Hỏi đáp chung về tin học

Cửa hàng game Nintendo nShop

junior1506

Nấm nhỏ
yes, nhớ là ko tick vào phần sync app, chỉ chọn sync nhạc và phim thôi thì tất cả nhạc và phim cũ của bạn sẽ mất hết, thay vào đó là nhạc vào phim mới được bạn add trong Itune.
Riêng App thì tốt nhất không nên động vào trừ khi bạn muốn xóa hết cài lại đợt mới

nếu nhạc và phim cũ của mình đã từng đc sync trong iTunes thì nó ko xóa đúng ko bạn?

Mà có phải tải phần mềm trong App Store (trong iPod) thì cũng ko khác gì vào iTunes, tải rồi sync vào đúng ko bạn?

junior1506

Nấm nhỏ
Có đấy bạn, nhưng mình ko nhớ rõ lắm, tuy nhiên nếu máy bạn đã JB thì down ít app của nó qua các trang web VN rồi thông qua Itunes cho vào, 10GB game thì cùng lắm down mất vài tiếng chứ mấy:no:

gameboy89

V.I.P Member
Cho mình hỏi hình như cái mục lưu lịch sử lướt web của FF hok dùng đc hay sao ấy, đã chỉnh nó mặc định là lưu 10 ngày rùi mà sau 1 tháng mở lên nó vẫn lưu từ tháng trước vượt quá 10 ngày mà nó hok tự xóa :-??

Khi chỉnh cái này đã xóa toàn bộ bộ nhớ cũ rùi để làm mới rùi !

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Cái đó hình như chỉ là lưu lịch sữ lướt web trong ít nhất bao nhiêu ngày thôi. Ko phải là ngày hết hạn. Để chỉnh ngày hết hạn thì gõ about:config vào thanh địa chỉ. Sau đó gõ "browser.history", sẽ thấy cái browser.history_expire_days, chỉnh nó lại thành ngày muốn xóa. Có lẽ nên chỉnh cái history_expire_days_min thành 1 luôn cho chắc ăn. Vì min mà cao hơn max là ko được :yahoo[1]: \m/

gameboy89

V.I.P Member
Cái đó hình như chỉ là lưu lịch sữ lướt web trong ít nhất bao nhiêu ngày thôi. Ko phải là ngày hết hạn. Để chỉnh ngày hết hạn thì gõ about:config vào thanh địa chỉ. Sau đó gõ "browser.history", sẽ thấy cái browser.history_expire_days, chỉnh nó lại thành ngày muốn xóa. Có lẽ nên chỉnh cái history_expire_days_min thành 1 luôn cho chắc ăn. Vì min mà cao hơn max là ko được :yahoo[1]: \m/
cái này vào thấy "history_expire_days_min" là 10 sẵn, chỉnh lại cái "browser.history_expire_days" thành 1 luôn sau đó khởi động lại FF thì thấy lịch sử web tháng trước bay mất, chỉ còn lưu lại 13 ngày gần nhất :yahoo[1]:

Cứ để vậy xài 1 thời gian xem nó thế nào :-?, xóa bớt lịch sử đi, FF khởi động nhanh thật

Doko Demo Doa

Nấm nhỏ
Từ lúc mình update lên Firefox 4.0 beta 7 là thỉnh thoảng lại thấy mấy chữ có dấu bị lỗi thế này :-??
Uhm... cái vbb này tớ mò lâu rồi nên ko nhớ rõ lắm. vbb việt có 2 loại chữ việt mã hóa là UTF-8 và ISO gì gì đó ko nhớ. Có thể nguyên nhân là do lỗi của trình duyệt với 1 trong 2 bộ mã trên.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN