Hỏi đáp, thắc mắc, thảo luận chung về Mario

Cửa hàng game Nintendo nShop

cần tìm game Mario trên NES

Mạo muội lập topic mong đc sự trợ giúp...

Ngày bé, khoảng 5 6 tuổi mình có đc chơi 3 bản Mario trên 4 nút là : Super Bros. Mario , SBM 3 ( nấm mèo) với 1 bản nấm nữa nó có 1 cái nấm Độc, ăn vào là die, 1 số Map thì chỉ có 2 màu trắng đen, mỗi mario là có màu...

Ko biết có bác nào biết tựa game Mario có cái nấm độc đó tên gì thì làm ơn cho mình cái tên , nếu có link down thì càng tốt :D...

Thank 4 read :D

cần ROM ^^

có bro nào có ROM của yoshi's island trên hệ GBA không? để em convert bỏ vào super card trên DS lite chơi. link trên 4rum die hết rồi =-= ai có up hộ em phát em cảm ơn:yahoo[1]:

:bye2[1]:tks bác nhưng mà sao em convert rồi nhưng khi bỏ vào SC chơi thì màn hình trắng xóa, SC của em đã up len 1.85 và chơi pokemon đc nhưng yoshi lại chơi không đc, không biết bị gì nữa. khi extract ra dùng ROM chưa convert đó chơi VBA lại đc @@

có ai tìm dùm tớ game này ko

tớ rất thích game mario. đặc biệt là game thể loại stun giống như fantasy nhưng tìm không ra. bác nào kiếm giúp em dc ko. em cảm ơn mấy bác nhiều
game của em là mario chơi trên VBA, game có thằng mario và luigi cùng đi giải cứu công chúa, sắp tới cuối trò chơi thì mario lấy duo9c5 kĩ năng lữa và luigi lấy dc sét
em chỉ tả dc bấy nhiêu thôi chứ mất game rồi. mấy bac kiếm=(( dùm

B.Giovanni

Nấm bình thường
Mình đang đang chơi new super mario bros trên ds đến world 8 rồi nhưng sao chỉ đi đc cái world ở trên thôi còn world 4 với 7 lại ko đc :-/

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
thì chắc mai mốt sẽ về được thôi, nếu đã chơi SMB ds thì chơi bản SMB hack cho rồi, làm lại khá hay đấy, nhưng đến world 5 là bí màn final mini boss, chẳng qua được, bẫy nhiều quá :(

bioibi24

Nấm nhỏ
Để unlock được world 4 và world 7 , phải dùng nấm mini
( cho mario biến nhỏ tí xíu ) và đấu thắng trùm trong world 2 và world 5 ...

B.Giovanni

Nấm bình thường
Thanks bạn , nấm này thỉnh thoảng vẫn ăn :)) , bạn cho mình biết tác dụng của mai rùa màu xanh đc k0, ăn đc rồi nhưng chưa biếtác dụng , hình như đi đỡ trơn trượt hơn :-? ?
@ thanhmap : Mình thì k0 chơi hack nhưng cheat vì chơi trên R4 :)) cheat lúc nào cũng là flower mario và item ở dưới luôn là big mushroom :)) cũng hay phết

Thanks bạn , nấm này thỉnh thoảng vẫn ăn :)) , bạn cho mình biết tác dụng của mai rùa màu xanh đc k0, ăn đc rồi nhưng chưa biếtác dụng , hình như đi đỡ trơn trượt hơn :-? ?
@ thanhmap : Mình thì k0 chơi hack nhưng cheat vì chơi trên R4 :)) cheat lúc nào cũng là flower mario và item ở dưới luôn là big mushroom :)) cũng hay phết
ăn xong ấn nút xuốg đỡ được hầu hết các chiêu,hầu hết thôi đấy ,chứ lkho6g phải tòa bộ đâu
mà cái lâu đài khổng lồ W8 nó cho mấy cái tầng thì vô tầng nào cho em biết hết nhá,có 99 tầng lận mà chọn nhầm là chỉ chờ tới nước hết thời gian mà chết ,chết vẫn kịp ngáp>:P

mình đang chơi New Super Mario Bros trên 3DS nhưng ko biết save thế nào cả. mình đi dc 2 màn đầu tiên rồi ra lại cái map. muốn tắt mà ko biết save chỗ nào, tắt đại, mở lên thì phải đi lại từ đầu, new file. ai rành chỉ mình với! thanks nhiều!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN