Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hỏi ngu: mình mới biết đến 3DS, thấy có 2 kiểu máy là máy hack và không hack. Bạn mình bảo máy hack thì chơi online dễ bị ban và khi có fw mới mà ko up lên thì ko chơi onl được nữa ko biết có đúng ko? Và nếu up thì mất hack?? Và bạn mình bảo tốt nhất là mua máy mới.

Hiện tại mình muốn mua 1 máy 3DS để chơi FE multiplayer với bạn, nhưng tìm thì ko có máy nguyên nữa mà chỉ toàn máy hack. Có ai cho mình lời khuyên là nên mua máy hack hay kiếm máy mới chưa hack được không? Cảm ơn nhiều :)
Chơi bằng máy hack chỉ cần cài game đúng phân vùng thôi,ol không lo đâu bạn.Chưa kể máy hack có nhiều cái hay cho bạn nghịch lắm,cài được nhiều game 1 lúc -game hiện lên trên menu - cho bạn lựa trên menu luôn.Nhưng bạn cũng cần chút hiểu biết để khỏi táy máy,mất hack.
Máy không hack ,bạn phải mua thêm cái thẻ để chơi game lậu, tốn thêm kinh phí là 1,sau nhỡ nintendo nó update nó khóa được thẻ ấy thì lại khổ.
Bây giờ đã có thể hack được tất cả các fimwware nhé,không cần <=9.2 đâu.Mua về tự hack cũng được.
Giờ chủ yếu người ta săn máy hack,bạn để ý,máy hack bao giờ cũng bán cao hơn máy không hack.
Còn nếu bạn vẫn không muốn hack.thì có thể mua máy hack về rồi tự update máy lên là được.Dùng như máy không hack luôn.

Chào các bác, e đang có ý định mua 3DS mà chưa biết j cả. E muốn hỏi là New 3DS và Old 3DS khác nhau những điểm nào? (E cũng đã tìm trên google và đọc rồi nhưng vẫn còn mơ hồ quá)
Bạn e nó bảo là Old phần cứng cũ hơn, ko theo kịp các game mới ra.
Nếu đúng như nó nói thì khi chơi game mới ra trên máy 3DS có gặp vấn đề j ko? (ví dụ như giật lag hay j đó) (tại cuối năm nay nó ra pokémon mới, sợ mua về xong chơi ko có trải nghiệm tốt nhất thì cũng phí)

Thiên Yết

Nấm bình thường
Chào các bác, e đang có ý định mua 3DS mà chưa biết j cả. E muốn hỏi là New 3DS và Old 3DS khác nhau những điểm nào? (E cũng đã tìm trên google và đọc rồi nhưng vẫn còn mơ hồ quá)
Nếu đúng như nó nói thì khi chơi game mới ra trên máy 3DS có gặp vấn đề j ko? (ví dụ như giật lag hay j đó) (tại cuối năm nay nó ra pokémon mới, sợ mua về xong chơi ko có trải nghiệm tốt nhất thì cũng phí)
O3ds lúc load game nó chậm hơn n3ds thôi chứ chiến game vẫn ổn, con n3ds thì 3d nó công nghệ mới nên 3d nó nhìn sâu và ổn hơn, với lại hiện tại mới có 1 game là dành cho n3ds thôi, nên muốn tiết kiệm thì con o3ds cũng ổn rồi, còn dư dả thì mua con n3ds cho sướng.

O3ds lúc load game nó chậm hơn n3ds thôi chứ chiến game vẫn ổn, con n3ds thì 3d nó công nghệ mới nên 3d nó nhìn sâu và ổn hơn, với lại hiện tại mới có 1 game là dành cho n3ds thôi, nên muốn tiết kiệm thì con o3ds cũng ổn rồi, còn dư dả thì mua con n3ds cho sướng.
Cảm ơn bác

có điều kiện thì nên mua n3ds ,nhanh +mạnh hơn là 1 ,có game chỉ chơi đc trên nó là 2(hiện tại ít nhưng tương lai thì ko biết),3 là cái 3d của nó tốt hơn o3ds nhiều lắm bạn.o3ds cũ không có cơ chế nhận dạng vị trí đầu người,nên muốn nhìn 3d được thì phải đặt đầu cố định,nghiêng đầu là nhòe.con mới thì nghiêng đầu vẫn nhìn ngon,3d hoàn hảo luôn

vậy nhiều khi khởi động máy mà nó đứng không hiện lên, tắt đi mở lại thì bình thường. Vậy đó là do đâu vậy bạn
máy mình cũng vậy khi tắt đi là rất khó khởi đông lại, phải tắt mở mấy lần mới lên (toàn sleep thôi), bạn chỉ mình cụ thể cái "lesshax payload" đc ko, mình mới mua máy nên không rành mấy cáu vị này lắm

Mình mới mua 1 máy New 3ds Jp 9.1 đã hack. Do muốn chơi online nên mình đã vào CFW ReiNAND cho máy tự update EmuNAND 10.7.0-32. Sau khi update thì mình k vào đc FBI nữa. Bạn nào chỉ mình cách sửa với. Cảm ơn trước nha.

Hiện Tại là Mình vừa tập tành chơi hệ máy nintendo 3ds new .hiện mình đang chơi game pokemon Y vs anpha sapphie .
Mọi người cho mình hỏi làm sao để hack pkm shiny vs item trong pkm vậy ? nghe nói phải lấy file save đồ ra nhưng mình không biết quy trình và dùng chương trình gì để hack .Mong mọi người bỏ chút thời gian hướng dẫn giúp mình nhé !!! Tks mọi người rất nhiều !!!

máy mình cũng vậy khi tắt đi là rất khó khởi đông lại, phải tắt mở mấy lần mới lên (toàn sleep thôi), bạn chỉ mình cụ thể cái "lesshax payload" đc ko, mình mới mua máy nên không rành mấy cáu vị này lắm
bạn tải cái này về
https://mega.nz/#!8hUVAL6a!pOLxGkFHo0YxoZZIMxsHjC-5VYxfxpXlof3zm02WVak
chép toàn bộ vào thẻ nhớ,đổi tên boot.3dsx thành less.3dsx.Xong
Mình mới mua 1 máy New 3ds Jp 9.1 đã hack. Do muốn chơi online nên mình đã vào CFW ReiNAND cho máy tự update EmuNAND 10.7.0-32. Sau khi update thì mình k vào đc FBI nữa. Bạn nào chỉ mình cách sửa với. Cảm ơn trước nha.
Bạn có chắc là update trong emu không ,hay là update trong sys

Mình tháo thẻ nhớ ra, vào System nó vẫn ghi 9.1 vậy tức là mình up đúng EmuNAND r phải không?
uhm,bạn update đúng.
Cái này thì mình chịu rồi vì mình ko dùng reinand ,có lẽ bạn nên tự hack lại ,dùng rxtool or cakes xem vì mình dùng cả 2 thằng này không lỗi lầm gì cả

Máy mình có cả cake và rxtool nhưng rxtool k vào đc nên mình dùng ReiNAND up EmuNAND cho chắc. Mình có lưu dữ liệu ở thẻ nhớ trước khi up vào trong máy. Có cách nào sửa lại như cũ không hay phải hack lại?

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN