Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

87519533

nWriter
Vậy Wii hệ nào mới chạy tốt 100% các game này vậy:Super Mario Galaxy,Super Paper Mario,Mario Kart,Wario,SSBB,Metroid Prime 3,Legend of Zelda ...?
Còn GC cũng vậy,chỉ mong chơi dc Super Mario Sunshine

vodoi_em

Nấm nhỏ
Vậy Wii hệ nào mới chạy tốt 100% các game này vậy:Super Mario Galaxy,Super Paper Mario,Mario Kart,Wario,SSBB,Metroid Prime 3,Legend of Zelda ...?
Còn GC cũng vậy,chỉ mong chơi dc Super Mario Sunshine
bạn cài preloader chưa?, cài vào free region chơi đc gần như 100% số game đấy:D

87519533

nWriter
Ái chà,vậy tóm lại là có mấy bước cần làm cho dân VN trước khi chơi một game đĩa đúc thế ? Mình nghĩ là có mấy bước này:
1.Modchip
2.Block block gì đó ko cho update firmware 3.3 trở lên
3.Xài Preloader :-??

Phải ko? :-??

vodoi_em

Nấm nhỏ
:|.Chính xác ra nó là thế này:
_Modchip (softmod hardmod gì cũng đc)
_Up lên 3.2
_Up lên 4.0
_Cài preloader 0.29 trở lên
Đấy là đường ngon nhất:D

87519533

nWriter
Ái chà,firmware 4.0 thấy trên cái sign của bác nào thấy có nhiều update mới lắm,nhưng trong FAQs thì anh lemon lại bảo là 3.2 là firmware ổn định nhất,ít bị lỗi nhất.Thế cuối cùng là mình nên chọn cái nào,cái nào cũng có vẻ đáng giá cả :-??

fly_us

Nấm bình thường
FAQs là do chưa update :D

Hiện giờ nếu chưa cần game mới thì vẫn có thể dùng 3.2, còn nếu lâu dài thì nên up lên 4.0 là tốt nhất.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Hiện tại ổn định nhất là firmware 4.0 nhưg phải update bằng tool chứ update bình thường sẽ dính cái chống trucha bực mình lắm. Xong xuôi cài preloader 0.29 nữa thì tuyệt như mơ :D

87519533

nWriter
Firmware 4.0 bảo cần wifi router để tạo sóng wifi rồi mới update dc :(.Hix,tạm thời thì xài bản 3.2 vậy,rồi có tiền mua cục router về rồi mới nghĩ tới vụ lên 4.0 :((
Cảm ơn mọi người,sau này có gì em hỏi tiếp :D

P/s:Mình lên Halo thấy có 2 loại máy Wii đang bán là hệ Korea đã chuyển vùng sang Anh và máy Nhật chưa chuyển vùng 3tr9,nếu chuyển vùng thì sẽ là 4tr2 (bằng giá với Korea đã chuyển),mình nghe nói hệ Korea còn là hệ máy mới nên trục trặc kĩ thuật gì thì sẽ ít người biết và giải đáp dùm cho,vậy mình nên mua hệ nào ?

87519533

nWriter
Firmware 4.0 bảo cần wifi router để tạo sóng wifi rồi mới update dc :(.Hix,tạm thời thì xài bản 3.2 vậy,rồi có tiền mua cục router về rồi mới nghĩ tới vụ lên 4.0 :((
Cảm ơn mọi người,sau này có gì em hỏi tiếp :D

P/s:Mình lên Halo thấy có 2 loại máy Wii đang bán là hệ Korea đã chuyển vùng sang Anh và máy Nhật chưa chuyển vùng 3tr9,nếu chuyển vùng thì sẽ là 4tr2 (bằng giá với Korea đã chuyển),mình nghe nói hệ Korea còn là hệ máy mới nên trục trặc kĩ thuật gì thì sẽ ít người biết và giải đáp dùm cho,vậy mình nên mua hệ nào ?
Mình Quote lại câu hỏi đã,khi nào có trả lời mod xóa bài này cũng dc :D

thật ra cũng ko khác gì nhiều đâu bạn, nếu có kinh nghiệm thì mua wii JPN về tự mod cho rồi, đỡ tốn 300k, còn ko cứ đem tiền mua dịch vụ cho khỏe

fly_us

Nấm bình thường
Thật ra máy K hay J khi chuyển qua US đều như nhau cả.

Do máy Korea rẻ hơn do chính sách giá ở từng nước khác nhau nên cửa hàng nhập vào bán có lợi hơn 1 ít. Còn do mọi người trong NintendoVN mua máy hồi đó chưa có máy Korea, nên quen với máy Jap hơn.

Help! wii ko chơi dc 1 số game

máy wii của mình hệ US, fw3.2u
mới đem ra hack ở http://www.vnmario.com/ hết 500k nó bảo là chip wiikey2 ko biết thiệt ko nữa.

chơi mario galaxy vừa load vào là màn hình đen thui ko làm gì dc nữa hết.
Super Smash Bros thì ko xem dc video.
Wario Land Shake it! lúc load video mở đầu game thì cứ giật giật, tới 1 đoạn thì đứng luôn.
mới test dc vài game này (mua ở hiệp lực,mimi,halo)
còn Okami, wii sport, wii play...thì chạy tốt
mình nghỉ chắc tại máy ~X(
cài WiiWare, Homebrew Channel rồi
dùng Gecko OS 1.9 load lên cũng bị nữa.
có cách nào khắc phục ko máy bro?

máy tôi cũng như máy của bạn ... bỏ đĩa hay vào là nó hiện lên file hệ thống bị lỗi ... quá trời game hay không chơi được tức ghê luôn

langtu

Nấm nhỏ
Bạn đem mấy đĩa không chơi dc ra tiệm nhờ họ chạy thử, nếu vẫn vậy tức là bad disc, còn không là do máy :D

lãng tử nè tôi sài gecko os fix 002 mà vẫn không đọc được 1 số game phát hành năm 2008 còn 2009 như mad world và pes 2009 thì được lạ quá tôi nghi đĩa hư nhưng tôi mua chổ khác vẫn vậy...tôi đem ra tiệm sửa nó bảo chưa tìm ra cách

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN