Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

chơi trên hdd thì mình k rành nhưng mà cách đây vài ngày chơi được trên USB rồi mà....Bạn vào gbatemp có hướng dẫn đó...Down Dios Mios bản 2.0 về rồi xài mấy cái booter mới nhất

Anh cho em hỏi,các máy Wii trên 2008 khi cài Bootmii sẽ không cài dc Bootmii as boot 2 vậy em phải làm gì để phục hồi máy bằng priiloader đây anh.

À mình có cái máu sưu tầm thích burn đĩa ra rồi làm cover bỏ vào hộp cho đẹp và hiện tại mình cũng chưa có đủ điều kiện để mua HDD nên mới hỏi có sửa dc ko để chơi tiếp nếu ko thì cũng phải để tiền mua 1 cái HDD về chơi, chỉ tiếc là về sau sẽ ko chơi dc gamecube nữa vì nghe nói gamecube ko chơi dc trên HDD =((

bluke

Nấm bình thường
Với tình trạng đó thì chỉ có thể thay ổ DVD mà như thế thì đầu tư mua cái HDD thì hay hơn. Có gì sau này có nâng cấp lên Wii U thì cũng có việc dùng đến.
Còn muốn chơi game GameCube thì bạn xem bài này nhé.
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=24937&p=318690#post318690

---------- Post added at 10:07 AM ---------- Previous post was at 10:07 AM ----------

Với tình trạng đó thì chỉ có thể thay ổ DVD mà như thế thì đầu tư mua cái HDD thì hay hơn. Có gì sau này có nâng cấp lên Wii U thì cũng có việc dùng đến.
Còn muốn chơi game GameCube thì bạn xem bài này nhé.
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=24937&p=318690#post318690

chơi trên hdd thì mình k rành nhưng mà cách đây vài ngày chơi được trên USB rồi mà....Bạn vào gbatemp có hướng dẫn đó...Down Dios Mios bản 2.0 về rồi xài mấy cái booter mới nhất
Mình đã thử cách này rồi, nhưng sau khi cài DML booter mới nhất vô, click vào thì chớp đen 1 cài và trở lại màn hình chính, thế mới bực chứ

nintendo ds

Nấm bình thường
Mình hỏi cái này có lẽ hơi lạc đề, có vẻ như không liên quan đến vấn đề máy lắm nhưng mong mọi người giải đáp cho :myemo0101:
Chả là dạo này đang tập tành burn game wii, mình đã mua mấy cái dvd 4.7GB về, tải game và làm theo y như hướng dẫn có trong forum. File iso mình tải về là của game fire emblem 10, dung lượng là 4,589,824KB, trong khi dung lượng của đĩa trắng là 4,700,000KB. Mình dùng ImageBurn, với tốc độ 3x, sau khi burn xong thì máy wii không nhận đĩa, thấy lạ mình liền kiểm tra dung lượng trong đĩa, thấy phần used space chỉ có 0 byte. Mình đã thử dùng cách này để burn một số đĩa ps2, và kết quả là đều chạy tốt. Vậy, cho mình hỏi dùng dvd 4,7GB có burn được game wii không, nếu có thì hướng dẫn chi tiết giúp mình được không? Hay là phải dùng loại dvd 8,7GB mới có thể làm được? Thực sự gà trong vấn đề này :( Bạn nào biết thì giúp mình với nha :P Thanks ! :)

Các bạn cho mình hỏi. mình đã softmode Wii 4.2e mua bên UK bằng sd card. nhưng không may bị mất cái sd card. bây h minh phai làm sao. softmode lại hay chỉ cần cop các phần mềm vào sd card rồi dùng bình thường. nếu softmode lại thì có cần gỡ bỏ softmode cũ và cách gỡ bỏ như thế nào.

langtu

Nấm nhỏ
@rayza: dùng priiloader làm gì, cài bootmii as an IOS cũng được, nhưng về sau phải cẩn thận, chớ cài mấy thứ linh tinh vì có thể bị full brick nếu nghịch dại.
@nintendo ds: bạn mua một ổ cứng gắn ngoài, rồi chép game vào chơi theo hướng dẫn trong diễn đàn.
@loạn lên: máy soft rồi khỏi soft lại, trừ phi trục trặc mới phải cài lại. Các phần mềm bạn có thể tìm trên forum rồi copy vào sd là ok.

@rayza: dùng priiloader làm gì, cài bootmii as an IOS cũng được, nhưng về sau phải cẩn thận, chớ cài mấy thứ linh tinh vì có thể bị full brick nếu nghịch dại.
@nintendo ds: bạn mua một ổ cứng gắn ngoài, rồi chép game vào chơi theo hướng dẫn trong diễn đàn.
@loạn lên: máy soft rồi khỏi soft lại, trừ phi trục trặc mới phải cài lại. Các phần mềm bạn có thể tìm trên forum rồi copy vào sd là ok.
Mình đã thử copy phần mềm vào sd nhưng không chạy được. bạn giúp mình với

Hi mọi người đang định mua con Wii chơi đổi gió có tí cần hỏi ạ :bye2[1]:

1/Mình thích mấy game thể loại RPG action TBS... thì có nên mua Wii không (không thích pokemon với mario cho lắm)

2/Wii có bền không có cần phải sử lí nhiệt độ hack hít phức tạp giống PS3 k :rolleyes[1]:

3/Nhà có cái màng hình LCD của TCL không biết khi mua wii có cần mua thêm dây cab gì không.À còn về vụ điện 220v nữa có cần mua cái ổn áp chuyển điện không

4/Mình có cái HDD 500G dùng cho máy PS3 giờ mua Wii về có dùng được trên wii không hay phải mua cái mới

5/Máy wii chỉ chơi được game wii hay còn có thể chơi được game của hệ máy nào khác không :Dapdau:

6/Thấy quảng cáo thì hình như chơi wii phải vận động nhìu có thật thế không ạ vì mình khá lười toàn nằm nhà chơi thôi :myemo0111:

Đang định mua nhưng chưa tìm hiểu nhìu moị người tư vấn giúp ạ :beach[1]:

TiểuLong

Nấm nhỏ
1/Đầu game Wii hướng về việc tập thể thao và gia đình là chủ yếu,vẫn có 1 số game RPG,J-RPG,Action,...

2/Nói thiệt ban đầu mình định mua XBOX 360 chơi mà thấy RROD nên k mua =)) ,qua Wii thấy ngon ơi là ngon,k sợ overheat hay j cả \m/ nên bạn k phải lo khoản này :D

3/Màn hình thì bạn mua Wii trong bõ có cáp Composite,bạn muốn hình đẹp hơn thì mua dây Component giá tầm 250k

4/Mình nghĩ là nên format lại,nói chung đây là vấn đề cao thủ,bạn PM anh Langtu dùm mình hén :D

5/Có thể chơi thêm GBA,NES,....

6/Như mình nói ở trên,tùy game thôi,PokePark cũng nằm chơi đấy thôi =))

Xong 6 câu hỏi rồi :D

Hope this helps !

langtu

Nấm nhỏ
loạn lên: phần mềm dạng forwarder phải chạy trên homebrew channel (HBC) chứ, bạn copy phần mền vào thư mục apps trên sd-card rồi load bằng HBC.
Gassu: Ổ cứng FAT 32 là ok. Bạn nên convert iso game thành wbfs rồi chép vào thư mục sd:/wbfs trên sd. Bài hướng dẫn đây.

mariobeo

Thành viên lâu năm
Hi mọi người đang định mua con Wii chơi đổi gió có tí cần hỏi ạ :bye2[1]:

1/Mình thích mấy game thể loại RPG action TBS... thì có nên mua Wii không (không thích pokemon với mario cho lắm)

2/Wii có bền không có cần phải sử lí nhiệt độ hack hít phức tạp giống PS3 k :rolleyes[1]:

3/Nhà có cái màng hình LCD của TCL không biết khi mua wii có cần mua thêm dây cab gì không.À còn về vụ điện 220v nữa có cần mua cái ổn áp chuyển điện không

4/Mình có cái HDD 500G dùng cho máy PS3 giờ mua Wii về có dùng được trên wii không hay phải mua cái mới

5/Máy wii chỉ chơi được game wii hay còn có thể chơi được game của hệ máy nào khác không :Dapdau:

6/Thấy quảng cáo thì hình như chơi wii phải vận động nhìu có thật thế không ạ vì mình khá lười toàn nằm nhà chơi thôi :myemo0111:

Đang định mua nhưng chưa tìm hiểu nhìu moị người tư vấn giúp ạ :beach[1]:

1/Tất nhiên mảng chính của Wii vẫn là các game sử dụng cảm ứng chuyển động, vận động,v..v.... nhưng RPG, Action thì ko phải ko có, chất lượng là khác, như Legend Of Zelda, Metroid Prime, Metroid Other M, GoldenEye 007, RPG đỉnh nhất đến nay trên Wii có bộ ba Xenoblade, The Last Story, Pandora's Tower. Nói chung bạn ko phải lo thiếu game đâu.

2/ Wii hiện nay là máy console tỏa ít nhiệt nhất và cũng tiết kiệm điện nhất rồi bạn ạ ;))

3/ Ko cần mua ổn áp, điện của Wii là 220V.

5/ Chơi được cả GameCube, tuy nhiên bạn phải mua thêm tay và card save GC, cũng như can thiệp một chút vào phần mềm của máy. Ngoài ra có thêm Virtual Console, đây là trình giả lập các máy game cổ: NES, SNES, Sega Genesis, MAME, N64... cái này bạn cũng phải mua thêm tay Classic Controller hoặc dùng tay GC cũng đc.

6/ Wii có một số game ko cần vận động nhiều, có khi chỉ cần cầm ngang tay hoặc bấm nút thôi. Mario Kart, Super Smash Bros,... là 1 số ví dụ.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình hỏi cái này có lẽ hơi lạc đề, có vẻ như không liên quan đến vấn đề máy lắm nhưng mong mọi người giải đáp cho :myemo0101:
Chả là dạo này đang tập tành burn game wii, mình đã mua mấy cái dvd 4.7GB về, tải game và làm theo y như hướng dẫn có trong forum. File iso mình tải về là của game fire emblem 10, dung lượng là 4,589,824KB, trong khi dung lượng của đĩa trắng là 4,700,000KB. Mình dùng ImageBurn, với tốc độ 3x, sau khi burn xong thì máy wii không nhận đĩa, thấy lạ mình liền kiểm tra dung lượng trong đĩa, thấy phần used space chỉ có 0 byte. Mình đã thử dùng cách này để burn một số đĩa ps2, và kết quả là đều chạy tốt. Vậy, cho mình hỏi dùng dvd 4,7GB có burn được game wii không, nếu có thì hướng dẫn chi tiết giúp mình được không? Hay là phải dùng loại dvd 8,7GB mới có thể làm được? Thực sự gà trong vấn đề này :( Bạn nào biết thì giúp mình với nha :P Thanks ! :)

DVD trắng 4.7 GB có thể burn game Wii ngon lành không có vấn đề gì. Tốc độ burn tốt nhất dành cho game Wii là 2.4x hoặc 4x; bạn nên sử dụng tốc độ như mình nói thì chắc ăn hơn. Chắc trong quá trình ghi đĩa có trục trặc gì đó nên DVD bạn burn ra bị lỗi rồi. Muốn kiểm tra xem bạn đã burn game thành công 100% chưa thì bạn phải mở Wii Backup Manager -> Chọn tab DVD. Lúc đó nếu DVD bạn đã burn thành công thì tên và dung lượng game trong đĩa sẽ hiện ra; còn không thì chẳng có gì cả.

Chào , cho mình hỏi vài câu , cám ơn nhiều :em19:
Cách đây 2,3,4 năm gì đó , mình có mua 1 cái Wii về chơi , do lúc đó cũng như bây giờ mình hoàn toàn mù tịt về Wii + chủ của hàng mình mua cũng mù tịt về Wii luôn nên mình bị Semi brick gì ấy , hiện màn hình trắng trong option gì gì ấy , tiếng nhật không à :em25:
Cứ mua đĩa 10 cái là hết 3 cái bỏ vào không chơi được , rất là nản nên từ đó chả có chơi gì nữa . Đến nay máy của mình dẵ rất là cũ , chơi khoảng 10 phút là màn hình hột tm2 lum , cái này do cái dây nôi vào tivi hư do quá cũ :xm0005: .
Vậy cho mình hỏi :
1) Có cách nào để sửa Semi tại nhà với 1 cái USB , 1 thẻ nhớ điện thoại + cái cổng thẻ nhớ SD , với internet wifi
Mình đã kiếm cách trị hồi 3 năm trước nhưng không hiểu gì hết , cũng vừa kiếm vòng vòng diễn đàn nãy giờ nhưng cũn chưa tìm được bài nào dễ hiểu cả , mong cách bạn giúp . :D
2 ) Làm sao để chỉnh menu Wii lại thành tiếng anh ?
3 ) Mình có thể tự down game về rồi tự ghi ra đĩa chơi không ? Cho mình xin bài hướng dẫn với .
Ngàn lần cám ơn :shake::shake::shake::shake::shake::shake:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN