Harvest Moon: A New Beginning

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình thì ham hố chặt small lumber làm Trap Fish hết trơn. Bây giờ phải đi lụm lặt từng cây để xây Salon. :( Đúng là chơi HM lúc nào cũng phải biết suy tính trước.^^

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Mình biết hế nào mốt cũng có việc cần mấy thứ này nên dành mỗi thứ khoảng 100 cái :)) Nhưng không lườn trước việc honeycomb cần cho plan #2 nên bán hết giờ phải chờ tới mùa thu mới có :(

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Up cái watering can lên ultra tưới hơn 10 thửa ruộng cùng một lúc khỏe thật:bleh[1]:
Cho mình hỏi khi trồng trên regular field thì năng suất cao hơn so với field đúng không???:-?

Up cái watering can lên ultra tưới hơn 10 thửa ruộng cùng một lúc khỏe thật:bleh[1]:
Cho mình hỏi khi trồng trên regular field thì năng suất cao hơn so với field đúng không???:-?
Mình up lên ultra hết rùi , chơi tới plan 3 thì mình dưng luôn không thèm làm niệm vụ nữa , để kiếm điểm friends với dân làng , đông dân quá làm không xuể :bleh[1]: . Đất thì cái nào đậm màu hơn thì năng suất cao hơn ( có lẽ vậy :em12: )

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Thì ra nó nằm trong kẹt ghế. :)) Bây giờ unlock được mine rồi thấy làm việc khỏe hơn nhiều. Multiplayer kiếm tiến hả hê. :rolleyes[1]:

mấy con pet chó, mèo có chăn bò, cừu như bản grand bazaar hay chỉ để làm cảnh vậy mngười? hiện đang thiếu rock kinh khủg , ko biết chừng nào xong cái plan 3, game này luyện tíh kiên trì hay thặc :rolleyes[1]:

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Game đã xuất hiện trên e-shop. Bạn nào chưa mua game thì có thể nạp fund mua game.

Ngoài ra, phiên bản Harvest Moon: A New Beginning 15th Anniversary Edition đã trở lại store của Natsume. Các bạn có thể đặt mua phiên bản đặc biệt này và nhận quà tặng kèm.

Một điều lạ là dự báo thời tiết bị sai. :sorry[1]: Dự báoo ngày mưa cuối cùng lại nắng. :|
Có điều hôm đó mình hoàn thành xong Town Restoration 2. Không biếtt có phải vì thế mà ảnh hưởng không nhỉ.:em04:

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Có thế ngày đó vừa nắng vừa mưa (bản này mình chưa gặp) hoặc hôm đó có event thì thời tiết sẽ nắng chứ không mưa.
Mình vừa mới phát hiện chó mèo không cần tim cao nhưng vẫn có thế lùa gia súc, gia cầm bằng cách vào pet house bấm vào quyển sách rùi chọn bất kì một con hoặc chọn hết để làm nhiệm vụ:rolleyes[1]:

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Có Pet rồi thì chăm sóc gà đỡ phần vất vả nhiều. Chứ mỗi lần vào chuồng gà bắt phải bế từng con lên mệt và mất thời gian quá!

Có bạn nào bắt được thú rừng về nuôi không nhỉ? Mình chưa làm được, đọc trong cuốn sách thấy có nói về wild animal mà ta.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN