Hệ nào mạnh nhất trong pokemon

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hệ nào mạnh nhất(ko nhất thiết phải thích cả 3)

• Số thành viên bình chọn
    68
  • This poll will close: .
bo tay. khi lvl 100 tat ca cac stas it nhat la 90
voi lai dame lai x2, trong khi do eletric dung dame sp atack ,milotic thi sp def no cuc cao khong the gay KO duoc(dam chac luon,co lan war vs thang ban,no dung kyoge xai thunder,ko chet la ko chet.-------)
con khi earthquake chi it cung gay ra mau do? roi suft 1 cai ve lang`,roi sau do ráng recover lai cho day mau roi train tip. co y kien gi ko bac?
it nhat cung ha duoc doi thu con hon la thua dung ko bac LaoShi

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Biết Base Atk là cái gì không?

voi lai dame lai x2, trong khi do eletric dung dame sp atack ,milotic thi sp def no cuc cao khong the gay KO duoc(dam chac luon,co lan war vs thang ban,no dung kyoge xai thunder,ko chet la ko chet.-------)
Cực cao thì cũng chỉ 2 phát Thunderbolt là về làng. Speed base là 81 thì nhanh hơn được mấy con Elec?

con khi earthquake chi it cung gay ra mau do? roi suft 1 cai ve lang`,roi sau do ráng recover lai cho day mau roi train tip. co y kien gi ko bac?
Base atk là 60 thì thuộc vào dạng thấp. Với mấy con mà có Def hay máu mà hơi cao thì cứ đợi đấy mà máu đỏ. Mà kể cả nó máu đỏ đi chăng nữa thì sang turn sau nó đánh trước thì Milotic vẫn thành cá nướng như thường.

Ashera

Nấm bình thường
Bạn Golbat5, bạn đã chơi được mấy bản Pokemon rồi, những Pokemon nước không học được Earthquake có rất nhiều đó, mình kể ví dụ vài con nhé: Seaking, Tentacruel, Kingler, Golduck, Lapras, Vaporeon, Dewgong, Cloyster... nhiêu đó đủ chưa, hay để mình kể thêm cho

đã ... còn cố tỏ ra vẻ nguy hiểm

Ultimate

Nấm nhỏ
it nhat cung ha duoc doi thu con hon la thua dung ko bac LaoShi
Nói nhảm gì vậy, Speed của Milotic thì qua mặt đc mấy con Elec ? Nên nhớ trong các hệ thì hệ Elec có base Spd cao nhất nhì đấy. Mà đã lôi ra một con để bật Milotic thì phải xác định luôn là phải nhanh hơn nó, không thì đánh ko KO dc nó Recover rồi Toxic các kiểu mệt

Chỉ có thằng khùng mới gán cho một con có Base Attack 60 một đòn Physic trong khi Base S Attack của nó là 100. Chỉ khi nào Attack và S Atatck cao tương đương thì hãy nghĩ đến chuyện mix. Nếu cứ cố tình đút EQ vào thì chỉ diễn hề đc mấy phút là chết thôi

PS: Đề nghị bạn đánh bài có dấu, coi chừng mod đó

Bác LLS cũng chơi pkm à, trc giờ tưởng bác khoái mỗi Megaman :-?

bac co doc ky ko the?
ability cua milotic khi dung suft co tac dung nhu quick atack do(nghia la danh truoc do hieu chua?)
roi con electric nao co def cao? da so tui no co agi vs sp atack cao .
roi base atack sao di chang nua thi vitamin vs x2 dame cua earthquake cung ko gay hon 60% hp sao roi suft chang le ko gay hon 40% dame?
bec nen tim hieu ky 1 chut.chang chiu tim toi gi ca?

---------- Post added at 01:24 PM ---------- Previous post was at 01:22 PM ----------

ban ashera noi cung ko sai. nhung da so pokemon nguoi ta se chon pokemon co loi chu ai lai chon pokemon co hai bao gio? va lai de cho cac con do hoc duoc chieu earthquake cung ko kho' , chiu kho lai tao 1 ti la se ra thoi,chu dung y len cai base skill ma noi la no hoc ko duoc nhe

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
bac co doc ky ko the?
ability cua milotic khi dung suft co tac dung nhu quick atack do(nghia la danh truoc do hieu chua?)
http://serebii.net/pokedex-dp/350.shtml

Lấy đâu ra cái nào có Abi dùng surf là được đánh trước?

roi base atack sao di chang nua thi vitamin vs x2 dame cua earthquake cung ko gay hon 60% hp sao?
Vitamin gì? Mà chả lẽ không hiểu vấn đề ở đây là gây ra 60% đi chăng nữa thì sang turn sau vẫn bị KO?

Bác LLS cũng chơi pkm à, trc giờ tưởng bác khoái mỗi Megaman
Chơi cho vui thôi ấy mà.

em ko he noi xao nhe bac'
em choi emerald sau khi cho lai giong ra con febas lvl 5 an max buety roi tien hoa
no ra nhu the(up agi khi dang sufting) em ko he noi xao.

Ultimate

Nấm nhỏ
Các bác ở trên cứ bình tĩnh... với loại này chúng ta phải thông từ từ, đừng nóng vội văng tục... để em thông trc

Thứ nhất, ability của Milotic là Marvel Scale, có tác dụng nhân DEF(ko phải SDEF) của Milotic lên 1,5 lần khi nó bị dính status (trạng thái như ăn độc, ngủ, tê liệt các kiểu), chứ không phải "ability cua milotic khi dung suft co tac dung nhu quick atack do(nghia la danh truoc do hieu chua?) " như bạn nói. Và cũng chẳng có cái ability nào mà khủng như thế cả (chắc cậu này cho Milotic hold Quick Claw tưởng bở chăng :-?)

Tiện thể giải thích cho bạn luôn, Quick attack là một priority move (đòn đánh ưu tiên). Nói về cái này cũng có nhiều loại, nôm na là nó đc quyền đánh trc, bất kể Speed của đối phương và của bạn (đối thủ cũng dùng move có priority thì sẽ khác)

Bạn nói " roi con electric nao co def cao? da so tui no co agi vs sp atack cao"
thế có ai ngờ một con Milotic có EQ không? Bạn gán cho nó cái đòn trời ơi đất hỡi vậy sao ko có người đi max def cho một con Elec nào đó nhỉ ;)), tư tưởng lớn ( ngu) gặp nhau hay quá còn gì

Ashera

Nấm bình thường
ban ashera noi cung ko sai. nhung da so pokemon nguoi ta se chon pokemon co loi chu ai lai chon pokemon co hai bao gio? va lai de cho cac con do hoc duoc chieu earthquake cung ko kho' , chiu kho lai tao 1 ti la se ra thoi,chu dung y len cai base skill ma noi la no hoc ko duoc nhe
Còn cãi cố à, vào đây mà xem số Pokemon nước học được Earthquake nhé, lai tạo cái gì, Earthquake TM đầy ra việc gì phải breed.http://serebii.net/attackdex-dp/earthquake.shtml
Pokemon nào là có hại, ý bạn tức là kô học đc Earthquake thì là vứt đi đúng không, chỉ có trainer vứt đi mới nói ra được cái điều này.

hix. noi chung em ko biet ra sao nhung truoc h em biuld la vay chua tung chua tung chua tung va CHUA TUNG con electric pokemon nao win duoc milotic cua em trong cac tran wifi ,chi it no cung tru duoc den con thu 3 cua doi thu

Ultimate

Nấm nhỏ
hix. noi chung em ko biet ra sao nhung truoc h em biuld la vay chua tung chua tung chua tung va CHUA TUNG con electric pokemon nao win duoc milotic cua em trong cac tran wifi ,chi it no cung tru duoc den con thu 3 cua doi thu
Bác nào có wifi thì ra thông hộ cái... em không có wifi nên bó tay :em40:

lai nua roi. y minh day co hai co nghia la vut di. moi con pokemon co mot phia manh yeu khac nhau. nhung o day dang noi trong ballte nghia la pokemon nao it resit va co kha nang win cao thi chon. roi trong khia canh contest thi moi con deu co mot ve dep rieng cua no'.trainer la phai thau hieu duoc pokemon cua minh va pokemon minh nuoi ra sao. chu ko phai cu y ra xau la bo, yeu la vut nhu ban noi dau.
con day em xin noi lun em choi pokemon emerald vesion1 bi loi mat data sau khi danh e4
va con milotic o day co stas nhu vay.em ma noi lao troi danh em chet

Ashera

Nấm bình thường
thôi kệ, cứ cho là thế đi, cần gì thông, mình biết chứ chả phải 3 con mà là đến 6 con Magikarp thì Milotic của bạn ấy cũng thừa sức dập hết.

mà Milotic có học được Earthquake đâu nhỉ, hack à, hay Pokemon event của Nintendo ?

Vegeta0905

Nấm nhỏ
bac co doc ky ko the?
roi con electric nao co def cao? da so tui no co agi vs sp atack cao .
roi base atack sao di chang nua thi vitamin vs x2 dame cua earthquake cung ko gay hon 60% hp sao roi suft chang le ko gay hon 40% dame?
bec nen tim hieu ky 1 chut.chang chiu tim toi gi ca?

---------- Post added at 01:24 PM ---------- Previous post was at 01:22 PM ----------

nè nè, abi của milotic không có hỗ trợ cho việc surf được đánh trước như bạn nói đâu nhá :|. Còn bạn nói học earthquake qua lai tạo (Breed) thì theo mình biết học earthquake qua cách này chỉ có Torkoal là học được thui nha. Quay lại chủ đề 1 chút nha: Vegeta chỉ thích có Psychic thui à, huyền bí và đẹp đẽ ghê :)

ban noi the la shock minh lam do'. thoi coi nhu la em sai .nhung ve vu milotic co ability do thi em dam chac la em ko sai boi vi chinh em em dich va thu nghiem ma.(neu em ma noi xao. em the em se tu dong roi xa pokemon)

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Thực ra giờ cái kiểu Earthquake cũng đâu dọa được ai nữa. Bọn Elec toàn có Magnet Rise bảo kê hết rồi còn gì. Còn chưa kể mấy cái Light Screen để bảo toàn mạng sống nữa:))

p/s: Con Ampharos ở trên là con chuyên bơm đấy:))

hix em build la the.vi du co gi ko hai long xin duoc chi giao them em la trainer ten Gencya
con pokemon thich nhat cua em
fire red: golbat
heat gold:crobat
emerald:milotic ,gavedor
platinum:bronzong

sax
chang le em noi ra moi nguoi cho em noi doi sao(em ko he noi doi em noi that 100% va neu cac bac cu noi em noi doi thi em cung xin rut lui khoi pokemon boi vi em la 1 ke am dau)(tuc gian,phan no,buon,muon khoc)(ko ngo nhung gi em noi ra deu bi phan bac va bi cho la noi xao.)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN