Hỏi đáp chung về tin học

Cửa hàng game Nintendo nShop

TiểuLong

Nấm nhỏ
xin lỗi bạn, mình dùng wifi=))

P/s: mà dây usb là dây gì thế mình chưa nghe

---------- Post added at 07:04 PM ---------- Previous post was at 06:30 PM ----------

mà ghost win thì cũng mất hết dữ liệu trên ổ C giống như cài lại win đúng ko???
Wifi k ổn định đâu bạn à,xài ADSL đi,và GHOST và cài Win khác nhau :

-Ghost:giống như save-state rồi load state trong no$gba hay Desmume thôi,tức là trả máy tính về một thời điểm nào đó,file lưu trên ổ C:\ tại thời điểm tạo file GHOST phục hồi và quăng vô ổ C:\ =)) ,tất cả,từ phần mềm,desktop,settings,...đều phục hồi tại trạng thái đó
-Cài Win: cài lại tất cả :D
Và tất nhiên dữ liệu các ổ D:\,E:\ vẫn không ảnh hưởng

cododien_9x

Nấm nhỏ
Wifi k ổn định đâu bạn à,xài ADSL đi,và GHOST và cài Win khác nhau :

-Ghost:giống như save-state rồi load state trong no$gba hay Desmume thôi,tức là trả máy tính về một thời điểm nào đó,file lưu trên ổ C:\ tại thời điểm tạo file GHOST phục hồi và quăng vô ổ C:\ =)) ,tất cả,từ phần mềm,desktop,settings,...đều phục hồi tại trạng thái đó
-Cài Win: cài lại tất cả :D
Và tất nhiên dữ liệu các ổ D:\,E:\ vẫn không ảnh hưởng
- Wifi vẫn là adsl chuyển sang mà bạn, mà bộ phát wifi cách máy có 2m nên lúc nào cũng ở mức Excellent tốc độ ko khác gì cắm dây cả=))

- Bữa nay mình định chuyển sang xài gói MegaSave của FPT thấy quảng cáo là tốc độ bằng gói Mega Easy của VNPT nhưng rẻ hơn 50k. Nhưng thấy giang hồ đồn đại rằng FPT nó giới hạn băng thông trang web nước ngoài nên down các trang nước ngoài chậm. Ai xài cả 2 mạng rồi thì cho mình ý kiến với!!!

gameboybin

Nấm nhỏ
Hướng Dẫn Kiếm Tiền Trên Mạng

Bạn chỉ cần ngồi tại nhà cùng với một đường truyền internet , bạn có thể làm việc , kinh doanh .. online tại nhà kiếm tiền như một nghề.
Hiện nay có rất nhiều cách kiếm tiền online như gõ captcha online , đăng tin thuê , nhập liệu , quảng cáo , load dữ liệu , kinh doanh online ...Mình đã tập hợp tất cả các cách kiếm tiền online tốt nhất và hướng dẫn chi tiết công việc làm như thế nào , hướng dẫn cách rút tiền từ tài khoản làm việc về Việt Nam ....

Sau đây mình giới các bạn một việc làm online kiếm tiền hiệu quả . Công việc không ràng buộc thời gian làm bất cứ lúc nào rảnh , không đòi hỏi nhiều trình độ chỉ cần biết sử dụng computer là được . Để xem hướng dẫn chi tiết click vào liên kết sau : hanhtrinh24h.com
Chúc các bạn kiếm thêm được thu nhập trang trãi cho cuộc sống thật tốt nhé .

Mình đều không tin mấy cái trang như thế này, toàn lừa đảo thôi.

cododien_9x

Nấm nhỏ
tại sao laptop của mình cứ gập máy vào là internet (Wifi) bị ngắt nhỉ??? ko thể cắm máy download qua đêm đc vì internet bị ngắt nên nó cũng dừng down luôn :(. Ai biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với. thanks trước!!!

TiểuLong

Nấm nhỏ
À,bạn làm thử theo cách sau nhá :

Vào menu Start>Click chuột phải 'My Computer'>Properties>Hardware>Device Manager> Bấm dấu tam giác để hiện các thiết bị trong mục Network Adapters>Chuột phải vào card mạng,qua thẻ Power,uncheck hết 3 ô

Good luck !

cododien_9x

Nấm nhỏ
khỏi gập cũng được, dùng phím Fn + với phím F nào đó để tắt màn hình là được :) !!!!!!!!!!!
có phím Fn+ F4 có hình mặt trăng nhưng mình ấn mãi ko đc :(, mình dùng Lenovo
À,bạn làm thử theo cách sau nhá :

Vào menu Start>Click chuột phải 'My Computer'>Properties>Hardware>Device Manager> Bấm dấu tam giác để hiện các thiết bị trong mục Network Adapters>Chuột phải vào card mạng,qua thẻ Power,uncheck hết 3 ô

Good luck !
cách này mình thử rồi nhưng ko đc bạn àk :(

P/s: ko biết có phải do Kas ko vì trước khi cài Kas mình ko bị thế này bao h

ratmoonser

Thành viên lâu năm
có phím Fn+ F4 có hình mặt trăng nhưng mình ấn mãi ko đc :(, mình dùng Lenovo
cách này mình thử rồi nhưng ko đc bạn àk :(

P/s: ko biết có phải do Kas ko vì trước khi cài Kas mình ko bị thế này bao h
Ko phải hình mặt trăng mà là hình chữ nhật có dấu X để tắt màn hình đi, vì thực tế bạn gập máy lại cũng vì muốn tiết kiệm điện mà. Nếu không được thì cài thiếu driver Hotkey !!!!

Còn theo mình biết thì cái Utility Power manager của Lenovo nó có khá nhiều chức năng ở trong, bạn mở lên rồi tìm hiểu xem sao !!!!!!! Có thể nó là nguyên nhân !!!!

cododien_9x

Nấm nhỏ
Ko phải hình mặt trăng mà là hình chữ nhật có dấu X để tắt màn hình đi, vì thực tế bạn gập máy lại cũng vì muốn tiết kiệm điện mà. Nếu không được thì cài thiếu driver Hotkey !!!!

Còn theo mình biết thì cái Utility Power manager của Lenovo nó có khá nhiều chức năng ở trong, bạn mở lên rồi tìm hiểu xem sao !!!!!!! Có thể nó là nguyên nhân !!!!
ko có phím đó bạn à, thôi mình dùng turn of LCD đc rồi :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN