ko thì nếu liều thì bạn làm theo cách này :

I had an 8.1 old 3DS without the browser, and I applied the latest update (9.9) but powered off the system during the update.
I failed 3 times before getting it right. When I failed nothing happened: no brick and nothing seemed to be updated at all.
Restarting the update brought the progress bar back where it was before powering off.
I succeeded when the bar was at approximately 80%. I'm not saying that this is a safe procedure, but I don't think that it's very risky either.

fsociety

Nấm nhỏ
Wtf, fw4.x mà hack rxtools cần phải trình duyệt á. Kiếm cái r4i rồi cài rxinstaller.nds là được mà? Hoặc dùng card game để update lên fw <9.2 xem sao.

Về eshop thớt thử kéo hết màn hình sang bên phải, chắc chủ cũ không muốn người khác động đến eshop nên giấu ở phía cuối.

Thớt thử chụp màn hinh system setting xem nó là fw chính xác bao nhiêu (4.4.0-0U chả hạn)

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN