[Hỏi ngu] Vài câu hỏi về 3DS-XL US mới mua

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Chào các bạn, mình mới mua 3dsXL US từ GamesCenterVN cách đây vài giờ và có vài điều cần hỏi:

Đầu tiên mình trình bày lý do mua 3ds của mình : Mình mua dùm đứa em cái băng Monster Hunter 3 Ultimate nhưng nó không dùng nên cho lại mình, từ cái băng mà phải mua 3ds để chơi vì mình cũng thích game này.
Khi mở máy ra thì mình thấy firmware hiện tại là 4.2.0U, cắm card monster hunter vào nó yêu cầu up lên 4.4.7 gì đó. Mình muốn hỏi vài câu như sau :

1) Mình có nên để nguyên firmware 4.2.0 hiện tại để chơi Game qua gateway hoặc R4i mới của 3ds hay ko?
2) Liệu mình update theo yêu cầu của game thì máy có đúng là 4.4.7 hay là lên firmware 7. luôn hay không?
3)Firmware để dùng gateway là 4.5?
4) Nên dùng gateway hay dùng r4 3ds huyền thoại để chơi multi room game 3ds, vì mình thấy giá mua R4 chơi game 3ds cả ship có 700k thôi ?
5) Dùng 3ds XL có điều gì cần lưu ý hay không? Có nên vừa chơi vừa sạc không?
6) Gateway và R43ds Deluxe có chơi được Monster Hunter 3U hay không ?
Mình sẽ bổ xung câu hỏi trong thời gian sử dụng sau , chân thành cám ơn trước các bạn sẽ trả lời mình ! Xin được chia sẻ và giao lưu !

Sửa lần cuối:

Mist Gun

Nấm nhỏ
Nếu chơi Gateway thì giữ FW đó, ko nên update
GW hình như chơi MH3 ngon, đừng nên mua R4 vì nghe bảo hàng clone ko hỗ trợ nhiều
Mình thấy vừa chơi vừa sạc có sao đâu, nhưng nên tránh thì tốt hơn :D

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Nếu chơi Gateway thì giữ FW đó, ko nên update
GW hình như chơi MH3 ngon, đừng nên mua R4 vì nghe bảo hàng clone ko hỗ trợ nhiều
Mình thấy vừa chơi vừa sạc có sao đâu, nhưng nên tránh thì tốt hơn :D
Cám ơn bạn nhưng R4 này chính là của R4iGold 3ds mà mọi người dùng tin tưởng 4-5 năm nay mà
Mình lên web xem thấy update liên tục đấy chứ http://r4ids.cn/news.htm
Nintendovn shop cũng kinh doanh cái này thì phải.

8163264128

Thành viên lâu năm
Up lên 4.4.7 cũng đc.
Vừa chơi vừa sạc ko sao.
Cám ơn bạn nhưng R4 này chính là của R4iGold 3ds mà mọi người dùng tin tưởng 4-5 năm nay mà
Mình lên web xem thấy update liên tục đấy chứ http://r4ids.cn/news.htm
Nintendovn shop cũng kinh doanh cái này thì phải.
R4 này nhái GW. Hồi trc gây brick máy và bây giờ thì thiếu tính năng. nShop kinh doanh vì nó rẻ hơn.

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Up lên 4.4.7 cũng đc.
Vừa chơi vừa sạc ko sao.

R4 này nhái GW. Hồi trc gây brick máy và bây giờ thì thiếu tính năng. nShop kinh doanh vì nó rẻ hơn.
Up thế không bị lên Firmware một mạch 7. hả bạn??
Mình dùng Vita update toàn lên firmware mới nhất luôn :S, sợ cái này cũng thế !

silver_veno

Nấm nhỏ
Hên như bạn không được bao nhiêu người đâu. Giữ cái fw hiện tại mà chơi FC đi :D. nếu thích chơi game gốc fw cao thì bán lại cho mình con XL đấy nhá ;)

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Mình tắt wifi update bằng gamecard lên 4.4.10 rồi, cám ơn các bạn đã hướng dẫn tận tình!
Mình cũng chẳng hên gì đâu, vì ở Gamescenter còn rất nhiều máy firmware 4.2.0, ai cũng có thể mua được mà ! Mình cũng đặt mua r4 deluxe rồi, nghịch ngợm thử xem sao, dù sao thì 700k cũng khá rẻ để vọc !

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình tắt wifi update bằng gamecard lên 4.4.10 rồi, cám ơn các bạn đã hướng dẫn tận tình!
Mình cũng chẳng hên gì đâu, vì ở Gamescenter còn rất nhiều máy firmware 4.2.0, ai cũng có thể mua được mà ! Mình cũng đặt mua r4 deluxe rồi, nghịch ngợm thử xem sao, dù sao thì 700k cũng khá rẻ để vọc !
Cẩn thận cái fw R4 thôi.

bluke

Nấm bình thường
Chào các bạn, mình mới mua 3dsXL US từ GamesCenterVN cách đây vài giờ và có vài điều cần hỏi:

Đầu tiên mình trình bày lý do mua 3ds của mình : Mình mua dùm đứa em cái băng Monster Hunter 3 Ultimate nhưng nó không dùng nên cho lại mình, từ cái băng mà phải mua 3ds để chơi vì mình cũng thích game này.
Khi mở máy ra thì mình thấy firmware hiện tại là 4.2.0U, cắm card monster hunter vào nó yêu cầu up lên 4.4.7 gì đó. Mình muốn hỏi vài câu như sau :

1) Mình có nên để nguyên firmware 4.2.0 hiện tại để chơi Game qua gateway hoặc R4i mới của 3ds hay ko?
2) Liệu mình update theo yêu cầu của game thì máy có đúng là 4.4.7 hay là lên firmware 7. luôn hay không?
3)Firmware để dùng gateway là 4.5?
4) Nên dùng gateway hay dùng r4 3ds huyền thoại để chơi multi room game 3ds, vì mình thấy giá mua R4 chơi game 3ds cả ship có 700k thôi ?
5) Dùng 3ds XL có điều gì cần lưu ý hay không? Có nên vừa chơi vừa sạc không?
6) Gateway và R43ds Deluxe có chơi được Monster Hunter 3U hay không ?
Mình sẽ bổ xung câu hỏi trong thời gian sử dụng sau , chân thành cám ơn trước các bạn sẽ trả lời mình ! Xin được chia sẻ và giao lưu !
Trả lời chung cho 6 câu hỏi cũa bạn là :
1. Bán băng MH đi rồi bù tiền vào mua gateway
2. Không cần phải update fw vì gateway work với fw từ 4.2 - 4.5
3. Không nên mua R43DS vì đây là clone, không có những tính năng mới như Gateway sau này lại bỏ phí tiền. FW mới nhất của Gateway support multirom direct save, support rom eshop game ... tại sao lại phải mua 1 cái clone tính năng thiếu và không biết đến khi nào mới được support.

Cái R4i Deluxe giờ người ta muốn đẩy nhanh đi không được, thớt lại muốn mua về làm gì :-t Giờ mua GW, không thì bét nhất cũng phải MT, còn đâu mấy cái clone dẹp hết đi, mua dùng mấy bữa lại phải mua cái khác, tính ra còn tốn tiền hơn 8->

firecat

Nấm nhỏ
Tiền nào của nấy, thượng vàng hạ cám, đã bỏ tiền mua cả 1 con 3DS XL đập hộp FW 4.2 rồi thì nắn răng mua cái GW có đáng là bao, bác bán con MH3 đi bù tiền lại là đc thôi mà. Hàng của china nói chung khó tin lắm, thằng nào hack đc trước nên ưu tiên dùng hàng của nó, mấy thằng nhái theo sau ko tin đc đâu :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN