Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em chào các bác. Em mới bắt đầu tìm hiểu mua máy nintendo nên cũng ko rõ lắm một số thứ nhờ các bác có kinh nghiệm cho em ý kiến ạ. Em định mua máy game hỏi 2 cửa hàng ở hn có nơi bảo dùng thẻ gateway có nơi lại bảo sky tốt hơn. Các bác cho em ý kiến nên mua loại nào với ạ.
Với cả em tính mua cái máy 2DS vì em thấy 3DS thì cái 3D nó không rõ chắc chả ai bật còn new 3ds thì lại đắt quá. Không biết mua 2ds chơi pokemon omega ruby có ngon lành không ạ?
Em cám ơn các bác đã giúp đỡ

bạn mua máy kiểm tra fw xem.nếu là fw 9.2.x trở xuống ( với x từ 7-20 ) thì không cần mua gì cả.cài cfw mà chơi.đỡ tốn tiền
nếu máy mà fw lớn hơn thì bắt buộc phải mua sky3ds mới chơi đc game lậu

Bạn kia nói đúng đấy, sky3ds hỗ trợ fw mới nhất 10.0.0-27 rồi, còn gateway còn lâu mới update, mua máy fw thấp hack cài game dạng cia sẽ chơi online đc và ko bị ban, sky3ds ko hỗ trợ game trên eshop và bạn phải có 1 header riêng để chơi online

Vào cái nhà có ký hiệu
Bác cho em xin link fb group với ạ, nhiều group quá em ko rõ là group nào!
Các poke trong pokedex làm thế nào để lấy ra thay thế được bác nhỉ?
như quả pokeball đó. Có cái máy vi tính kế bên con nhỏ hồi phục sức khoẻ cho các pokemon, vào đó để lấy poke đã bắt ra. Pokedex thì như dạng cuốn từ điển thôi

bạn mua máy kiểm tra fw xem.nếu là fw 9.2.x trở xuống ( với x từ 7-20 ) thì không cần mua gì cả.cài cfw mà chơi.đỡ tốn tiền
nếu máy mà fw lớn hơn thì bắt buộc phải mua sky3ds mới chơi đc game lậu
máy em thấy đề là 9.1.0-20J
em mua ở cửa hàng nó bảo phải dùng gateway hack mất 1tr4 cái thẻ gateway :(
thế là em bị lừa hả bác :(
mà em nghe nói sky chỉ chơi đc game nhật vì em mua máy nhật.
như bác nói thì ko cần dùng gateway cũng hack và chơi bt đối với máy của em hả bác ???

Tình hình là em đang có 1 con o3ds fw 6.1.0 eu mà số là không có tiền mua gw nên nghĩ tới cách hack bằng rxtools trong 4room nhưng làm đến bước vào trình duyệt thì load để vào menu gw thì đơ ra ko có hiện tượng gì, vậy em có mấy câu hỏi mong mấy anh chỉ giúp em vì em cũng là người mới :
1. Máy em có cần phải gắn thẻ đỏ gw để tách (unlink) 2 NAND không ?
2. fw 6.1 của em thì hiện giờ có cách nào để vào gw menu bằng ds profile không vì em thấy trong topic hướng dẫn chỉ để fw 4.x ?
3. Nếu cần thẻ gw thì xác định là không có khả năng mua rồi vậy có anh nào hảo tâm giúp em , em xin hậu tạ trà nước ạ !
Em ở Tphcm. Please help me !

1. Không cần, format lại máy là unlink
2. Có, downgrade máy xuống 4x
3. Không cần
chi tiết thì vào topic hướng dẫn rxtool chứ hỏi ở ngoài này ko ai care đâu em

máy em thấy đề là 9.1.0-20J
em mua ở cửa hàng nó bảo phải dùng gateway hack mất 1tr4 cái thẻ gateway :(
thế là em bị lừa hả bác :(
mà em nghe nói sky chỉ chơi đc game nhật vì em mua máy nhật.
như bác nói thì ko cần dùng gateway cũng hack và chơi bt đối với máy của em hả bác ???
máy của em là new3ds thì dùng đc cả gateway lẫn sky3ds để chơi game hack, gateway thì vào emunand 9.5 còn sky3ds thì chạy cubic ninja chơi game yêu cầu fw dưới 9.1, còn nếu là old thì có thể ko cần mua gateway nhưng bất tiện hơn, tóm lại ko có lừa lọc gì ở đây hết mà chỉ là phương án nào hợp lý và rẻ tiền hơn thôi em

Có bác nào ở gần Thủ Đức mà có 1 trong các thứ trên thì có thể cho mình mượn để hack lại con new 3ds lỡ format mất hack được không =((
Mình chạy tới mượn 5 phút là được , hệ Jap nên thành ra gần như không có Cubic với Zelda thành ra chỉ còn Sky3ds nên rất khó :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN