Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào mọi người, hiện tại mình đang cần chơi Online Monster hunter 4 U và có 1 số vấn đề muốn hỏi.

- Theo mình tìm hiểu thì hiện nay để chơi online được MH4U thì phải cài game dạng Cia, không biết nếu dùng cách này có an toàn khi online không?

- Đọc hướng dẫn ở đây : http://nintendovn.com/forum/threads/37195/ thì có nói rằng mỗi khi update version của game hay DLC thì các thứ cũ sẽ bị mất hết. Mà mình được biết game MH4U này hiện đang được Capcom hỗ trợ, thỉnh thoảng vẫn tung ra các DLC mới cho Game. Vậy nếu như update lên ver mới cho game hoặc cài DLC mới cho game thì các thứ cũ đã cài sẽ bị mất hết phải không?

- Cuối cùng ai biết link thì cho mình xin link download game MH4U dạng Cia và update mới nhất của game với.

Hiện mình đang dùng N3DSXL US FW 9.0 + GW 3.4. Mong được mọi người giúp đỡ :D

Sửa lần cuối:
Chào mọi người, hiện tại mình đang cần chơi Online Monster hunter 4 U và có 1 số vấn đề muốn hỏi.

- Theo mình tìm hiểu thì hiện nay để chơi online được MH4U thì phải cài game dạng Cia, không biết nếu dùng cách này có an toàn khi online không?

- Đọc hướng dẫn ở đây : http://nintendovn.com/forum/threads/37195/ thì có nói rằng mỗi khi update version của game hay DLC thì các thứ cũ sẽ bị mất hết. Mà mình được biết game MH4U này hiện đang được Capcom hỗ trợ, thỉnh thoảng vẫn tung ra các DLC mới cho Game. Vậy nếu như update lên ver mới cho game hoặc cài DLC mới cho game thì các thứ cũ đã cài sẽ bị mất hết phải không?

- Cuối cùng ai biết link thì cho mình xin link download game MH4U dạng Cia và update mới nhất của game với.

Hiện mình đang dùng N3DSXL US FW 9.0 + GW 3.4. Mong được mọi người giúp đỡ :D
Cia theo mình biết là dùng header của máy bạn để chơi online như game mua digital, tức là rất an toàn và đến giờ chưa có ai bị ban cả.
Việc dlc và update game có bị xóa không thì mình không rõ, nhưng cứ hạn chế vào eshop rồi xem linh tinh là ok.
Về download cia thì bạn cần tìm ở 3dsiso.com nhé. Cụ thể là ở đây
http://www.3dsiso.com/forumdisplay.php?261-CIA-Downloads&s=a30e023a113b36bd1bf586ee60a22da9
Tìm cũng cực lắm đấy. Rất nhiều link die, mà ở VN chả thấy ai up cia cả.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Mình đang chơi MH4U mà không cần cài cia đây :D
Chơi multi suốt mà không hề hấn gì, DLC quest tháng nào cũng down ầm ầm. Căn bản là vì DLC của game không đụng vào fw của máy, còn update của game dùng file cia update cài là xong, máy sẽ tự nhận như update từ eShop. Tuy nhiên phần extra lại đụng tới NinID nên nếu bạn có mua game từ eShop thì nên cẩn thận.

Thêm nữa, nếu dùng cia thì khi vào eShop hay phần kiểm tra dữ liệu trong 3DS sẽ bị xóa sạch save và rom, cái này thường hướng dẫn sử dụng GW cũng có hướng dẫn cách phòng chống. Còn lỡ dính thì yên tâm cày lại save mới chứ không có cách khắc phục nhé :D

Bạn có GW thì mua thêm 1 băng 2nd cũ nào đó cỡ 200-300k rồi xuất header ra, tốt nhất là băng không online được để hạn chế sự cố. Dùng header đó nhập vào rom 3ds rồi đổi đuôi file là 3dz, làm xong là chiến online thoải mái. Header đó sau này dùng cho rom nào cũng được nhưng đừng để 2 rom chung header cùng online.

Capcom hiện tại chỉ quản lí xem ai có dấu hiệu hack game thì ban thôi, còn online bằng rom lậu thì Nin sẽ ban nhưng nghe đồn cỡ 2 tuần là thả, có khi sớm hơn.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
DLC = Downloadable content, kiểu như nội dung tải về để làm phong phú cho game, thường là có phí nhưng với game này thì Cáp cho down chùa luôn, nên trừ khi không chơi game, còn đã chơi thì rất nên down về.

Nội dung DLC bạn có thể qua topic về game bên box tin tức.
http://www.nintendovn.com/forum/threads/25263/page-7#post-469084

Giờ được bao nhiêu cái băng 2nd mà mua về còn nguyên zin cái header :v
Cứ mua rồi đòi bảo hành nếu header không còn zin thì trả lại :v

Mình cóp 2 game vô sky3ds, 1 rom jp 1 rom us, gắn sky vô máy chỉ thấy có rom jp, bấm nút xanh quài ko có rom kia. Cho hỏi là bị gì thế? Máy mình hệ jp

các bạn cho mình hỏi là chơi các game nintendo 3ds xl mà có chế độ local multiplayer như Luigi Mansion : dark Mon và Mario Kart 7 thì có bị lag ko , vì mình muốn mua 2 game này cho mình và bé con ở nhà chơi . cảm ơn các bạn ở cộng đng rất nhiều . Thân !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN