Giải đáp thắc mắc chung về PSP

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho mình hỏi là psp đã hack chơi được game trên thẻ nhớ thì chơi game kết nối wifi có bị brick máy không vậy. mới tậu con psp nên hổng bít rõ lắm :em04::em04:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
cho mình hỏi là psp đã hack chơi được game trên thẻ nhớ thì chơi game kết nối wifi có bị brick máy không vậy. mới tậu con psp nên hổng bít rõ lắm :em04::em04:
Bình thường bạn àh, connect wifi play game ok hết, cái này mình chưa thử play game multi nhưng duyệt web thì normal.

Cho tui hỏi, tui tính mua con psp 3k mà thấy có 2 loại thẻ nhớ, 1 loại Pro Duo HX và Pro Duo, tốc độ của Pro Duo HX thì nhanh hơn Pro Duo, mà giá nó mắc hơn gấp đôi, vậy mua Pro Duo chơi game có lag không, hay mượt, tại tính mua cái thẻ nhớ rẻ mà kg biet mua cái thẻ rẻ về chơi lag uổng tiền, còn cái HX thì mua về lợi gì kg hay copy nhanh thôi chứ kg làm ảnh hưởng đén performance của game kg

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Được, nhưng mà phải bỏ tiền ra mua một game nào đó trên shop của nó để lợi dụng lỗi của game đó mà cài CFW vô chơi. Mỗi lần update firmware là Vita sẽ vá cái lỗi này lại và phải đi tìm game khác

phongga

Nấm bình thường
em đang có psp 1k dùng fw 5.00 m33-6, vậy nên up lên fw nào để có thể chơi các game mới nhất mà ko cần patch game đó? Dạo này game trên diễn đàn bị del hết cả, có thể up lại link game ko anh? cả psp và ds

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
em đang có psp 1k dùng fw 5.00 m33-6, vậy nên up lên fw nào để có thể chơi các game mới nhất mà ko cần patch game đó? Dạo này game trên diễn đàn bị del hết cả, có thể up lại link game ko anh? cả psp và ds
Bạn nên up lên 6.20 Pro B-10 đó,trước tiên bạn tìm ofw 6.20 update máy lên 6.20. Sau đó chạy bản hack 6.20 Pro B-10 là bạn có thể play tất cả game new mà ko cần dùng ISO Tools hay chờ patch.

Còn game khắp forum die là do luật bản quyền bạn ơi, giờ mình up lại sẽ tiếp tục del sau vài days liền àh. Rất mất công. hiện tại game DS thì bạn vào Romulation để download vẫn khá tốt, nếu cần thì pm riêng mình sẽ có links. Cả PSP cũng vậy.

firecat

Nấm nhỏ
Bạn có soft giả lập chưa nếu bạn đã có gpsp thì bạn cóp vô thư thẻ nhớ trong thư mục PSP/Game/Rom còn nếu ko có thì lên mạng down về nhé. Lưu ý là soft dùng save của máy ko phải của game đâu đừng có save game rồi out ra ngoài là mất đó

afdf

Nấm nhỏ
Cảm ơn 2 bạn đã trả lời. Vậy thư mục GAME đó và thư mục ISO là 2 thư mục khác nhau à?
Mình hay copy game vào thẻ nhớ. Vậy trong thẻ nhớ đó dăt thêm 1 thư mục là GAME rồi copy giả lập vào đó???
Mục Game đó ở trong PSP -> GAME đó

Máy mình Psp 2K fw 6.20 Pro.
Mình muốn cài giả lập N64, NES và SNes cho PSP thì chép vào thư mục nào?
Mong các bạn trả lời giùm. Cảm ơn nhiều~
Muốn cài giả lập GBA,SNES,NES..... hoặc bất cứ Homebrew nào, bạn chỉ cần chép chúng rồi paste vào folder GAME trong thẻ nhớ PSP
Còn folder ISO chỉ dùng để chứa game PSP thôi, tuyệt đối ko bỏ thêm bất cứ thứ gì vào đấy ! :rolleyes[1]:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Con PSP của mình bị lỗi gì rất lạ. Mình dùng thẻ 8GB HX, vừa mua chỗ Dũng Hàng Chuối hồi tháng 2. Khoảng 2 tháng đầu thì dùng ngon, nhưng dạo gần đây bị nhiều hiện tượng rất bực mình: Đầu tiên là tự nhiên trò God of War bị corrupted, không chơi được nữa. Cách đây 2 tuần thì khi mở máy lên nó báo ko có game, nối vào PC thì thấy toàn bộ các file trong thẻ nhớ đều bị đổi tên hết thành các kí tự rất kì quặc. Mình dùng PSP format lại thẻ rồi hack lại máy thì lại ok, nhưng vừa hôm nay bật máy lên thì lại báo no game và các file hack lẫn file game lại bị đổi tên thành kí tự.

Có ai biết đây là hiện tượng gì không :(

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nghe chắc máy tính bị dính virus rồi, bạn cứ đút cái thẻ vào máy là nó lại lây qua đó và đổi tên file tiếp

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN