Harvest Moon DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình thích cô Mufy( hay đứng trên cầu đó) nhưng tặng cái gì cũng cảm ơn hết, hổng biết cô ấy thích cái gì nhất nữa

kidbuu

Nấm nhỏ
Muffy còn thích cả nấm cục(truffles) và rượi nho(wine) nữa đó!

Notes: Đúng hôm 28 Tết mình đang chơi Harvest moon thì tự nhiên thẻ bị đơ,ko chơi được =>mất Tết rồi:((!!!

bạn bu giống mình wớ... chơi lại gần chục lần mà hư hoài.. toàn vào lúc mùa hè..chán thật.
Cho mình hỏi khi đang chơi HMDS thì có cách tắt máy nào khác ngoài cách tắt nút power hem vậy,nếu gập máy lại thì có hư máy hem. thanks

kidbuu

Nấm nhỏ
Chơi trò này thì chỉ có 1 cách tắt máy là ấn power thôi bạn ạ.Còn nếu gập máy khi dang chơi game lại thì chả làm sao cả,như thế sẽ tiết kiệm pin,mở máy lên thì chơi tiếp,ok!

các bạn cho mình hỏi chút làm thế nào để tăng lv cái kéo và cái vắt sửa thât nhanh với
À mà trong đây ko thuê được nhiều đội người lun làm đúng ko h toàn một mình làm nhiều việc mệt was

À mà mình kiếm được cái kiem legen rồi nhưng ko phá được viên đá ở thác nước là thế nào ?????????

kidbuu

Nấm nhỏ
các bạn cho mình hỏi chút làm thế nào để tăng lv cái kéo và cái vắt sửa thât nhanh với
À mà trong đây ko thuê được nhiều đội người lun làm đúng ko h toàn một mình làm nhiều việc mệt was

À mà mình kiếm được cái kiem legen rồi nhưng ko phá được viên đá ở thác nước là thế nào ?????????
Ko có cách nào tăng Lv nhanh đâu bạn à.Chịu khó vắt +cắt đi bạn(Kinh nghiệm:bạn làm sao cho tăng nhiều tim khi vắt sữa và cắt lông thì Lv tăng nhanh đó)
Ừ,chỉ thuê được 1 đội làm 1 việc thôi.Mình hay thuê đội Cho gia súc ăn,thấy làm việc đó mệt nhất (đối với mình).
Còn muốn phá viên đá ở thác nước thì bạn ra chỗ tảng đá(đã cho kiếm vào ngăn tool) ấn nút "A",thế là OK.

cái neck place dùng để làm gì vậy hay chỉ để đeo thôi?
Cái này khi cho nó vào ngăn thứ ba(ngăn chứa Decoration) nó sẽ giúp bạn tuơng tác với các vật ở trong map mà ko cần phảo đi ra chỗ đó(VD:Bật map lên(đã cho lưỡi hái vào ngăn tool,chỉ cần dung Stylus chỉ vào cỏ ở trên map là cỏ đã được cắt)

sonchuaquy

Nấm nhỏ
[Thảo luận] Harvestmoon DS

Nhà phát triển: Marvelous Interactive Software
Nhà phân phối: Natsume
Hệ máy: Nitendo DS
Thể loại: Nhập vai, mô phỏng
Giao diện: Góc nhìn thứ 3
Độ tuổi chơi: Mọi lứa tuổi
Ngày phát hành:
Thông tin thêm: Game ngoài ra còn có tên là "Sprites Station"
Giới thiệu sơ bộ: Tác giả đã có một sự sáng tạo khá mới cho game này, giờ bạn có thêm một nhân vật là Witch Princess. Cô ấy đã biến nữ thần mùa màng thành đá, và các chú lùn đã bị biến mất cùng với nữ thần. Đó là một tai hoạ khi bạn vào game gặp phải, và giờ bạn phải gieo trồng, và bắt đầu một gia đình. Bạn phải cứu nữ thần mùa màng cùng với 101 chú lùn bị biến mất để nhằm cứu thung lũng Forget-me-not, và rinh mọi thứ trở lại như ban đầu.

Có ai chơi trò này thì vào chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em :) trò này tui ghiền rùi, tui đã có 2 chuồng gà, 1 chuồng bò, nhà nâng cấp LV 2, có toilet, và 1 con ngựa

---------- Post added at 07:46 PM ---------- Previous post was at 06:23 PM ----------

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tớ ghét nhất bản này.Ruộng mà để ở cả trong thị trấn
để ý mấy cái nhỏ nhặt ấy làm gì, mà chẳng có ai trồng cây ở đấy cả, tui thấy bản này gần giống GBA nhất so với các bản khác=> nên chơi :)

---------- Post added at 09:42 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

Bản mấy thế :P Game này có nhìu bản lắm :D

Nghe có vẻ hấp dẫn wa' nhỉ =P~
tên game là "harvestmoon DS" mà bạn, còn mấy bản khác có dạng là "harvestmoon XXX" hiểu chưa :D

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Sao mình không thể nâng cấp các công cụ trong Harvest Moon vậy ? Kiểm tra thấy cái lưỡi liềm được 400%, cuốc được 240%, bình nước được 345% vậy mà khi nâng cấp nó không cho :myemo0105: bải là không có quặng gì gì đó. Mà tìm đâu ra thứ đó bây giờ ^:)^ . Giúp mình với
muốn nâng cấp phải đào mấy cái đá để nâng cấp chứ, vào cái hang ở góc bên phải map ấy, trên tay cầm búa (phải búa đấy nhé) đi vào hang, khoảng từ 8h trở đi thì sẽ có sự kiện mở hang con (hang trong hang), trong đó sẽ có đá để bạn đào. chúc may mắn

---------- Post added at 02:50 PM ---------- Previous post was at 02:47 PM ----------

xem chừng các bạn chơi hơi chậm, mình có những bí quyết kiếm tiền cực kì nhanh, phải hơn 10k tiền 1 ngày, nếu tham thì có thể là 50k đấy, ạn nào muốn biết thì mình chỉ cho :em15:(tất nhiên ko phải cheat rồi)

---------- Post added at 02:53 PM ---------- Previous post was at 02:50 PM ----------

sao em chơi hoài không mua đồ được, lại chỗ cái trang trại gì trồng một đống củ cải hỏi thằng tóc quăng thì nó cứ nói là "what do you need?" hoài mà nó không cho mua. Còn kiếm cái supermarket thì khôgn thấy
nản wá, muốn mua gì thì gọi điện thoại ở nhà mình ấy chứ ko còn như bản cũ đâu, tất cả mọi thứ đều ở đt nhà mình. ngoài ra còn 2 shop bí mật

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
tớ muốn nè chỉ dùm tớ đi, tớ chơi bản HVM trên GBA kiếm tiền khổ cực mới lên nổi 3k 1 ngày có gì vô chỉ em nha hay add nick em nè :fallen_angel_4994@yahoo.com

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tớ muốn nè chỉ dùm tớ đi, tớ chơi bản HVM trên GBA kiếm tiền khổ cực mới lên nổi 3k 1 ngày có gì vô chỉ em nha hay add nick em nè :fallen_angel_4994@yahoo.com
tớ đã add nick của bạn, có gì cần hỏi cứ pm tui, riêng cái bản hm trên GBA thì tui rành đến từng kẽ tóc :em03:
hình như ko có ai muốn biết cách kiếm tiền nhanh ở hm này thì phải :em32:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
chơi cái HM island of happy ý đào hang kiếm 500k 1 ngày.
cái đấy chơi vớ vẩn thế nào ấy, ko hay, cái bản "hm DS" này giống GBA nên ghiền :)

---------- Post added at 10:06 PM ---------- Previous post was at 09:58 PM ----------

cách kiếm tiền nhanh trong "Hm DS" nè.
1. vào cái hang đào lấy các vật phẩm như dây chuyền, mặt nạ, hộp quà.... mỗi thứ đấy tầm tầm trên dưới 2k tiền.
2. lợi dụng lỗi- có thể lấy sữa từ bò, cừu, ngựa :em22:
B1:trước tiên phải có con vật để lấy sữa (ko thì lấy ở đâu?)
B2: mua cái bàn chải lông (800 1 cái) và 1 cái hút sữa (giống GBA ý mà)
B3: thực hành thôi! lấy bàn chải chải cho ngựa trong lúc đang chải thì đổi dụng cụ sang cái hút sữa thế là tự dưng hiện ra lọ sữa trong tay! (sữa LV 4 hẳn hoi :em35:)
chú ý: khoảnh khắc trên chỉ thực hiện trong đúng 1s, nhớ làm nhanh tay
mấy con kia cũng vậy => 1 con bò hút đc 2 lần sữa :em33:
tui ngày nào cũng làm thế này nên anh em yên tâm về chất lượng :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN