Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

@ ppkhoa: mình bỏ đĩa vào thì thấy phần Disc Channel ko có xuất hiện tín hiệu gì cả. Như vậy cụ thể phải làm sao, mình mới mua máy nên còn nhiều vấn đề chưa hiểu lắm. Mong bạn giúp đỡ giùm!!! :myemo0128:
1 là trò đó đòi up , phải bấm vào ô wii thì bảng yêu cầu up hiện ra
2 là do cái máy , trước cái máy cũ mình nó cũng bị vấn đề về đọc dĩa , VD như wiisport có lúc bỏ vào thì máy nhận rất nhanh , có lúc máy hok nhận lun ----> đi đổi cái máy mới , giờ thì bt, trung bình khoảng 6,7 giây sau khi đèn LED nhá lên thì game hiện lên
3 là do cái dĩa

Em update trên đĩa Boogie nó chạy hết cái cột xanh xanh rồi dừng lại, chả thấy động tĩnh gì cả, cũng chả thoát ra được. Dùng cách bác ppkhoa hướng dẫn, tắt đi bật lại mấy lần cũng vẫn không được. Thế là sao nhỉ????

ppkhoa

V.I.P Member
Bạn có thể làm lại nhiều lần thao tác đó thì mới có thể cập nhật hết được. Sau khi chờ khoảng 5,6 phút mà không thấy động tĩnh gì thì làm lại. Tui làm khoảng 5,6 lần mới được

các bác cho em vài game đáng để chơi được ko à mới nhắm được có 2-3 game thôi mà mua 1 cái cd đắt quá mấy trăm k lận nên cần hỏi trước T_T

tớ chưa biết rõ cách setup cái modchip ra sao nên ko dám nghịch T_T ở nd mới có ps3 chứ chưa có wii
với lại cái ổ ghi dvd mới hỏng làm biếng mua ổ mới quá :D nên đành mua cd gốc vậy

các bác cho em vài game đáng để chơi được ko à mới nhắm được có 2-3 game thôi mà mua 1 cái cd đắt quá mấy trăm k lận nên cần hỏi trước T_T
gamespot , IGN , .. tha hồ chọn lựa , đầy đủ thông tin , điểm số , hình ảnh , lời đánh giá gamer toàn thế giới

tui mua dĩa chép mà còn lên đó tham khảo:em11:

em muốn hỏi vài điều còn thắc mắc về WII

hôm trước em đọc trên mạng thấy có 1 số thông tin nói rằng có 1 số máy WII ko gắn được mod-chip , vậy có đúng là thế ko?
và em có gọi ra cửa hàng hotgame thì họ nói WII có 2 loại :
- 1 là dùng chip WII-KEY ver 1
- 2 là dùng chip WII-KEY ver 2

vậy thì chip WII-KEY ver 1 và ver 2 có khác gì nhau ko?

ppkhoa

V.I.P Member
Chưa có thông tin chính thức từ điều đó bạn à ! Hiện nay thì ai dùng chip Wiikey đều có thể update lên firmware mới bằng đĩa config Wiikey (đã được đề cập ở bài cập nhật chip Wiikey 1.9b)

giúp em với, về Wii của Nhật

em hiện tại đang ở Nhật, hôm kia đi mua cái máy tính được rút thăm trúng cái máy wii :em02:
mang về nhà cắm dây dợ này nọ xong xuôi, muốn lên mạng down game về chơi, mà lên đây đọc mấy cái thấy mù luôn, nào là firmware rồi modchip gì đó chả hiểu gì hết :em34:
ai giúp em với, -o< firmwave là gì, tại sao phải update, và update như thế nào, mod chip là gì, phải làm gì với nó, nhà em ko có internet
giờ em muốn chơi thì phải làm sao :-&

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Ở nhật cách đơn giản nhất là chạy game game shop mua đĩa gốc về chơi :D Còn muốn chơi game chép từ trên mạng bạn phải tìm dc nơi nào đó bán và lắp đặt modchip . Vì đa số mem ở đây toàn dân VN nên khó lòng chỉ bạn, tự bản thân thôi :)

mình nghĩ chỉ còn cách bạn nhờ người ta đưa cái máy về VN sau đó đem ra tiệm nhờ họ làm rồi lại ship qua bên ấy vừa chơi game gốc vừa chơi game chép, sướng quá rồi còn gì...

Wii bị kẹt dĩa, help!!!!!!!!!!

Bỏ cái dĩa vô bi giờ nhấn nút ecject nó không chạy ra?
Có cách nào lấy diã ra không? Su phụ nào biết chỉ dùng em zới

ppkhoa

V.I.P Member
Huh ? Chuyện này chưa gặp bao giờ nha ! Thử bỏ đĩa khác vào xem, nếu được thì do bạn nhớ nhầm là chưa lấy đĩa ra. Nếu không được thì chịu khó dùng cái kẹp và rọi đèn pin vào rồi kéo ra. Nếu còn trong thời gian bảo hành thì cứ đem ra tiệm người ta giúp còn không thì làm như trên

Đang có cái dĩa trong đó rồi làm sao bỏ dĩa khác vô được
Chứ nó không có cách lấy dĩa ra trường hợp bị cúp điện, giống như mấy cái đầu CD/DVD ah?
Có ai biết cách nào khác không? HELP!!!!!!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN