Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ
500 Gb còn lại lưu cái j mà chả được.
Tranh thủ gửi những dòng lưu bút về forum. Hy vọng ko phải những dòng cuối cùng.
Mọi người mạnh giỏi nha.

Mình cũng đang gặp rắc rối với tivi LCD samsung khi xài dây componnet, vẫn có tiếng + hình nhưng mà màu trắng đen :((
Ai biết chỉ với :((
Do e cắm sai 3 dây màu dành cho video rồi, e cắm lại theo thứ tự màu quy định cho từng dây là ok
VD: đỏ trắng là cho tiếng (có đánh dấu riêng nhé L - R), 3 dây kia là Red (PR) - Green (Y) - Blue (PB)

---------- Post added at 12:51 AM ---------- Previous post was at 12:48 AM ----------

TV samsung 32 inch (đang xài tốt với dây composite) cứ báo no signal
Dòng Samsung và các LCD, Plasma nói chung khác nó đều thế cả e ạ, nguồn tín hiệu video vào phải chuẩn thì nó mới hiện lên chứ ko như TV CRT bt đâu, e cứ cắm lại dây video theo màu là ok

---------- Post added at 12:53 AM ---------- Previous post was at 12:51 AM ----------

Cái này thì không rành nhưng cục nguồn thì lẽ ra mang ra Nhật Tảo chuyển thành nguồn 220V chỉ mất tầm vài chục ngàn, kinh tế hơn là mua cục nguồn mới :">.
Cái này chuẩn ko cần chỉnh, nhg a nhớ đợt a mua con Wii Korea của a cục nguồn là 220V mờ, lâu rồi ko đụng đến nhg chắc chắn giờ cắm vào 220V vẫn chạy ầm ầm thôi
Cái đợt mình cắm dây comp ra sau lưng tivi để đỡ vướng đường nó cũng không nhận tín hiệu tiếng :-?.
Thế thì e cắm lại dây tiếng thôi

---------- Post added at 12:56 AM ---------- Previous post was at 12:53 AM ----------

Mình cũng đang gặp rắc rối với tivi LCD samsung khi xài dây componnet, vẫn có tiếng + hình nhưng mà màu trắng đen :((
Ai biết chỉ với :((
Vẫn thế, 1 câu đơn giản là e cắm sai 1 dây màu RGB thì nó sẽ thành đen trắng, khi cắm e cứ nhìn vào màu của ổ jack ở TV rồi cắm là ăn ngay

Mọi người cho hỏi,hôm nay em mở cái máy Wii lên thì thấy nó ghi dòng chữ " Now repairing....Please don't turn power"
Vậy là sao hả mọi người,tại nhớ bữa kia thằng e, có mở máy lên chơi mà ko bik nó có phá gì ko,mong mọi người giúp giùm,thanks nhiều :)

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mọi người cho em hỏi cái Double Remote Controller Power Pack with Charger Stand là đồ sạc wiimote nhỉ :-?. Mua về cắm Wiimote vào sạc được ngay hay phải mua thêm pin gì nữa không?
Cái đó chỉ là đế sạc thui em ah, em gắn Remote trong remote phải có Pin, rùi cắm điện sạc thui ^^

Anh nhớ đế sạc này hình như có đèn nữa thì phải, màu đèn sáng giống trên khay bỏ DVD của máy wii ^^

buta_buta

Nấm bình thường
Cái đó chỉ là đế sạc thui em ah, em gắn Remote trong remote phải có Pin, rùi cắm điện sạc thui ^^

Anh nhớ đế sạc này hình như có đèn nữa thì phải, màu đèn sáng giống trên khay bỏ DVD của máy wii ^^
Em muốn mua đế sạc mà không biết phải mua pin thế nào cho nó D:. Cũng thích vì cái màu đèn ấy :"). Search các trang freeship thì chỉ ra đế sạc mà không nói tương thích với pin gì hay recommend mua pin gì :(. Anh có kinh nghiệm gì không ạ? :(

mua 1 cặp pin AA eneloop 250k + 1 cục xạc của sanyo chuyên sạc cho eneloop luôn 250k tổng cộng 500k, chơi vô tư nhé vì eneloop là pin xạc đẳng cấp rồi :)
Tớ muốn dùng đế xạc ấy, chứ không phải pin xạc :(.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Em muốn mua đế sạc mà không biết phải mua pin thế nào cho nó D:. Cũng thích vì cái màu đèn ấy :"). Search các trang freeship thì chỉ ra đế sạc mà không nói tương thích với pin gì hay recommend mua pin gì :(. Anh có kinh nghiệm gì không ạ? :(

Tớ muốn dùng đế xạc ấy, chứ không phải pin xạc :(.
Như bạn kidbimilky nói trên đó em, đế sạc thực ra vẫn dùng pin sạc để sạc. Chỉ dc tiện là em ko cần tháo pin remote ra để cắm vào cục sạc. Vì đế sạc nó đảm nhận nhiệm vụ đó rùi.

Còn về pin thì cặp eneloop khá tốt, tuy anh chưa xài qua, giờ anh đang xài cặp AA Camelion cũng đã thấy OK lắm rùi, cặp Pin này gần 100k àh. ^^

Các bạn giúp mình với, máy mình trước vẫn connect vào internet bình thường, hôm trước mình cũng clear cái setting đi và làm cái mới nhưng ko được, nó hiện ra lỗi 52130, sau đó mình cũng đổi ip và dns như nintendo hướng dẫn thì nó lại thành lỗi 52230, bây giờ mình phải làm sao đây :((

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Máy đã hack ko được fomat lại có thể dẫn tới brick.Về cơ bản bạn chỉ cần update firmware là máy ở tình trạng sạch.Nên update offline tuy vậy ko áp dụng với Wii Korea chuyển hệ và chỉ tối đa là FW 4.2.

boytoof198

Pokemon Master
hôm qua mình có đem máy của mình qua Hotgame để hack 4.3, hôm nay đem về chơi thử mấy đĩa game lậu thì nó toàn báo lỗi " An Error has Occurred. Please... (cái j đấy)" :(
làm thế nào bây h ạ

Mấy bạn cho mình hỏi máy wii hack để chơi game hdd mình mua bên haloshop có nên cho kết nối wifi ko ạ? Mấy tên bên halo nói là đã hack thì ko nên online nhưng thấy ko đáng tin nên hỏi các pro về wii cho chắc ăn:rolleyes[1]:
Câu hỏi 2: lúc mới mua wii, do em kết nối wifi thành công thì wii nó thông báo hình như là nói update firmware. Do còn noob nên lỡ bấm yes nên máy đã bị brick, phải đem đi bảo hành. Vậy cho mình hỏi làm sao để từ chối update firmware khi wii đã kết nối wifi?:huh[1]:

Vẫn online bình thường bạn ạ. Họ nói thế tức là nếu online dạng như vào Wii Shop Channel thì máy sẽ update, nhưng nó sẽ hỏi trước nên không lo bị brick
À hóa ra bị brick rồi à:))? Khi nó nói update thì nhấn nút power (nút nguồn của Wii) để tắt máy đi và bỏ cái update đó. Sau này vào lại trừ khi cài đặt wifi lại hay làm gì để nó hỏi update thì mới có thông báo đó, không thì vẫn chơi bình thường.

Vẫn online bình thường bạn ạ. Họ nói thế tức là nếu online dạng như vào Wii Shop Channel thì máy sẽ update, nhưng nó sẽ hỏi trước nên không lo bị brick
À hóa ra bị brick rồi à:))? Khi nó nói update thì nhấn nút power (nút nguồn của Wii) để tắt máy đi và bỏ cái update đó. Sau này vào lại trừ khi cài đặt wifi lại hay làm gì để nó hỏi update thì mới có thông báo đó, không thì vẫn chơi bình thường.
Cảm ơn bạn nha, mình mới xài wii chưa đc 3 phút đã bị brick do rút điện ra khi update firmware :rolleyes[1]: Mà nếu nói như bạn là khi wii nó hỏi update thì ko có từ chối đc ah (đại loại là khi nó hỏi update thì ko có nút cancel hay no gì đó) Mình hỏi luôn là cái wii shop channel của máy wii hack thì có đc vào ko hay là tuyệt đối né tránh? Hay nếu vào đc thì nó là gì ? Chợ game chăng ? (sr, còn noob lắm :D)

Cho mình hỏi là wii hỗ trợ những loại ổ cứng nào ạ, mới mua 2 chiếc ổ cứng nhưng cắm vào wii thì ko nhận, thấy người ta bảo là 2 ổ cứng của em vừa mua wii ko hỗ trợ :(, nếu thật như vậy thì lại phải mua ổ khác, nhưng em chẳng biết nên mua loại nào nữa, có biết bao nhiêu loại, vậy cho mình hỏi là có phần mềm hay có cách nào để nhận biết ổ cứng có thể dùng dc cho máy wii ko ạ, nếu dc có thể cho mình xin danh sách những ổ cứng tương thích vs Wii thì tốt quá ạ ! Thanks các bro ! :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN