Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Game Wii muốn boot từ HDD phải mua hardware riêng. CŨng là hàng ngoài luồng ở nước ngoài. CHứ hiện nay chưa thấy ai ở VN mà boot máy bằng HDD cả.

cho mình hỏi về gamepad. Mình định chơi PES mà ko biết trò này nền wii chơi bằng gì, có giống bên PS ko, vì cái pad của wii trông lạ quá, với lại hình như chỉ gắn đc có 1 pad, mà các bạn biết đá bóng mà 1 mình thì chán lắm :D. mong giải đáp

Em có câu này hỏi từ Tết mà vẫn chưa bác nào chả lời hộ, nên up lại
Em rất thích cái MPlayerWii vì xem được từ nhiều source. Nhưng hiện tại em đang thử cái này: stream = mms://220.231.104.7:8082 mà nó lại không chạy . Bác nào biết nguyên nhân giải thích hộ em với.
Mục đích của em là xem được TV VN online, bác nào biết kênh nào xem được trên Wii chỉ hộ em với. Em cảm ơn.

Cày Wii chưa thấy có lỗi phần cứng gì cả. Bên mình thì vác ra cửa hàng game thôi. Có khi trong máy có đĩa rồi thì nhét thêm vào sao được nữa.

langtu

Nấm nhỏ
cho mình hỏi về gamepad. Mình định chơi PES mà ko biết trò này nền wii chơi bằng gì, có giống bên PS ko, vì cái pad của wii trông lạ quá, với lại hình như chỉ gắn đc có 1 pad, mà các bạn biết đá bóng mà 1 mình thì chán lắm :D. mong giải đáp
Tất nhiên sẽ khác bên PS, cách chơi sẽ được điều chỉnh cho phù hợp với wii remote, có hỗ trợ chơi nhiều người

langtu

Nấm nhỏ
Em có câu này hỏi từ Tết mà vẫn chưa bác nào chả lời hộ, nên up lại

Mục đích của em là xem được TV VN online, bác nào biết kênh nào xem được trên Wii chỉ hộ em với. Em cảm ơn.
mình chưa hiểu câu hỏi của bạn, nếu muốn lướt net thì có kênh internet channel đó.

mình chưa hiểu câu hỏi của bạn, nếu muốn lướt net thì có kênh internet channel đó.
Cái MPlayerWii có file MPlayerWii.conf ở thư mục gốc để setup các channel xem online, các sample của nó cho sẵn em thử đều chạy, nhưng khi mình đưa thêm stream vào thì lại không chạy :( .

Cái Internet channel có cài offline được không? Em nghe nói phải có point và cài qua Wii Shop Channel, cái connect 24 của em vẫn đang để off nên chưa thử được.

mình hỏi cái này hơi bị noob 1 tí

máy mình đang là 3.2J, sao mình cho nhiều trò cũ xì (đĩa đúc ngòai hàng, ngòai vỏ ghi hệ PAL) vào thì nó bắt update nhỉ: Mario Strike football, Mario Kart... mấy trò này làm sao mà firmware mới hơn 3.2 được, khác hệ nhưng đã có modchip rồi còn gì

ai biết giúp đỡ dùm nhé, cảm ơn nhiều

cho hỏi ở TP HCM ngoài khu pastuer có Halo với MiMi bán đĩa Wii còn chỗ nào nữa ko? mỗi lần cần 1 game phải leo từ Phú Nhuận lên đó xa quá chịu ko thấu >.<

Cho mình hỏi nhé
Máy wii của mình hôm nay chơi bình thường
Nhưng không hiểu sao lúc nãy bỏ đĩa vào thì đèn xanh nhâpf nháy và khi vào disc channel thì nó ghi là insert disc
Không chơi đc game nào hết
Help me :((

langtu

Nấm nhỏ
Mắt đọc bị rung nên thỉnh thoảng không đọc dược đĩa. Bạn thử eject rồi cho vào lại thử xem. Có khi 2, 3 lần. Nếu không được thì thử chạy bằng Gecko, hay backup loader. Đợi khi nào đẹp trời , cái disc channel lại chạy bình thường thôi. :D

mình thử nhìu lần rồi mà không đcj,làm sao chạy bằng Geko hay backup hả bạn
Chỉ mình nhé
À ,mình vào disc channel thì đĩa nào nó cũng chạy rồi dừng rồi nói là insert disc rồi cứ thế liên tục
Nhưng khi mình vào wii fit channel và bỏ đĩa wii fit vào thì vẫn chơi đc

Nhưng mình không có HBC bạn à
Máy mình giờ bỏ đĩa nào vào nó cũng nói như vậy
Vậy thì ko bik có hư j` bên trong ko nữa :(
Mình đọc trên web wii fix guide,nó cũng đề cập đến lỗi này,có thể sửa đc,có ai có cái wii fix guide này không,share mình nhé hay bik cách sửa chỉ mình nhé :((

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
đem ra cửa hàng mần thịt nó xem bác :-? Ca này hơi lạ, vì trước đấy bác chơi bình thường :-? Hay là có update or chuyển hệ máy gì ko? Trường hợp ko nhận dc disc nào cả chỉ nhận dc disc GC là giống với chuyển hệ máy mà chưa setup đĩa config

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN