Góp ý về Shout-Box

Cửa hàng game Nintendo nShop

Theo bạn Shout Box nên :

• Đóng cửa lại , nhảm quá !

Bình chọn: 10 38.5%
  • Mở lại , nhưng quy định chặc chẽ hơn để quản lý . Nếu cần thiết thì sẽ cc member vi phạm .

Bình chọn: 16 61.5%

• Số thành viên bình chọn
    26
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Mở lại đi, dù sao cũng là thú vui khiến cho 4rum chúng ta trở nên vui và độc hàng. Có SB sẽ vui hơn.
Mấy ông mod này tưởng muốn làm gì thì làm nối giọng xấc quá. Mấy ông ko xài thì thôi, đừng thèm dòm mà đánh giá bậy bạ. Giống mấy thằng ngu mà thấy đồ ăn ngon mà bề ngoài ko đẹp nên ko thèm ăn đấy.
Như các bác mem đã nói thì sẽ sửa lại luật lẹ shout box
đây là 4rum ko phải là trường học hay khu lao động. Còn các ông mod ko phải là hiệu trưởng, giám thị hay người quản lý. Theo tui nghĩ 4rum lập ra để vui vẻ. Mấy ông đút cái mặt khó ưa vào nói những lời khó nghe thì mất vui rồi
Nói chung, những ai ko xài SB thì đừng ý kiến
Như đã nói rõ ở phía trên . Bạn vui lòng đọc kỹ lưỡng rồi hãy đưa ra nhận xét . Nếu mỗi tháng bạn bỏ tiền ra để đóng host cho forum mà nói như thế mình mình sẽ chấp nhận và xin lỗi . Ko bỏ ra gì đóng góp cho forum mà nói giọng thế thì ...

sao ko dùng nhửng cái SB free trên mạng đó ,có những site cho mình lấy SB về dùng , cho spam 24/7 luôn cũng không tốn 1 cắc tiền đâu , chứ cần gì muh dùng SB đặt trên host chi cho tốn , bó tay

trthths

NDS Member
Như đã nói rõ ở phía trên . Bạn vui lòng đọc kỹ lưỡng rồi hãy đưa ra nhận xét . Nếu mỗi tháng bạn bỏ tiền ra để đóng host cho forum mà nói như thế mình mình sẽ chấp nhận và xin lỗi . Ko bỏ ra gì đóng góp cho forum mà nói giọng thế thì ...
Anh Bỏa cứ than phiền tiền, bạc mãi, tại sao lại ko kêu gọi mem đóng góp chứ

Nếu anh Bảo nói như vậy có phải là vì sợ hết tiền nên đóng SB ko? Theo như ý kiến trên của Tâm. Kêu gọi mọi người, những ai thật sự quan tâm đến 4rum đóng góp là ý kiến tốt.
Anh lập ra 4rum mà nói đến chuyện tiền, bạc là sao?
Các anh trong BQT giờ đây quá coi thường mem, đặc biệt là các mem mới. Chứ ko tận tình như Tâm nói với tui. Mỗi lời nói của anh như 1 câu nói xéo.
Câu nói cuối cùng của anh Bảo tại sao lại ko tiếp tục? Chẳng lẽ những ai có tiền mới có quyền nhận xét như vậy.
Nếu anh Bảo kêu gọi quyên góp, tôi sẵn sàng ủng hộ. Chứ đừng tự xử 1 mình rồi than phiền, trút lên đầu người khác

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
@ All : Mọi người nhìn nhận vấn đề , từ đầu đến h bảo ko hề than tiền bạc với ai . Chẳng qua là muốn mọi người hiểu và tiết kiệm băng thông của forum lại thôi . Nếu ai suy nghĩ thông suốt sẽ thấy vấn đề Bảo đặt ra ko phải là tiền bạc , mà là ý thức tôn trọng vì cộng đồng N-Club .

Thứ 1 : Đó là một vấn đề mà Bảo ko muốn member đụng đến tiền bạc . BQT là những fan hâm mộ của Nintendo và thành lập N-Club với tiêu chí của 1 fan chứ không phải của một tay kinh doanh hay gì khác . Tiền bạc rất dễ mất tình cảm nên trước h host vẫn do BQT bỏ ra là phần chính , các bạn phải biết tôn trọng những gì người khác làm ra chứ . Nếu nói rằng Bảo chỉ chạy theo đồng tiền thì hỏi Bảo lập poll này để làm gì ? Trước h mọi việc trong forum luôn có sự thông qua của đại đa số member qua các poll (tất nhiên ko phải 100% vì BQT còn có định hướng phát triển

Thứ 2 : Vấn đề shout-box ngoài chuyện băng thông còn có vấn đề khác là sự quản lý . 1 số người liên tục spam gây ra sự nhạt nhẽo của shout-box làm nó ngày càng nhảm . Đây ko phải là vấn đề tiền bạc . Oki ?

Thứ 3 : Shout-Box đóng cũng do nhiều member đã than phiền với Bảo về tình trạng thực tại của nó . Không phải là ý kiến cá nhân của mình Bảo .

Thứ 4 : trthths , có chuyện gì góp ý thì cứ thẳng mặt . Tại sao lại lập thêm nick Fasidle để phản kích ? Em nghĩ sẽ qua mặc dc BQT à ? Bất chấp lời góp ý của em là tốt hay xấu nhưng việc tạo thêm nick để phản bác lại , ko dám ra thẳng mặt là không thể chấp nhận . BQT sẽ họp lại xử lý trường hợp này ! Đây ko phải là lần đầu em dùng nick ảo gây rối , lần trước anh mắt nhắm mắt mở ko có nghĩa là bỏ qua .

Đóng, theo ý kiến của tui. Càng lúc càng đi xa chủ đề ban đầu, 1 câu nói làm gì phải cần ngắt thành 5-6 đoạn up lên. Càng lúc càng nói nhảm.
Thật ngây thơ khi nghĩ rằng clone nick trên chính máy mình mà admin kô biết =))

Đóng, theo ý kiến của tui. Càng lúc càng đi xa chủ đề ban đầu, 1 câu nói làm gì phải cần ngắt thành 5-6 đoạn up lên. Càng lúc càng nói nhảm.
Thật ngây thơ khi nghĩ rằng clone nick trên chính máy mình mà admin kô biết =))
thôi , chọc em nó làm gì , admin nhắc là đc rồi:myemo0137:

Sax, Anh này vừa reg nick trong máy em. Nên lúc em vào quên sign ra. Chứ em reg nick lại làm gì.
Bộ anh biết hết cả nhà em hả, anh biết gì mà nối. Đổ thẳng tội như vậy

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Mấy cái cần nói thì Bảo đã nói hết, không cần giải thích thêm.
Còn cái cậu gì mà post những bài viết khó coi ở trên: quyền tự do ngôn luận, không ai cấm cả. Nhưng với những gì đã làm thì bản thân cậu đã tự kéo đuôi mình ra rồi.

Chà chà, muốn gì đây, định ỷ đông híp yếu à. Muốn gì thì tới nhà tao, khỏi nói nhìu
À quên nữa, đằng ấy bị tui nói trúng tim đen nên tức rồi giận cá chém thớt à?

Mở lại đi, dù sao cũng là thú vui khiến cho 4rum chúng ta trở nên vui và độc hàng. Có SB sẽ vui hơn.
Mấy ông mod này tưởng muốn làm gì thì làm nối giọng xấc quá. Mấy ông ko xài thì thôi, đừng thèm dòm mà đánh giá bậy bạ. Giống mấy thằng ngu mà thấy đồ ăn ngon mà bề ngoài ko đẹp nên ko thèm ăn đấy.
Như các bác mem đã nói thì sẽ sửa lại luật lẹ shout box
đây là 4rum ko phải là trường học hay khu lao động. Còn các ông mod ko phải là hiệu trưởng, giám thị hay người quản lý. Theo tui nghĩ 4rum lập ra để vui vẻ. Mấy ông đút cái mặt khó ưa vào nói những lời khó nghe thì mất vui rồi
Nói chung, những ai ko xài SB thì đừng ý kiến
Ấy nói khó nghe quá, ấy có hiểu được shoutbox tốn bao nhiêu băng thông mỗi tháng không? Diễn đàn chúng ta miễn phí, lại chưa đủ điều kiện thu hút được quảng cáo. Bạn cs hiểu được mod buồn thế nào khi shoutbox là cái nơi xả thông tin, chat nhảm, còn trong box thì tẻ nhạt, lôi cái cách nói chuyện trên shoutbox vào thả spam. Buồn lắm...

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Chà chà, muốn gì đây, định ỷ đông híp yếu à. Muốn gì thì tới nhà tao, khỏi nói nhìu
Muốn nói hay muốn nghĩ thế nào là tùy cậu thôi.
Topic này sắp đóng lại rồi (nghe đâu trong hôm nay), tôi cũng tranh thủ spam thoải mái 1 chút:1a:

Huydinh83

Siêu Admin
Nghe cách bạn nói mình cũng thông cảm bạn còn trẻ người và cũg có chút nhiệt huyết vì cái chung. Nhưng ông bà ta nói "ngu si cộng năng nổ sẽ thành phá hoại". Xin hỏi bạn đã đọc được bao nhiêu % bài trong SB và bạn đã từng chứng kiến cảnh mem chửi bới nhau rất vô văn hóa ngay trên SB chưa. Ban quản trị đã rất nhiều lần nổ lực với mục đích vừa duy trì SB vừa đảm bảo nó không bị spam.
Tuy nhiên vấn đề lại nằm ở ý thức cộng đồng của các mem. Các bạn vẫn tiếp tục spam SB 1 cách không thương tiếc vừa gây tốn băng thông vừa làm cho bộ mặt forum trở thành 1 cái chợ. Những lời góp ý của bạn tuy có.....hơi gian hồ và trẻ con nhưng BQT cũng chân thàh cảm ơn.

P/S: quên, BQT ai cũng có việc làm riêng, về nhà còn phải dành thời gian quản lý forum, chả ai ở không ....híp bạn cả. Thân!

Thôi được lời nói của ông đây nghe rát mát dạ. Vậy tui xin lỗi vì cách cư xử trẻ con. Nhưng nhắn với tên admind trói gà ko chặt đó đừng có giận có chém thớt.
Lần trước vậy megayugioh cũng là của tui. Lâu lâu qua nhà thằng em họ chơi phá một chút
Tui thấy ông H đây rất xứng làm lãnh đạo

Mất đoàn kết quá mọi người đừng cãi nhau nữa thảo luận trên tinh thần thẳng thắn nhưng phải tôn trọng lẫn nhau mà
Việc shout box bị spam là có thật và rất nhiều , gây tốn băng thông của forum vào những việc không cần thiết và làm mất bộ mặt của forum,Điều này cần chấn chỉnh lại mong rằng anh em hiểu ra vấn đề đừng spam nữa ,thứ nhất là để duy trì forum hoạt động thông suốt có lẽ chẳng ai trong chúng ta muốn cuối tháng lại ko vô đc forum do hết băng thông phải không ? Đây cũng chỉ là vấn đề tiền bạc của anh Bảo mà cũng gắn với lại ích của chung ta mà.
Thứ 2 là cái bộ mặt forum,có một vì ai mới vào forum cái mà họ nhìn đầu tiên là Shout box.Nếu như thấy một shout box hoạt động hiệu quả họ sẽ có một ấn tượng tốt bằng không thì điều ngược lại chắc chắn sẽ xảy ra.Như thế cũng ít nhiều ảnh hưởng đến sự phát triển của cộng động Nintendo Việt nam vốn dĩ vẫn còn rất nhỏ còn gì.
Vậy theo em thì anh bảo cứ mở shout box,ra một qui chế về việc gửi bài trong shout box thật nghiêm khẵc và những hình thức kĩ luật thật nặng cho những ai cố tình vi phạm.Đóng cửa shout box là một hạ sách khi nào còn có thể giải quyết vấn đề theo hướng tích cực hơn thì chưa phải đọng nó.Nếu như mà tình hình vẫn không tiến triển thì có lẽ bắt buộc phải đóng cửa shout box lại thôi

Mình trước giờ hoàn toàn ko có ý nghĩ xấu gì về Shout box, em nó vô tội mà làm gì mọi người lên án dữ thế :em22:. Mình đã vào 1 số forum khác cũng có shout box vd: vnsharing và mình thấy họ cũng như chúng ta, mà hầu như là các thành viên chủ chốt của chính trang web đó nói chuyện với nhau như 1 gia đình và rất vui. Mình nghĩ shout box chính cái tên nó cũng đã nói lên ý nghĩ của nó là chỗ để mọi người cùng nhau chat, nói về 1 vấn đề trước mắt mà ko cần phải lập 1 topic nhảm nhí nào đó hay 1 câu nói vui để mọi người cùng đọc và chia sẽ với nhau :em16:

Ko biết các bạn thấy sao chứ mình thì việc xem qua shout box của forum như là 1 phần việc đầu tiên mình lên mạng rồi mới đến đọc tin nhắn offline trong yahoo messenger.

Nói chung Shout box hoàn toàn có ích và vô cùng cần thiết để tạo 1 môi trường thân thiện giữa các mem với nhau, mình nghĩ cần lên án là những người đã làm bẩn shout box kìa :em14: Vì vậy mình sẽ bầu cho việc mở lại nhưng có quy định chặt hơn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN