Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Help: Wii dùng AC 110 cắm vào 220V

Wii của mình hàng US nên dùng điện 110V, hôm nay mình đi vắng mấy đứa nhỏ đến chơi ko biêt cắm trực tiếp vào 220V, thấy chúng nó bảo chơi đc 2-3 tiếng thì tắt ngấm (ko có mùi khét). Liệu tình hình vậy hư hỏng có nghiêm trọng ko các pac, liệu bên trong Wii có thiết bị dạng cầu chì hay automat để nó tự ngắt trong trường hợp này ko nhỉ ?
Nhân tiện pac nào có kinh nghiệm thì chỉ cho mình cách mổ bụng em nó nhé.

Thanks

kamus

Thành viên lâu năm
mình cũng bị như vậy 1 lần gòy, bạn đem cục AC đó ra sửa là xong, mình được sửa free ấy chứ, máy ko vấn đề gì cả

fly_us

Nấm bình thường
vít 3 chấu, chắc chỉ có vài tiệm sửa chuyên nghiệp là có.

Mà cắm vậy thường cháy adapter thôi, đi ra tiệm mua cục autovolt 110-240V có 250K xài cho khỏe.

toanwii

Nấm nhỏ
Nó ko có mùi khét vì trg Adapter đã có sẵn cầu chì rùi nên khi dòng điện lên cao thì nó chỉ đứt cầu chì thui chứ ko bị khét j cả.
Và Adapter 220V bây h rẻ lắm! Chỉ vào khoảng 250k thui!:D Cứ mua cái đó về dùng cho nó lành:D

Không biết có ai bị tình hình giống mình hay ko, vì máy Wii của mình rất hay bị giật ở những đoạn phim được dựng sẵn như Mario Galaxy và MH. Trong khi PS2 vẫn có thể đọc ngon lành mà Wii lại ko đc sao, mà nếu do mắt đọc thì mình ko nghĩ vậy vì mới mua về đã bị rồi.

fly_us

Nấm bình thường
softmod chỉ chạy được tốc độ 3x, ko phải 6x như đĩa gốc hay mod chip. Tốt nhất là đọc từ USB HDD thì sẽ không bị giựt.

cho mình hỏi cái này , máy WII cũa mình mang từ US về , mod chip ở MIMI , và update ở đó lun ( 200k 1 lần :| )
nhưng dạo gần đây mua game Monter hunter 3 về chơi , chới tới đoạn giới thiệu , chọn star game thì bị đứng , còm game hoàng tử 3 4 , chơi dc khoang 10 phút , tới khúc kia tự nhiên đứng , chạy ra đổi đĩa khác vừa cũng đứng ngay khúc đó lun ...
vậy là do máy , do đĩa , hay do ko up FW hay gì gì đó vậy

Cho em hỏi giá thị trg` của Wii giờ là nhiu ? Với mod chip hay firmware gì để chơi game chép ( 20k/1 game đó) thì nhiu ? Để nếu có vỡ kế hoạch vụ 3DS thì xoay wa đây liền >:)

HCM có chỗ nào sửa Wii uy tín kg ạ?

Máy Wii e bị hư, bị cháy adapter, sau đó mua adapter mới cắm vô thì Wii sáng đèn rồi tắt ngay. ở HCM có chỗ nào sửa uy tín kg ạ? Thank các bác!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN