Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

RainThunder

Nấm nhỏ
Mình cóp 2 game vô sky3ds, 1 rom jp 1 rom us, gắn sky vô máy chỉ thấy có rom jp, bấm nút xanh quài ko có rom kia. Cho hỏi là bị gì thế? Máy mình hệ jp
Sky3DS giả lập game gốc nên bạn bình thường chỉ chơi được game JP. Muốn chơi game khác phân vùng bạn phải dùng Region Four / Ninjhax 2.

Mình dùng 3ds crack thì có chơi dlc được không? Ví dụ mớ dlc của FE : A?
Nếu máy bạn ở firmware 4,1 - 9.2 và dùng GW hoặc CFW thì chơi DLC vô tư.

Sky3DS giả lập game gốc nên bạn bình thường chỉ chơi được game JP. Muốn chơi game khác phân vùng bạn phải dùng Region Four / Ninjhax 2.

Nếu máy bạn ở firmware 4,1 - 9.2 và dùng GW hoặc CFW thì chơi DLC vô tư.
Mình cài regionfour rồi, mình để 1 rom cubic ninja với 1 rom us, nhưng khi bấm start thì nó ko vô rom us mà quay trở lại cubic :(

Có thể bạn ạ, vì đầu nhập máy vào sẽ rẻ hơn do máy mới đc down giá xuống còn khoảng $100. Bạn tích tiền chuẩn bị thôi :) k thì mua con 3ds hàng cũ giá ngang tầm mà chơi bao đẹp luôn. Nhớ chọn con filmware càng thấp càng tốt :rolleyes: tiện chơi hack flashcard

Mọi người ai rành cho em hỏi cái ạ, chương trình MicroSD management của New có xài được cho Window 7 ultimate không? Em vào trong máy tính, thấy hiển thị thư mục của 3ds rồi, nhưng nhấp vào nó cứ bảo "can not access 3ds " . Em cảm ơn nhiều

Cảm ơn mọi người, để mình tham khảo lại. Chứ mua con mới giảm giá mà chỉ chơi được game gốc chắc lúa chịu không nổi :)

Em chào các bác,

Em đang xài PS Vita, giờ muốn mua thêm cái 3DSXL để chơi game vui nhộn cho đỡ căng thẳng. Em đang phân vân em 3DSXL used và New 3DSXL. Vấn đề kinh tế cũng là điều em quan tâm vì em cũng gom nhặt để mua thôi, chứ không dư dả gì. Hiện tại 3DSXL có thể hackfull chơi không cần gateway, sky3ds nữa nhưng liệu game cho 3DSXL còn được hỗ trợ nhiều không các bác, vì có New 3DSXL rồi, game sẽ không hỗ trợ cho bản cũ nữa.

Em nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ.

Em cảm ơn các bác đã quan tâm

Nói thiệt chơi game mà sài hack đỡ tốn thiệt nhưng mau chán lắm bạn. Làm như cái gì free là cái đó ko có hấp dẫn
Còn game sau này vẫn có thể hỗ trợ 3ds cũ, nhưng 1 số game đòi phần cứng cao hơn thì chỉ hỗ trợ new3ds thôi.

Nói thiệt chơi game mà sài hack đỡ tốn thiệt nhưng mau chán lắm bạn. Làm như cái gì free là cái đó ko có hấp dẫn
Còn game sau này vẫn có thể hỗ trợ 3ds cũ, nhưng 1 số game đòi phần cứng cao hơn thì chỉ hỗ trợ new3ds thôi.
vâng, trc e xài psp, hack nên cả đống game để chơi, e đag xài psvita, ko hack đc nên tốn tiền với game quá! thêm 3ds để chơi cho thay đổi bác ah.

RainThunder

Nấm nhỏ
N3ds xl đã hack cfw được chưa bác nhỉ? E chủ yếu chơi game hack, vậy nên mua 3DSXL used hơn à bác?
Hack được rồi nhé bạn, mình đã nói ở post trên rồi. Còn mua gì thì tùy bạn quyết định thôi.

Hack trên O3DS:
  • Thuận tiện, không cần game mồi.
  • Hỗ trợ emuNAND (fw ảo) mới nhất.
  • Không chơi được game N3DS.

Hack trên N3DS:
  • Chỉ cần game mồi lần đầu (giống như cài GW).
  • Chỉ hỗ trợ emuNAND đến 9.5.0-23.
  • Phần cứng mạnh, chơi được game N3DS.

Hack được rồi nhé bạn, mình đã nói ở post trên rồi. Còn mua gì thì tùy bạn quyết định thôi.

Hack trên O3DS:
  • Thuận tiện, không cần game mồi.
  • Hỗ trợ emuNAND (fw ảo) mới nhất.
  • Không chơi được game N3DS.

Hack trên N3DS:
  • Chỉ cần game mồi lần đầu (giống như cài GW).
  • Chỉ hỗ trợ emuNAND đến 9.5.0-23.
  • Phần cứng mạnh, chơi được game N3DS.
hi, vì bác chỉ nói 3DS mà k nhắc đến 3DS XL nên e mới thắc mắc thôi ạ, vì e chưa xài nin bao giờ bác ạ.

Em cảm ơn bác đã chỉ dẫn ạ. :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN