Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

axl123

Nấm nhỏ
Mỗi game tầm 4 gb, bạn tính mua con SD nào ?? Mà có game 8 Gb như SMBB. Bạn nên mua con SD 32 Gb nếu định cóp khoảng 4 - 5 games. Mua SD còn phải vác wii ra thử tương thích nữa. Bây h đồ của Verbatim là ổn nhất. Còn không thì mua HDD external, 80GB là vừa. Lưu ý là cái bộ chuyển IDE ATA, SATA sang usb không dùng được trên wii. Mình có cả một HDD 40G của panasonic, có kèm cả SD reader mà cắm vô wii chỉ vì HDD và reader tách làm 2 devices nên cIOS của wii không nhận.

lemonadess

Banned
Ý của tôi là muốn mua SD card để cài Gemma R7. :D
Nếu thế thì mua Kingston là được rồi. Hầu hết thẻ SD 1-2GB thì Wii đọc tốt. Đừng mua loại SDHC là được. Gamma R7 cũng là chỉ để cài vào Wii thôi mà? Chắc bạn muốn hỏi mua thẻ SD nào để chạy homebrew cho tốt hả?

axl123

Nấm nhỏ
Em có thấy trên mạng người ta nói là wiikey có thể tăng speed đọc đĩa lên 6x. Nhưng dùng D2 thì có làm được khộng ? D2 không có config disc :((

lemonadess

Banned
Giờ có nhiều loại modchip lắm rồi. Không nhất thiết phải chơi Wiikey nữa. Nhưng ở VN mà kiếm máy modchip hàng mới bây giờ là khó khăn lắm đấy. Đa phần các máy modchip như mình, và gốc là hệ Nhật thì phải mua khá lâu rồi :|
Đặc biệt, bác nào sở hữu máy hệ Mỹ thì phải nói là ngốn không ít tiền đâu.

Có modchip là Wasabi nghe đâu cũng tốt lắm.

lemonadess

Banned
Không tăng được. Vấn đề ở đây là mắt đọc của Wii. Chứ modchip là phần "đánh lừa cơ chế bảo mật" của đĩa Wii. Có nó hay không thì tốc độ đọc cũng không ảnh hưởng nhiều.
Giờ muốn nhanh thì chơi game qua HDD là vô địch :|

axl123

Nấm nhỏ
Không tăng được. Vấn đề ở đây là mắt đọc của Wii. Chứ modchip là phần "đánh lừa cơ chế bảo mật" của đĩa Wii. Có nó hay không thì tốc độ đọc cũng không ảnh hưởng nhiều.
Giờ muốn nhanh thì chơi game qua HDD là vô địch
Modchip Wiikey và Wasabi,.... có khả năng làm cho ổ đĩa đọc thêm rất nhiều định dạng đĩa, nghe đâu có thể đọc CD ! Trong menu config của wiikey có mục Speed : 3X or 6X. Mặc định ổ đọc 3X. Wiikey có thể tăng đc còn gì ?

mình muốn dùng 2 shop channel của 2 phân vùng khác nhau cùng một lúc được ko mọi người. Có game yêu cầu phải có Shop của US và có game yêu cầu phải có Shop của Jap.
Mình cài cả 2 shop có được ko nhỉ, và mỗi lần dùng shop phân vùng nào thì vào AnyRegionChanger để chuyển về phân vùng đó. dùng cách này được ko vậy. có nguy cơ brick ko ?

lemonadess

Banned
Japan tốt hơn, vì lúc này, máy Korea update lên 4.2 sẽ bị brick :| Mà giờ kiếm máy JAP modchip chắc là hàng 2nd hand quá.

@wormyhoang: Không biết cái WiiShop Wad của 2 phân vùng có title khác nhau không nhỉ? Nếu title ID mà khác nhau thì cài được. Còn chơi được không thì chưa biết.

Trên nguyên tắc, nếu đã backup, không đụng đến update hay xóa cái gì đó thì không sợ brick :|

cho hỏi sử dụng Wii Component Video Cable thì chất lượng hình ảnh có cải thiện nhiều không?
vd như cắm vào tv 42" thì chất lượng tăng được khoảng bao %

lemonadess

Banned
cho hỏi sử dụng Wii Component Video Cable thì chất lượng hình ảnh có cải thiện nhiều không?
vd như cắm vào tv 42" thì chất lượng tăng được khoảng bao %
Kết quả sẽ là: Răng cưa nhiều hơn :-". Wii chỉ hỗ trợ độ phân giải cao nhất là 480p, chuẩn DVD thường ấy. Nên chỉ thích hợp chơi trên các tivi không hỗ trợ HD.
Mình xài TV chỉ 32 inch thôi. Xài cổng cắm 6 đầu mà hình ảnh răng cưa quá trời :| Nhìn không mượt như hồi chơi TV 25inch mà có 3 cổng cắm nữa :(

Nếu chơi trên TV 42 inch, thì cũng chỉ tăng được 15-20% chất lượng, bớt răng cưa thôi. Chứ nhìn vào chả thích chút nào :|

Hix cho mình hỏi chút :(
Hồi hè ông anh vác máy về chơi bâyh lại về bên Anh mất rùi. Xin xỏ mãi mới đc mua máy về chơi thì thấy nó chả hay ho gì như máy ông anh mang về nhỉ :P
Lên đây mày mò đọc bài mãi toàn thấy các bạn dọa dẫm semi brick với brick máy :D Tuy là girl chẳng biết gì về công nghệ nhưng quyết ko chết vì thiếu hiểu biết >"<
Nhà mình có mạng wifi nên mình muốn lướt web bằng Wii, nhưng mà mình vừa mua máy hệ Korean chuyển hệ sang 4.0U. Vào Wii shop channel để lấy Internet channel về thì nó bắt phải update Wii shop channel lên :( Các bạn cho mình hỏi là update ở trong Wii shop channel như thế thì nó có update firmware lên ko :-s Liệu có bị brick máy ko :(( Mình sợ lắm nhà, mới mua có 5 ngày à :((

Hix cho mình hỏi chút :(
Hồi hè ông anh vác máy về chơi bâyh lại về bên Anh mất rùi. Xin xỏ mãi mới đc mua máy về chơi thì thấy nó chả hay ho gì như máy ông anh mang về nhỉ :P
Lên đây mày mò đọc bài mãi toàn thấy các bạn dọa dẫm semi brick với brick máy :D Tuy là girl chẳng biết gì về công nghệ nhưng quyết ko chết vì thiếu hiểu biết >"<
Nhà mình có mạng wifi nên mình muốn lướt web bằng Wii, nhưng mà mình vừa mua máy hệ Korean chuyển hệ sang 4.0U. Vào Wii shop channel để lấy Internet channel về thì nó bắt phải update Wii shop channel lên :( Các bạn cho mình hỏi là update ở trong Wii shop channel như thế thì nó có update firmware lên ko :-s Liệu có bị brick máy ko :(( Mình sợ lắm nhà, mới mua có 5 ngày à :((
Đừng update bạn à. Update sẽ bị brick máy đấy.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN