Harvest Moon DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

canoc3000

Nấm nhỏ
Chơi mãi rồi thì cũng nhàm thui.Phải chơi các bản khác nhau mới biết cái hay chứ, chứ cứ như bản GBA có nhiều thứ chơi mà không cheat thì không bao giờ có được như cái tool cấp cuối hoặc nhà house.Bản GBA tôi chơi đúng 3 năm(thời gian trong game) là có tất cả mọi thứ trừ mấy cái kia, chơi cố mãi cũng thế.

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Chơi mãi rồi thì cũng nhàm thui.Phải chơi các bản khác nhau mới biết cái hay chứ, chứ cứ như bản GBA có nhiều thứ chơi mà không cheat thì không bao giờ có được như cái tool cấp cuối hoặc nhà house.Bản GBA tôi chơi đúng 3 năm(thời gian trong game) là có tất cả mọi thứ trừ mấy cái kia, chơi cố mãi cũng thế.
uk, tui cũng nhàm như bạn vậy, tui chơi 2 năm là có đủ mọi thứ rồi, mấy thứ kia chỉ để cheat cho biết thui. mình chơi thì cứ lấy mục tiêu là cưới vợ thôi, cưới vợ xong thì bỏ cũng đc.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
muốn nâng cấp phải đào mấy cái đá để nâng cấp chứ, vào cái hang ở góc bên phải map ấy, trên tay cầm búa (phải búa đấy nhé) đi vào hang, khoảng từ 8h trở đi thì sẽ có sự kiện mở hang con (hang trong hang), trong đó sẽ có đá để bạn đào. chúc may mắn

---------- Post added at 02:50 PM ---------- Previous post was at 02:47 PM ----------

xem chừng các bạn chơi hơi chậm, mình có những bí quyết kiếm tiền cực kì nhanh, phải hơn 10k tiền 1 ngày, nếu tham thì có thể là 50k đấy, ạn nào muốn biết thì mình chỉ cho :em15:(tất nhiên ko phải cheat rồi)

---------- Post added at 02:53 PM ---------- Previous post was at 02:50 PM ----------

nản wá, muốn mua gì thì gọi điện thoại ở nhà mình ấy chứ ko còn như bản cũ đâu, tất cả mọi thứ đều ở đt nhà mình. ngoài ra còn 2 shop bí mật
hả. sao con ngựa con cừu lại có sữa ta ( hay là sữa ở trong cái ... :myemo0122:) nói như bác thì điều tất yếu là phải kết bạn với thằng điên nào đó để nó cho con ngựa, rồi phải để dành tiền thật là cực khổ để mua cừu bò , em muốn là muốn có tiền lúc start game cơ :))

lưu ý: trong gia tài của bác ( chữ kí đó ) máy ds lite của em có màu tím đen ( nằm dưới cuồi cùng đó ) yêu cầu bác sửa lại cái hình cho cái ds lite của em nằm lên trên nha :em14: :em38: :em08: :em40:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
động vật có vú con nào không có sữa hả bạn, dân Mông Cổ chuyên uống sữa ngựa với sữa dê đấy :)

tiền lúc start game đơn giản nhất là cheat thôi, chứ lúc đầu là phải chịu lỗ liên tục mới giàu được

PS: chữ kí của bạn sonchuaquy là fake đấy, bạn không thấy có dòng chữ gì ở giữa à ;))

sonchuaquy

Nấm nhỏ
hả. sao con ngựa con cừu lại có sữa ta ( hay là sữa ở trong cái ... :myemo0122:) nói như bác thì điều tất yếu là phải kết bạn với thằng điên nào đó để nó cho con ngựa, rồi phải để dành tiền thật là cực khổ để mua cừu bò , em muốn là muốn có tiền lúc start game cơ :))

lưu ý: trong gia tài của bác ( chữ kí đó ) máy ds lite của em có màu tím đen ( nằm dưới cuồi cùng đó ) yêu cầu bác sửa lại cái hình cho cái ds lite của em nằm lên trên nha :em14: :em38: :em08: :em40:
máy của bác nằm dưới cùng là đúng rồi :em42:

---------- Post added at 06:09 PM ---------- Previous post was at 06:04 PM ----------

tình hình là anh em nên xây max hết chuồng bò để mà kiếm lời, hình như bản này ko có nâng cấp chuồng vật nuôi đúng ko?, chỉ có xây thêm thôi

sonchuaquy

Nấm nhỏ
cấp báo, tui đã biết 1 cách kiếm tiền vô đối trong HM DS (ko hack, cheat, bug gì hết), đây hoàn toàn là ý đồ của game. Thuê thằng yêu tinh fishing để nó câu ở biển, mỗi ngày sẽ có xác suất đc 1 tỉ đồng (kiểu gì cũng có). tui thuê thằng fishing hôm đầu đc 33 triệu, hôm sau đc 1 tỉ. bây h thu nhập là 1 tỉ/ 1 ngày

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cấp báo, tui đã biết 1 cách kiếm tiền vô đối trong HM DS (ko hack, cheat, bug gì hết), đây hoàn toàn là ý đồ của game. Thuê thằng yêu tinh fishing để nó câu ở biển, mỗi ngày sẽ có xác suất đc 1 tỉ đồng (kiểu gì cũng có). tui thuê thằng fishing hôm đầu đc 33 triệu, hôm sau đc 1 tỉ. bây h thu nhập là 1 tỉ/ 1 ngày
có nói xạo không vậy bác lỗi game hay sao vậy hả , chứ 1 ngày kiếm dc 1 tỉ chắc nâng cấp nhà cấp cuối luôn wá :em03:

PS:ý bác nói cái DS màu tím đó giở hả

sonchuaquy

Nấm nhỏ
có nói xạo không vậy bác lỗi game hay sao vậy hả , chứ 1 ngày kiếm dc 1 tỉ chắc nâng cấp nhà cấp cuối luôn wá :em03:

PS:ý bác nói cái DS màu tím đó giở hả
xạo thì tui còn nói làm gì, tối qua ngày 1 của mùa xuân vừa mua cái hòn đảo 900 triệu và xây biệt thự trên đấy 20 triệu, vẫn còn thừa 77 triệu để xài :em42: cứ làm theo tui đi, chắc chắn ăn. tui xây gần hết nhà ròi

PS: dở hơn cái của tui

NintendoDS

Nấm nhỏ
___Bác nào chỉ em cách làm nv chú lùn 1 phát , em chẳng biết làm sao để có nó và làm thế nào để thực hiện nó .
___ Ngay đến việc mua đồ tặng nó em còn hông biết lun , em mua đại cái ổ bánh mì tặng nó mà chẳng thấy xi nhê gì hết , làm thế nào để sai bảo nó vậy mấy bác , làm việc nặng nhọc quá .
_ nghe ng` ta nói làm nv chú lùn thì được qua vùng đất mới , em mong quá , ai chỉ em 1 , em cám ơn nhìu lắm .

sonchuaquy

Nấm nhỏ
___Bác nào chỉ em cách làm nv chú lùn 1 phát , em chẳng biết làm sao để có nó và làm thế nào để thực hiện nó .
___ Ngay đến việc mua đồ tặng nó em còn hông biết lun , em mua đại cái ổ bánh mì tặng nó mà chẳng thấy xi nhê gì hết , làm thế nào để sai bảo nó vậy mấy bác , làm việc nặng nhọc quá .
_ nghe ng` ta nói làm nv chú lùn thì được qua vùng đất mới , em mong quá , ai chỉ em 1 , em cám ơn nhìu lắm .
1.chú lùn bản này khác GBA một chút, ở bản DS, chú lùn như kiểu công nhân, mình phải bỏ tiền để thuê nó làm chứ ko còn là tặng quà lấy tình bạn nữa => ko tặng quà gì hết
2. muốn tìm chú lùn thì đọc chi tiết ở đây

Đội các chú lùn màu nâu:

1. Guts (thủ lĩnh): bạn sẽ nhận được chú lùn này khi gặp được cảnh đầu tiên với Witch Princess.
2.Jackie : đi ra khỏi thôn bằng con đường ở phía đông.
3.Jum : nhấn nút A vào hồ phun nước ở trước nhà bà Romana.
4.Tep: nhấn nút A vào cái như cái lò ở bên trái của nhà nghỉ(INN)
5.Hops: nhấn nút A vào cái giếng bên cạnh Blue Bar.
6.Roller: vào ngày 8 mùa xuân, đi qua cây cầu đến nông trại của Vesta sẽ gặp được chú lùn này.
7.Jet : nhấn nút A vào phía trên cái thùng ở lầu 2 Inn(nơi Van bán hàng)

Đội các chú lùn màu đen:

8.Neptune : xuất hiện lúc bắt đầu chơi.
9.Mercury : xuất hiện cùng lúc với Guts (đã nêu trên)
10.Uranus : tăng 100 điểm Friendship đối với 1 người dân. Hôm sau, cậu ta sẽ đến với kênh 7 được mở.
11.Venus : mua đồ ở Supermarket 10 ngày.
12.Earth : giải cứu được 20 chú lùn, cậu ta tự đến .
13.Saturn : tham gia 3 lễ hội.
14.Jupiter : mua 5 cái Records từ Jet tại Sprite Company Shop.
15.Mars : bán được 300 cái của 1 loại đồ vật được sản xuất từ nông trại của bạn.
16.Pluto : bán được 100000 cái của 1 loại đồ vật được sản xuất từ nông trại của bạn. Cách dễ nhất là bán được 100000 bình sữa S khi xài mánh Ranch Bonus.

Đội màu xanh da trời:

17.Karaf: nhấn nút A khi đứng cạnh cái hồ trong nông trại.
18.Misty : làm đầy cái Watering Can 10 lần.
19.Ceruleano (thủ lĩnh): khi tưới vào 1 ô bí mật nào đó trên các vùng đất có thể trồng cây.
20.Eviran : khi tưới vào 1 ô bí mật nào đó trên các vùng đất có thể trồng cây.
21. Owen: khi tưới vào 1 ô bí mật nào đó trên các vùng đất có thể trồng cây.
22. Roli: nâng cấp Watering Can đến cấp Mystrile rồi xài nó.
23. Maddie: tìm được Cursed Watering Can rồi đem đi giải nguyền cho nó.
24. Chorori: tưới 1000 ô đất trồng.
25. Walter : tưới 5000 ô đất trồng.
26. Rainy : tưới 10000 ô đất trồng.
27. Joro : tưới 30000 ô đất trồng.
28. Potty : tưới 50000 ô đất trồng.

Đội màu đỏ:

29.Red Ribbon (thủ lĩnh): có 10 con bò và cừu trưởng thành.
30.Wooly: bán ít nhất 300 bình sữa, trứng hoặc lông cừu.
31.Laine: bán ít nhất 500 bình sữa, trứng hoặc lông cừu.
32.Essa : bán ít nhất 1000 bình sữa, trứng hoặc lông cừu.
33.Betty: cắt 100 lông cừu khi sử dụng Touch Glove.
34.Chamy: cắt 300 lông cừu khi sử dụng Touch Glove.
35. Ole: cắt 700 lông cừu khi sử dụng Touch Glove.
36.Stewart: thu được 100 bình sữa khi sử dụng Touch Glove.
37.Magic: thu được 300 bình sữa khi sử dụng Touch Glove.
38.Bali : thu được 700 bình sữa khi sử dụng Touch Glove.
39.Mick: có 10 con gà và vịt.
40. Woohoo : có 20 con gà và vịt.

Đội màu vàng:

41.Kali: nâng lên, nói chuyện hoặc chải lông thú của bạn 50 lần khi sử dụng Touch Glove.
42.Johnny : nâng lên, nói chuyện hoặc chải lông thú của bạn 350 lần khi sử dụng Touch Glove.
43. Brushy: nâng lên, nói chuyện hoặc chải lông thú của bạn 900 lần khi sử dụng Touch Glove.
44.Mouton: sử dụng 50 lần Touch Glove để vuốt ve thú của bạn
45.Boohoo :sử dụng 100 lần Touch Glove để vuốt ve thú của bạn
46.Canal: sử dụng 300 lần Touch Glove để vuốt ve thú của bạn
47.Meow: sử dụng 500 lần Touch Glove để vuốt ve thú của bạn
48.Beta: tắm cho thú 50 khi xài Brush và Touch Glove.
49.Aiylee: tắm cho thú 100 khi xài Brush và Touch Glove.
50.Pompom: tắm cho thú 300 khi xài Brush và Touch Glove.
51.Zoo: tắm cho thú 500 khi xài Brush và Touch Glove.
52.Canary: có 15 con thú được sinh ra đời.

Đội màu xanh lá cây:

53.Veggie : mua giỏ rác và đặt 1 đồ vật vào trong.
54.Kevin: đặt 1 món đồ vào trong cái túi của con ngựa.
55.Kamar: bán 1 bắp cải.
56.Moor: bán 1 trái dứa.
57.Vail: bán 1 trái ớt xanh (green pepper)
58.Fraw: bán 1000 món đồ. ( Ship chứ không phải bán cho Van)
59.Ridge: bán 5000 món đồ.
56. Ali: bán 10000 món đồ.
61.Cady: bán 30000 món đồ.
62.Paddy: bán 50000 món đồ.
63.Forest (thủ lĩnh): nâng cấp lưỡi liềm lên cấp Mystrile và sử dụng nó.
64.Matthew: tìm được lưỡi liềm bị nguyền và giải nguyền cho nó.

Đội màu chàm:

65. Blue (thủ lĩnh): quăng câu tại Hot Spring. Hot Spring có được khi xem sự kiện tăng trái tim lần 3 của Flora.
66.Riviera: quăng câu tại cái hồ nước trong nông trại.
67.Yacht: quăng câu tại Pond ( Gozt xây mới có)
68.Paige: bắt được 50 con cá.
69.Fry: bắt được 500 con cá.
70.Rod: bắt được 1000 con cá.
71.Gigi: bắt được 5000 con cá.
72.Pedro: bắt được 10000 con cá.
73.Tricky: bắt được 50000 con cá.
74.Fisher: nâng cấp cần câu lên cấp Mystrile và xài nó.
75.Reese: thả câu tại Hot Spring gần Goddess Spring. Hot Spring này có khi bạn xài Hot Spring lúc trước 100 lần hoặc là khi có con.
76.Sammy: lấy được cần câu bị nguyền và giải nguyền cho nó.

Đội màu cam:

77. Oran(thủ lĩnh): thực hiện được yêu cầu của Thomas vào ngày 2 mùa đông.
78.Bran: chặt 100 khúc gỗ.
79.Decoy: chặt 250 khúc gỗ.
80.Woody: chặt 500 khúc gỗ.
81.Pierre : chặt được 15 gốc cây.
82.Tilus: đập 100 cục đá.
83.Stony: đập 250 cục đá.
84.Rosh: đập 500 cục đá.
85.Alpen: đập 5 cục đá lớn (đá cấp 3 ấy)
86. Rocky: đập 15 cục đá lớn ( chỉ có đủ khi có bão )
87.Valie: nâng cấp rìu của bạn lên cấp Mystrile và xài nó.
88.Fen: tìm được cái búa bị nguyền và giải nguyền cho nó.

Đội màu tím:

89.Spirity: uống 1 lần tại Blue bar (không tính nước lọc)
90.Souly: uống 50 lần tại Blue Bar.
91.Anime: ăn 30 miếng Grass
92.Powery : ăn 80 miếng Grass
93.Koto: ăn 150 miếng Grass
94.Violetto: sử dụng Hot Spring bằng cách đi quanh nó 200 giờ.
95.Carey: đi quanh Hot Springs gần Goddess Pond 200 giờ.
96.Sage: đi quanh Hot Springs gần Goddess Pond 500 giờ.
97.Nette: nói đội phục hồi sức khỏe (màu tím) phục hồi Stamina 100 lần.
98.Whitney: nói đội phục hồi sức khỏe (màu tím) phục hồi Stamina 250 lần.
99. Juna: nói đội phục hồi sức khỏe (màu tím) phục hồi Stamina 750 lần.
100.Sante: nói đội phục hồi sức khỏe (màu tím) phục hồi Stamina 1000 lần.

Đội màu trắng:

101. Baby : nhấn A cái Pot ở bên trái bàn làm việc trong Sprite Company Tróngau khi cứu được 60 chú lùn và giải cứu được Harvest Goddess

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
spam quá lộ liễu [-X, cần phải trừng trị
ps đạp chết thằng lightgem
câu nói đã được ghi vào sử sách ;))

lần sau nếu có nói xấu người khác làm ơn viết đúng tên giùm LightGem hoặc LG :em14: cảm ơn :|

@thanhmap4994: nói thêm lần nữa, cái chồng DS trong chữ kí của sonchuaquy là đồ trên mạng chứ không phải bạn ấy tự chụp nên nếu bạn muốn thay đổi vị trí của máy DS mình thì hãy nhờ đến PS :P

sonchuaquy

Nấm nhỏ
câu nói đã được ghi vào sử sách ;))

lần sau nếu có nói xấu người khác làm ơn viết đúng tên giùm LightGem hoặc LG :em14: cảm ơn :|
đã chửi lại còn bắt người khác viết đúng tên :em12: => mặt dày :)]

---------- Post added at 02:11 PM ---------- Previous post was at 02:09 PM ----------

@thanhmap4994: nói thêm lần nữa, cái chồng DS trong chữ kí của sonchuaquy là đồ trên mạng chứ không phải bạn ấy tự chụp nên nếu bạn muốn thay đổi vị trí của máy DS mình thì hãy nhờ đến PS :P
he he, bị bắt bài rồi, nếu ai muốn đổi thì dạy em photoshop, chứ em chịu :myemo0112:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
hóa ra cái vụ câu cá 1 tỉ này chỉ xảy ra ở mùa đông thôi, các mùa khác ko có gì cả. ai chơi hm DS này thì cố gắng chơi đến mùa đông nhé :))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
làm sao có được con ngựa vậy, còn cái basement ( tầng hầm dùm để làm gì )
nâng cấp nhà nấm thì có công dụng gì
làm sao để có event hang động thứ 3
chỉ em với mấy bác

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN