Hỏi đáp chung về tin học

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
thì bạn vào lại chỗ đó sửa deny thành allow lại !!!! Lần sau khi đụng vào registry thì nhớ cẩn thận, vì cái này ko phải là cái nên nghịch !!!!

cododien_9x

Nấm nhỏ
nhưng gõ regedit trong run cũng bị hiên ra cái bảng đó nên làm sao mà chỉnh lại đc:sorry[1]:

---------- Post added at 10:29 AM ---------- Previous post was at 09:39 AM ----------

ai giúp mình với.HELP!!!

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
cái này là nó báo bạn chưa có quyền truy cập. Chắc là tại chỉnh cái quyền xuống. Nếu muốn sửa lại thì đăng nhập với quyền admin rồi chỉnh lại :mellow[1]:
Thử làm 1 trong 3 cách này xem :rolleyes[1]:
Start program---> Control Panel --->User Account ---> Change account type--->Set as Administrator---> apply Ok
My Computer----->Properties--->Go to Advance Setting--->environmental variables --->Check it or match with somebody else computer or ur desktop
Go TO My Computer---> Then Go to properties of ur hard disk --->Security--->give full permission to adminstrator & which you want to give then apply ok then check

cododien_9x

Nấm nhỏ
thanks bạn nhưng cả 3 cách đều ko làm đc vì khi vao User Account hoặc Properties nó lại hiện ra cái bảng đó.ai có cách nào # giúp mình với.HELP!!!

cododien_9x

Nấm nhỏ
mình down file của bạn về rồi mở lên nó lại hiện ra cái bảng đó. mình chỉnh ở ô vuông cạnh chữ zones và dùng win XP.HELP!!!

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
chắc là bị từ chối toàn bộ quyền rồi, thử tạo acc admin khác rồi dùng acc đó chỉnh lại quyền thử xem
Nếu ko được luôn thì chắc chỉ có ghost hoặc cài win lại :rolleyes[1]:

cododien_9x

Nấm nhỏ
mình đã cài lại win và đã sử dụng bình thường trở lại nhưng vẫn chưa biết cách cài đặt lại internet, bạn nào biết thì giúp mình với

SkydragonZX

Nấm nhỏ
mở notepad, chép cái này vào,
Mã:
@echo offecho Start Interface IP Configuration…
netsh -f c:iphome.txt
echo End of interface IP configuration!
xong tạo file này: setHomeIp.bat

mariobeo

Thành viên lâu năm
Tình hình là tớ đang dùng lap, VGA AMD Radeon(TM) HD 6470M, hôm qua cài Chaos Legion vào máy thì lúc vào game, hình ảnh bị thu hẹp vào giữa, 2 bên có 2 vệt đen nhìn rất khó chịu, đã chỉnh độ phân giải cao nhất 1024 x 768 rồi mà vẫn bị. giờ phải làm thế nào để đc full screen đây ? :-s

EvilBoys1996

Nấm bình thường
KHẨN CẤP!!!
hôm nay mình ghost máy (64bit, ghost = máy mình), nhưng có lẽ do file ghost bị virus ăn nên khi ghost xong, vào đến desktop chỉ hiện mỗi wallpaper (không hiênk chuột, hình ko fit screen) alt ctrl delete thì đen thui. vào safemod thì lại dùng ngon.
sau đó mình cài lại win = Cd. Cài đặt xong, sau khi load xong đoạn màn hình boot (có cái logo win) thì xong đen thui, chả hiện gì cả, kể cả chuột (numlock vẫn nháy tốt) mình cài thử 2 đĩa rồi vẫn bị ( 32bit và 84bit)
Ai giúp mình với! :((

benpham

Banned
Máy bác cho hỏi nếu dùng wifi thì dung lượng cước internet có tăng không hay giữ nguyên:rolleyes[1]:
ý bạn là sao?
1. xài chùa wifi hàng xóm?
2. Gắn wifi modem trên đường dây ADSL nhà bạn?

cododien_9x

Nấm nhỏ
Nối Laptop ---> TV CRT???

hiên tại nhà mình dùng TV CRT Panasonic 29' (chỉ có cổng AV) và muốn nối từ laptop ra TV để xem phim, vậy cho mình hỏi làm thế nào để nối đc vậy???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN