Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

ppkhoa

V.I.P Member
Có thể máy anh chưa update modchip hoặc xài chịp không thể update hoặc chip Wiikey clone nên không chơi được ! Bây giờ anh cứ ra chỗ Halo hỏi đĩa đã patch để chơi với các loại modchip là có ngay !

Brick thì chưa ai gặp nên bạn cứ an tâm ! Brick là mới mở máy lên là báo lỗi, vụ này chưa ai bị nên ko rõ, nhưng bạn cứ an tâm, cùng lắm semi-brick

Hiện nay, máy Wii J với các tool patch (Trucha, WGLPv2, WiiFrii,WBB...) đã cho phép chơi với English gần như toàn bộ game trên thị trường. Một điều quá good với Japan console. Không biết bác Nintendo trong các lần update FW mới có giở trò gì không, chứ giờ thì... tuyệt!

Hệ Pal thì hơi rắc rối vì hay bị kén Disc, lại rắc rối vụ tần số 50Hz, 60Hz gì đó. Hà nội thì chắc chỉ có Hotgame???

Bạn mình mới có cái wii hệ pal muốn hỏi ở HN thì gắn mod chip ở đau là ngon bổ rẻ? Và ở đâu bán đĩa wii hệ pal (cũng HN) luôn nhé vì không down đc, không có ổ ghi DVD. Thanks.

Cám ơn Ppkhhoa, mai mình ra halo hỏi xem sao , hồi đó mình cũng mua của Halo, khổ 1 cái là máy mình PAL 0 biết Halo có chịu khó ngồi làm dĩa update cho mình 0 nữa. :(

Hôm qua vô web của Halo, thấy nói rằng super mario galaxy đã chơi được với tất cả loại chip. Ngoài ra còn thêm FE, Smash browl,Cooking Mama.....

z chắc nhờ người quen mua WII hệ Us bên Mỹ rùi đem về đây mod chip d2c gì đó quá,nghe nói chip cho con này mắc hơn wii key thì fai

Mới có wasabi rồi mà, nếu mua được bên đó thì nhờ mod luôn cho tiện chứ về VN có vấn đề gì lại lằng nhằng ra.

lemonadess

Banned
Nói thì nói thế thôi bạn. Em mình bên Mỹ, cũng xài máy driver D2C nhưng không dám đem modchip, vì sợ bị lừa. Mình fải gửi máy cho nó, rồi sau đó nó mới trả lại. Mà nó không trả lại là coi như thua, nói chung là ko đảm bảo.
Nó nói khi nào về VN modchip lun cho tiện, bên Mỹ ko có chuyện làm lấy liền đâu :D

Tớ cũng vừa gửi cái Wii J cho con em bên New York hồi tết. Chả biết khu China Town thì sao, chứ bọn bên ấy, nếu khu rặt bọn Mẽo thì ít có người biết vụ mod, miếc lắm, vả lại thiên hạ sợ phạt vụ vi phạm bản quyền. Vậy nên mua từ bên này gửi sang vẫn là thượng sách!

tình cờ lên mạng thấy có người quảng cáo cái Wii như sau:
Cái thứ 1:Tình trạng: Full box, new 99% ko thiếu 1 thứ gì kể cả cái bao nhựa đựng đồ, vừa hết bảo hành tại hotgame, máy Jap, chip wiikey xịn đã up lến .9g,3.2j
Game tặng kèm: gồm >20 game đỉnh cả wii và gamecube gồm: Wii: Resident evil 4, Zelda twilight princess, Gundam sensen 0079, Red steel, wii sport, wii play, wario ware, Metroid prime 3, Mario Galaxy, Mario paper, Pokemon, mario party, transformer, Dragon ball, No more heroes và Config disc 1.3 dành cho wiikey. Gamecube gồm có: MGS twin snakes, Metroid 1 & 2, Zelda Collection và super robot wars.
Tất cả chỉ với giá: 4,5 Tr

Phụ kiện cho ai cần mua lẻ: 1 dây Component Out Tivi cho chất lượng hình ảnh vượt trội giá 150k.
Nguyên bộ + Component: 4,6 Tr
Cái thứ 2 là máy us chưa mod,4tr3
Mấy anh em thấy giá này dc ko,nên mua cái nào,mà mình ko bít coi máy,lỡ đi mua nhờ anh em nào coi giúp,xin hậu tạ

lemonadess

Banned
Nên mua máy US bạn à. Tuy máy Nhật có rẻ hơn, nhưng lại khá lằng nhằng trong mấy game sau này, fải patch mới chơi được. Ngôn ngữ cũng là 1 vấn đề. Máy US mua về modchip vẫn còn rẻ chán.
Hơn nữa máy chưa modchip, tức là chưa bị gì cả. Giá hời rồi.

ppkhoa

V.I.P Member
Mình thấy mua máy Mỹ chưa mod và không có game tặng kèm, chưa mod thì bán đúng giá luôn (250$), bạn nên mua máy Mỹ vì nó chơi được nhiều game hơn, không lằng nhằng mấy vụ game hay ngôn ngữ, khỏi quan tâm semi-brick ... Nói chung là tiện hơn máy Nhật nhiều !

z the best way là mua máy Us,cám ơn máy bạn đã chỉ,để coi trên mạng có ai bán máy Us ở đây mà rẻ ko,ko thì nhờ bạn tháng 5 này về mua dùm 1 con rùi về đây mod D2c key z,hi vọng lúc đó mod rẻ hơn dc 1 chút hehe

HN cần tìm đĩa super mario galaxy

Vừa mua máy chỗ gamecenter , đang cần tìm đĩa này nhưng đi mấy hàng mua về cho vào hiện lên một bảng xanh là hết :em25:, đĩa SSBB DVD9 thì chơi ngon lành cành đào , bác nào biết chỗ có đĩa SMG chơi được chỉ dùm mình với

SMG giờ ở HN thấy bán toàn lỗi. Ra đâu cũng bảo SMG lỗi. Nó kêu đợt trc thì ok đợt mới này về chơi ko dc. :|.

bexinh mua máy US đi. Chơi game cũng thoải mái (hơn 1 chút) và vào setting... ko cần lên mạng coi Menu Interface :|

Vừa mua máy chỗ gamecenter , đang cần tìm đĩa này nhưng đi mấy hàng mua về cho vào hiện lên một bảng xanh là hết :em25:, đĩa SSBB DVD9 thì chơi ngon lành cành đào , bác nào biết chỗ có đĩa SMG chơi được chỉ dùm mình với
A đồng chí này đã đẩy xong PS3 rồi ha. Chúc mừng gia nhập những người chơi wii

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN