Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

e newbie cho e hỏi mấy a với =="
e mới mua 1 con wii đỏ chào mừng 25th super mario bros. gì gì đó cách đây 2 tháng bên australia, bây h e muốn softmod thì làm thế nào ạ? có cửa hàng nào trong hà nội làm đc ko ạ ? =="

Mình có cái máy Wii Korea đã hack chạy bình thường với cục nguồn mua thêm 220v
Cách đây mấy ngày , mình có mua sợi dây component 5 đầu về gắn cho cái samsung 32 inch (đang xài tốt với dây composite). Về lay hoay nửa ngày mà nó không lên hình , TV cứ báo no signal . Có lên mạng để search vấn đề mà bọn nc ngoài cứ trả lời vu vơ về vấn đề này .

Gắn qua cái TV 32" LG khác thì lên hình , nhưng bị nhiễu, lại không có tiếng.

Tình cờ mình lôi cục nguồn zin 110v ra gắn vào thì mọi chuyện lại dc giải quyết rõ ràng các bác ạ. Hình ảnh đẹp hiện lên sau chừng 1 ngày mệt mỏi

Chuyện gì xảy ra vậy các bác. Cục nguồn 220v là vấn đề chăng ?
Mình cũng bị vụ này, dùng dây component không có hình, TV Plasma báo không có tín hiệu.
Mình đang dùng bộ nguồn mua thêm 220V, để thử đổi cục nguồn zin 110 xem sao.

Hiện tại đã tậu một bộ Wii, nhưng mình có mấy thắc mắc cần được giải đáp :D..

1. Vào system settings thấy đề version của máy là 4.1U. Không biết có cần update hay đại loại như thế không ? (Máy mình là máy Korea)

2. Có được cài sẵn homebrew channel, nhưng sao lúc vào Homebrew channel thì nó lại bị lộn ngược, rất khó chịu. Làm sao để fix tình trạng này ?

Cám ơn rất nhiều :D
mới mua thì cách đơn giàn nhất đem đi bảo hành thoai

gamepsp2009

Nấm nhỏ
Cần giúp đỡ gấp

Cho mình hỏi là máy mình là hệ Korea FW4.1 xài Neogamma
nói chung chơi thì cũng bình thường nhưng sao có 1 số game như Need For Speed HF, Yu Gi Oh Duel Master,Mario New Bros ... thì chơi vào game cũng đc cũng có tiếng nhưng nó không hiện màu chỉ hiện trắng đen
Còn Game Samurai Warroir 3 thỉ vào đc menu chọn nhân vật xong thì nó đứng máy

Mấy lỗi này là gì vậy

Xin cho hỏi máy mình đã có ÚB Loader GX, mình cài them Configurable USB Loader có được không nếu được thì vui lòng chỉ cách cài

máy em khi cài Preloader đã bị semi brick
khi vào sytem menu nó báo lỗi
em vào homebrew bằng Preloader ko dc khi vào nó nói : Auto booting HBC . maybe tiltle not installed
ai giúp em với

Ashera

Nấm bình thường
Sắp tới chị mình ở Mỹ về, định mua wii bên đấy rồi đem về đây, kô biết softmod để chơi được game chép thì hết khoảng bn nhỉ, vì nếu đắt quá thì về đây mua cho tiện.

Mình có 1 máy Wii, mua ở Haloshop, 4.0 bản Korea ... Thắc mắc cũng lâu rồi nhưng k biết tìm ở đâu...

Đơn giản thôi:
_Mình muốn chơi game trên ổ cứng
_HDD của mình là WD 2,5" 1T

Mới đọc qua mấy page trước là phải phân vùng HDD, hiện tại chưa phân vùng thì cắm vào rồi chạy USB Loader nó báo j mà "mount -0" ...

Ai giúp với, thanks :sleep[1]:

Cho em hỏi:
1. Máy wii của em hệ korean vậy em có thể chơi đĩa game gốc (original game) hệ US được không?
2. Nếu không thể thì em có thể chuyển mã vùng từ korean sang US để chơi được game gốc không?
3. Nếu không thể thực hiện 2 vấn đề trên vậy thì máy wii hệ korean chơi được game gốc hệ gì?
Xin mọi người giải đáp dùm em.

Các bác ơi giúp em, thằng em lỡ format system, giờ bật wii lên chỉ thấy cái preloader 0.28, giờ phải làm sao để chơi lại được đây ạ :sorry[1]:
Máy em Korea 3.2U

lanbe2007

Thành viên lâu năm
TỪ preloader bạn boot vào HBC hoặc Wii system menu có được không?Đây cũng là một trong những cấm kỵ khi máy đã MOD ko nên fomat có thể dẫn tới brick .

Em nghe nói nếu dùng HDD rời để lưu game chơi trên wii thì nó chỉ nhận tối đa là 500GB.
Vậy phải làm thế nào với 1 HDD 1TB.
500Gb để chứa game, thế 500Gb còn lại ko thể làm gì vất không đấy à ?
Hiện em vẫn đang dùng WBFS manager 3.0 để conver file iso vào HDD.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN