Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

máy mình đã lâu không sử dụng.bây giở game mớ như monster hunter 3 không thể chơi được.mình đọc thì thấy cài Neogamma thì chơi được.vậy mình đang sử dụng máy nhật chuyển qua tiếng anh FW la 3.2U vậy có cài được Neogamma không.có cần update FW mới không.thanks nhìu

máy của em hệ US ban đầu chưa mod có mỗi cái đĩa sport đi kèm ko nhịn đc nên soft mode đọc đĩa hịn với đĩa copy chả có gì khác nhau cả

Tình hình là từ lúc mua con Wii đến giờ em chưa đem đi hack lần nào,vì lúc mua Wii em có nhờ người nha mua giùm 10 cái đĩa game luôn.Nhưng chơi 1 thời gian thì cũng chán,e thấy trên Halo shop bán nhiều game mới mà mỗi game chỉ có 20k (trong khi 2 mua ở US mấy game của nintendo thì 50$ còn mấy game thường thường cũng 20$ :em29: ).Người nhà em sắp về VN em định nhờ gửi mua thêm vài đĩa nữa nhưng lại thấy uổng quá trong khi số tiền đó có thể đem con Wii đi hack giá chỉ có mí trăm thui.Em muốn hỏi thử xem nếu đem Wii đi hack có sợ máy Wii sẽ dễ hư hơn mấy máy ko hack ko ??Với lại lỡ sau này mình đem nó ra nước ngoài có sợ bị tịch thu ko (:| ?????
Em nghĩ là anh nên cài USBloader để chơi trên ổ cứng. Cái đó cũng rất đơn giản và không mất nhiều thời gian lắm ... Nếu 1 game anh mua ới giá là 50$ thì anh có thể mua ổ cứng khoảng 320Gb ... chép đc 100 Games ...Và tốt cho máy và load game rất nhanh ... nhanh hơn khi chơi đĩa
Nick em là Jimmy_attf ... nếu khó khăn gì cứ PM nhé

toanwii

Nấm nhỏ
Một số game Wii có hỗ trợ tay cầm gamecube như Super Smash Bros Brawl, Mario Kart,... Và Pes 2k10 ko hề hỗ trợ tay GC ,rất tiếc.
Một số Virtual Console của Wii cũng hỗ trợ tay GC (99.9%) và tay classic controler (100%).
Và Pes2k10 trong Wii khác hoàn toàn so với cách chơi của PS3. Dưới đây là một cách chơi:
[YOUTUBE]Zi4xwF4n0V4[/YOUTUBE]

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Mình down game Trauma Team về,nhét vào ổ wbfs bằng mọi cách đều không được,size thì có cộng nhưng không hiện trong ổ :|.Làm sao để sửa ?

huan306

Nấm nhỏ
mình mới mua đĩa avatar wii về bỏ vô máy thì máy nó ko tự đưa vô và cũng ko đọc được trong khi mình thử nhiều đĩa khác mà vẫn dc

Mình có Wii hệ US firmware là 4.2U. cho mình hỏi là nếu softmod thì còn Online được không, nếu chơi game chép vào HD thì có thể chơi online được không?

Rất mong sự giúp đỡ của các bác để em bắt đầu sự nghiệp hacker

Mình có Wii hệ US firmware là 4.2U. cho mình hỏi là nếu softmod thì còn Online được không, nếu chơi game chép vào HD thì có thể chơi online được không?

toanwii

Nấm nhỏ

Nếu đã softmod thì có thể dùng tất cả các dịch vụ online của wii nhưng tuyệt đối CẤM ko đc sử dụng dịch vụ update online qua Nintendo server!
Game chép vào HDD hay là disc đều chơi online đc.

Nếu vậy thì OK. Mình chỉ sợ sau khi softmod mà dùng Wiiconnect24 hoặc update mà bị Brick thì chết.

Nếu sau khi softmod mà phải cắt online thì chán hoặc phải cầm cái gậy đứng bên cạnh em Wii để canh chừng không cho người khác truy cập vào các chức năng cấm thì mệt lắm

fly_us

Nấm bình thường
softmod rồi thì tốt nhất là tắt Wiiconnect 24 và đừng update bằng Nintendo, vì ko ai biết Nintendo sẽ làm gì trong các firmware mới để block các phần softmod như đã làm trước đây.

Chơi game online thì ko vấn đề gì.

cho mình hỏi mua game Wii đĩa gốc ở đâu???(địa chỉ ở Tp HCM hoặc Hà Nội đều được) máy mình là hệ US mà ko muốn modchip vì sợ dzụ brick lắm!!!

Cho mình hỏi là mình có mua FF crytal, thì khi bỏ đĩa vào chơi nó báo lỗi Error 2. Trong khi các game khác vẫn chơi đc bình thường. Vậy có khắc phục tình trạng này ko hay phải đổi đĩa khác. Máy mình hệ Korea FW 3.9 (hình như vậy)

fly_us

Nấm bình thường
upgrade lên 4.1 (tuyệt đối ko lên 4.2 vì Wii korea lên 4.2 sẽ brick) hoặc dùng GeckoOS mới nhất.

Các tool hay bài viết đều có săn trong box firmware/cios của box Wii.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN