Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

mấy bác ơi ,chả là nhà em mới sắm 1 cái tivi plasma full hd 1920x1080p panasonic,em cắm cái cable AV 3 màu đỏ trắng vàng vào rùi bật lên , vô setting chinh wii lên edtv or hdtv nhưng mà 0 được.:em39: Mấy bác có thể tư vấn cho em được ko.

Máy em softmode fw 4.0 u. Đồ mua ở Mỹ về đem đi halosoft để mod phải thay main chính.

mấy bác ơi ,chả là nhà em mới sắm 1 cái tivi plasma full hd 1920x1080p panasonic,em cắm cái cable AV 3 màu đỏ trắng vàng vào rùi bật lên , vô setting chinh wii lên edtv or hdtv nhưng mà 0 được.:em39: Mấy bác có thể tư vấn cho em được ko.

Máy em softmode fw 4.0 u. Đồ mua ở Mỹ về đem đi halosoft để mod phải thay main chính.
Ặc, dây composite 3 màu thì sao lên HDTV đc ?

Đi mua dây component về cắm.

Mình không biết vọc nhiều nên khi nâng cấp lên firmware 4.0 đã mang ra hàng, máy mình hệ nhật, đã nâng lên 4.0 và chuyển sang tiếng anh, sau khi nâng lên máy chạy không ổn định thế nào ý. Thỉnh thoảng đang chơi game, thoát ra (bấm nút Home trên điều khiển rồi chọn wii ý) thì đèn của máy wii vẫn màu xanh nhưng trên Tivi mất tín hiệu (No signal) ??? Bấm nút tắt wii đi cũng ko đc, phải tắt điện đi bật lại thì mới chạy bt.

Rồi mình còn gặp lỗi khi cho đĩa vào, màn hình tự nhiên đen xì, nó bảo phải cho đĩa ra rồi tắt wii đi bật lại. :xm0009:

(An error has occurred. Press the Eject Button and remove the disc, then turn Wii off and refer to the wii operations manual for help troubleshooting.)

Lỗi này thì nút power dùng đc, tắt đi bật lại là ok.
Có bác nào gặp lỗi như em không, xin tư vấn nguyên nhân và cách khắc phục

langtu

Nấm nhỏ
Có thể máy bạn modchip, nhưng họ làm ẩu nên mắt đọc bị rung khi chơi -> error. Bạn thử mở máy ra xem họ dán có chặt không. Nếu được thì tháo modchip đi, làm softmod cho lành :D
Chư ý: nên ra hàng để sửa, không nên mạo hiểm làm ở nhà :D

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
cHo mình hỏi chút vấn đề về thẻ nhớ. Mình thấy loại thẻ nhớ bán ở ngoài nhỏ xíu làm sao cắm vừa với khe thẻ nhớ trong máy Wii được. :|

Còn nữa. Máy mình có kenh USB Loader vậy chỉ cần mua USB và chép game vào là ok phải không?

toanwii

Nấm nhỏ
cHo mình hỏi chút vấn đề về thẻ nhớ. Mình thấy loại thẻ nhớ bán ở ngoài nhỏ xíu làm sao cắm vừa với khe thẻ nhớ trong máy Wii được. :|

Còn nữa. Máy mình có kenh USB Loader vậy chỉ cần mua USB và chép game vào là ok phải không?
thẻ nhớ micro sd hoặc mini sd phải dùng adapter thì mới cắm vào wii đc

Click here to level up my card!

luonggiavu

Nấm nhỏ
Mình không biết vọc nhiều nên khi nâng cấp lên firmware 4.0 đã mang ra hàng, máy mình hệ nhật, đã nâng lên 4.0 và chuyển sang tiếng anh, sau khi nâng lên máy chạy không ổn định thế nào ý. Thỉnh thoảng đang chơi game, thoát ra (bấm nút Home trên điều khiển rồi chọn wii ý) thì đèn của máy wii vẫn màu xanh nhưng trên Tivi mất tín hiệu (No signal) ??? Bấm nút tắt wii đi cũng ko đc, phải tắt điện đi bật lại thì mới chạy bt.

Rồi mình còn gặp lỗi khi cho đĩa vào, màn hình tự nhiên đen xì, nó bảo phải cho đĩa ra rồi tắt wii đi bật lại. :xm0009:

(An error has occurred. Press the Eject Button and remove the disc, then turn Wii off and refer to the wii operations manual for help troubleshooting.)

Lỗi này thì nút power dùng đc, tắt đi bật lại là ok.
Có bác nào gặp lỗi như em không, xin tư vấn nguyên nhân và cách khắc phục
Êh!!! Mình cũng bị y như vậy nè,chính xác từng chi tiết như bạn miêu tả luôn. Cũng đang tính hỏi vì mới mua nên hơi gà, nhưng do chưa chơi nhiều nên cũng chưa thấy khó chịu gì cho lắm.Có ai biết thì chỉ dùm 2 con người tội nghiệp,cô đơn,buồn bả này nhé :em25:....

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Các bạn nên chơi bằng Neogamma phiên bản mới hoặc USB loader ,nâng cấp CIOS38rev14.Không nên phụ thuộc vào Modchip nhiều.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình có nhờ ông anh ra tiệm bán điện thoại di động đề mua. Xong về nhà ổng phơ vô mặt mình bảo Adapter là cái gì? Bây giờ chỉ còn cách tìm ngoài hàng bán máy ảnh. Cảm ơn bạn nhiều lắm.

Cho mình hỏi , máy mình là máy Nhật đang là hệ điều hành 4.0U. Máy đã cài sẵn Soflmod R84M.Mình không có thẻ SD . Mình muốn update lên 4.2 , vậy mình vào mục Wii system update để update bằng Wifi qua Internet được không ? Liệu Update như vậy máy có bị sao không ? Và những phần cài sẵn trong máy có bị mất không ? Mong mod giải đáp dùm

new super mario bros dùng iso mới nhất chạy, nếu đĩa lỗi thì mang ra đổi đĩa khác.

còn firmware hiện tại ổn định là 4.2U, sao lúc update a ko kêu nó up bản đó luôn. Bản đó e xài chạy mario bros phà phà à.
BẠn tiểu bảo ơi. mày mình mới mua lại từ mỹ mang về. chưa modchip, softmod gì cả. Mình không biết nên bật máy lên thì thấy thông báo update, mình update một phat lên 4.2u luôn.

Vậy giờ phải làm sao mới có thể chơi đĩa chép được? Mình có thể chạy softmod như bạn hướng dẫn cho bảng 4.2 được không?

Mình đã lên 4.2 rồi thì chạy softmod 4.2 nữ được không?

Mình lấy làm tiếc vì khi mua máy về không chịu vô diễn đàn "đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng"

kamus

Thành viên lâu năm
lanbe ơi, hôm nay mình có được cái Metroid Prime Trilogy đĩa gốc rồi, load trên disc channel ngon lành luôn nhưng sao load bản Metroid Prime 3 thì nó báo:

"An error has occurred. Press the Eject Button, remove the game disc, and turn the power off. Please read the wii operations manual for more information."

:(( là sao vậy lanbe? mình thấy người ta load bản 3 ngon lành mà :((. Mình có cần uninstall cái gì ko?

Cho em hỏi, dạo này sau khi cài các cios xong thì tự nhiên Wii của em hoạt động không còn ổn định nữa, khi vào các apps ở trong homebrew channel thỉnh thoảng bị đơ máy. Mấy anh trả lời giúp em được không? Em nghĩ hay là do em cài các cios 2 lần (tức là cài 1 cios hay lần mà không uninstall cái trước)
Em cảm ơn nhiều lắm.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN