Hỏi mấy thứ về 3ds

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình trước giờ toàn xài handheld của Sony và chưa bao giờ xài của nintendo, nay định mua 1 em về đổi gió nên có vài vấn đề cần hỏi.

1- Gateway là gì
2- Mấy cái phiên bản 4.4/ 9.0 là gì, có tác dụng và ảnh hưởng gì ko?
3- Theo mình hiểu máy bị bạn eshop thì ko online mua game đc nữa, nhưng có cách nào cho hết bị ban ko? hoặc là sau này ra game mới thì mua kiểu gì để chơi? máy bị ban thì còn chơi đc gamecard ko?
4- Hệ máy US với JP khác gì nhau ko?
5- Nếu mua máy cũ thì nên quan tâm điều gì? mình vẫn đang băn khoăn giữa máy cũ và mới, . mình cũng ko quan tâm đến hình thức, chỉ quan tâm đến chất lượng.
6- Có nên chờ mua NEW 3DS sắp tới k?

Mình cảm ơn rất nhìu

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
1- là cái flashcard dùng để chơi game lậu trên 3ds, hình dạng giống băng gốc.
2- mấy cái đó là firmware của 3ds...hiện giờ đang là 9.2.0-20 cho bản us.
3- có 2 cách mua game, game digital là game trên eshop, k thì mua băng chơi...bị ban eshop thì mai mốt game ra patch hay dlc thì k thể download đc.
4- trước khi có Gw thì us chơi game us, jp chơi game jp, h thì free region r.
5- coi xem circle pad và mấy phím button còn nhạy k, mở max 3d xem ổn k là đc...
6- hiện tại nhóm gw sắp ra firmware support cho 9.2.0...và h chỉ có n3ds hệ jp và aus thì phải, đang ở fw 9 luôn...k chắc là nintendo sẽ ra update fw cho 3ds khi nào, nếu ra trước n3ds phát hành thì tạch...

bluke

Nấm bình thường
Mình trước giờ toàn xài handheld của Sony và chưa bao giờ xài của nintendo, nay định mua 1 em về đổi gió nên có vài vấn đề cần hỏi.

1- Gateway là gì
- Là 1 loại Flash Card giúp chơi Game trên 3DS - giống như USB hack của PS3 lúc trước vậy đó. Tới thời điểm này thì nó chỉ hoạt động với FW 4.x thôi

2- Mấy cái phiên bản 4.4/ 9.0 là gì, có tác dụng và ảnh hưởng gì ko?
Giống PS3 Hack full và không hack vậy. Phiên bản hackfull của 3DS có FW 4.x (4.1 - 4.5) còn phiên bản 9.x thì hiện tại GW đã show video có thể chơi được game 3DS nhưng nó vẫn chưa release.

3- Theo mình hiểu máy bị bạn eshop thì ko online mua game đc nữa, nhưng có cách nào cho hết bị ban ko? hoặc là sau này ra game mới thì mua kiểu gì để chơi? máy bị ban thì còn chơi đc gamecard ko?
Không có cách nào unbanned được trừ khi là bạn ở (US, EU, JP) và chứng minh được bạn là nạn nhân. Có game mới thì chỉ mua Card gốc mà chơi nhưng không update được còn trong trường hợp sắp tới nếu GW full work với 9.x thì bạn có thể download update được chia sẻ trên mạng mà cài vào.

4- Hệ máy US với JP khác gì nhau ko?
Nếu xét về chung chung thì chỉ khác về ngôn ngữ thể hiện. còn về phần cứng thì như nhau. Hệ JP thì có lợi thế là game dành riêng cho JP nhiều hơn US và EU.

5- Nếu mua máy cũ thì nên quan tâm điều gì? mình vẫn đang băn khoăn giữa máy cũ và mới, . mình cũng ko quan tâm đến hình thức, chỉ quan tâm đến chất lượng.
Cầm lên trên tay thấy thích và giá hợp lý thì mua thôi. Đó là quan trọng nhất, các phần test thì có bao nhiêu chức năng thì cứ test hết thôi như nút bấm, màn hình, analog, wifi, khe cắm, cảm ứng.

6- Có nên chờ mua NEW 3DS sắp tới k?
Khó nói lắm New 3DS nó giống như cái điện thoại Iphone 4s với 5s vậy. Chức năng thì như vậy nhưng thằng sau phần cứng mạnh hơn thằng trước và có nhiều cải tiến. Bạn có thể xem so sánh thì sẽ rõ

Mình cảm ơn rất nhìu

1- là cái flashcard dùng để chơi game lậu trên 3ds, hình dạng giống băng gốc.
2- mấy cái đó là firmware của 3ds...hiện giờ đang là 9.2.0-20 cho bản us.
3- có 2 cách mua game, game digital là game trên eshop, k thì mua băng chơi...bị ban eshop thì mai mốt game ra patch hay dlc thì k thể download đc.
4- trước khi có Gw thì us chơi game us, jp chơi game jp, h thì free region r.
5- coi xem circle pad và mấy phím button còn nhạy k, mở max 3d xem ổn k là đc...
6- hiện tại nhóm gw sắp ra firmware support cho 9.2.0...và h chỉ có n3ds hệ jp và aus thì phải, đang ở fw 9 luôn...k chắc là nintendo sẽ ra update fw cho 3ds khi nào, nếu ra trước n3ds phát hành thì tạch...
Mà new 3ds có loại màn hình to như 3ds cũ không nhỉ :3.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN